Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32

Chủ đề: Benro iSmart, chân máy bé tí ti nhưng rất được việc

Quote Được gửi bởi Crazy Shot View Post
    Từ lâu mình đã đùng chân Slik Sprint Mini II GM 4-Section cho du lịch, weighing only 1.72 lb (780g). Các chấu cài rất chắc chắn và tải được 5d + L lens. Cái Benro iSmart Apham giới thiệu rất là đẹp nhưng các chốt cài không được chắc, sơ ý một chút là có thể mua máy mới, mình có đùng qua kiểu chốt cài này và đã cho nghỉ hưu.
    Đúng ạ, cái chốt của iSmart thì khi thao tác phải cẩn thận xoay chặt vào khớp để nó không bị tụt vào. Cái này thì không bất cẩn được. Còn các chân máy khác có chốt xoay hay gập lại như của bác Crazy Shot dễ thao tác hơn nhiều.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Về điểm tải trọng thì mình đồng ý 100% với bác. Trên thông số tải trọng của Benro thì nên chia làm đôi để bảo đảm sử dụng hiệu quả. Lấy ví dụ chân máy này ghi 4kg thì tải hợp lý chỉ 2Kg là cùng, nếu cố quá thì sẽ quá...cố.

Mình dùng chân Gitzo rất nhiều năm qua thì như chân máy mini Gitzo Tatalux của apham ghi tải trọng tối đa 2,5Kg cho chân máy rất chắc chắn nếu so với Benro và thực tế mình chụp bao lần bộ Nikon to như D2H + AFS 80-200mm f/2.8 mà vẫn ngon lành.

Còn về độ bền thì khó có dẫn chứng vì mình thấy anh em xài Benro vài năm qua mà cũng chẳng thấy hư hỏng đáng kể nào (hiện nay Benro là chân máy bán nhiều nhất ở VN -> nhiều người dùng hơn bất kỳ nhãn hiệu nào). Còn tất nhiên mà xài muôn năm thì vẫn phải xài thương hiệu đỉnh cao. Ví dụ apham có 4 cái chân Gitzo hiện đang để ở nhà, tất cả bảo hành trọn đời Lifetime warrranty.
    Dạ, e xài Benro 2 cây rồi, nếu chụp không liên quan gì tới biển thì nó tạm ổn, nhưng nếu chụp ở biển thì mỗi cây e xài chưa đủ 2 năm là lên đường, kể cả đầu bi và chân đều hư hỏng rất nhanh. Chụp về phải tháo ra rửa nước ngọt lại ngay chứ không là nó bị ăn mòn kinh khủng lắm, về khoản này thì Gitzo cũng bị nhưng chỉ với những chân bị trầy lớp sơn, sơn còn tốt thì ko sao, có thể Gitzo nó sơn tốt.

Quote Được gửi bởi phuctan139 View Post
    bác apham review cái ballhead với ạ, có ngon như những dòng cao B hay N không ạ?
    Đầu bi của iSmart nhỏ lắm bác ơi, nếu so với B1 mà apham đang có thì đầu bi này nhỏ chỉ bằng 1/3. Có gì mình sẽ chụp ảnh lên sau.
    Theo apham thì đầu bi của iSmart là thành phần đẹp nhất, tốt nhân của chân máy này. Đầu bi này làm tinh xảo và thao tác mượt mà hơn nhiều so với thao tác với khúc chân máy.

Còn đây là ảnh chụp tháo các chân trụ trung tâm làm monopod

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi Crazy Shot View Post
    Từ lâu mình đã đùng chân Slik Sprint Mini II GM 4-Section cho du lịch, weighing only 1.72 lb (780g). Các chấu cài rất chắc chắn và tải được 5d + L lens. Cái Benro iSmart Apham giới thiệu rất là đẹp nhưng các chốt cài không được chắc, sơ ý một chút là có thể mua máy mới, mình có đùng qua kiểu chốt cài này và đã cho nghỉ hưu.

Bác mua chân này ở đâu nhỉ ? Em tìm google ở VN mãi không thấy !

chân máy đẹp quá Slik Sprint Mini II GM 4-Section, mà việt nam mình không biết ở đâu.

em đang xài rx100M3, thi thoảng đi du lịch, đi chơi mới chụp ảnh, hay bị run tay nên muốn kiếm 1 em tripod nhẹ nhàng để đi chụp cho tiện, yêu cầu nhẹ nhàng và thao tác đơn giản thì nên chọn em nào ạ? nhìn con Slik đẹp quá mà em tìm thử cũng không thấy bán ở VN ạ

Link dây đeo hết hạn rồi anh. Cho em xin lại website đi anpham
    In this life, we can not do great things, but we can only do small things with great heart

Ad ơi dây đeo đẹp quá, ad đang sử dụng loại nào vậy, mua ở đâu?

Bendro em xài cái Benro T660EX hay gì đó, cái vòng nhựa chỗ để nối chân máy giờ nó gãy chấu hết rồi. Rẻ tiền quá thì chắc cũng không có gì phàn nàn được.

Các cụ cho em hỏi con này có ổn ko nếu so với con trên ạ.

https://www.aliexpress.com/store/pro...420769079.html

I'm the dark inside the night...

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng