Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 165

Chủ đề: Ảnh Xmas - Noel - Giáng Sinh!

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Hình chụp tối hôm qua 22/12/2019 , góp vui cùng các bạn .

ảnh đẹp! em sắp đi du lịch nên ko được đi lòng vòng trên city chụp mấy cảnh này. Lên tiếp đi anh

Naughty hay Nice đây? Naughty là bị đánh đít nhé các bạn

KA707164-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Lễ hội Noël

@HoangViet
    Bác chộp ở đâu mà tronggiống Carnival Rio thế? Noel bác đi Rio à?

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Xem ảnh bác chụp mấy con này em cảm động(không nói láo!).Xem ảnh mấy bác cao thủ chụp chim trên đây nét thì rất nét,màu cũng rất đẹp và rực rỡ nhưng không thấy tình cảm như xem mấy con này.Viết thế này thế nào cũng có bác bảo em gàn.Chịu!
    A đù! Bác định bảo là ảnh em chộp xem "có hồn" à? Kakka..
    Anyway câu khen hay nhất của em nghe năm 2019..ko xưa nay luôn..

Em thì chỉ có hình gái gú là cảm động..Gái càng đẹp thì càng cảm động mạnh hơn!
    Vd. như ảnh bác Kevin!

@ThangLe
    Theo 1 comment trên trang này
    https://xuandienhannom.blogspot.com/...ieng-viet.html
    Nhà thờ Tân Định là 1 trong các nhà thờ đẹp..
    Nhà thờ Đức bà lúc rày nhìn thảm quá!! Đấp tấm bạc xanh nhìn hởi ơi..
    Chả biết thiên hạ làm gì? Saigon càng lúc nhìn càng xấu..Mấy cái công trình Metro trùm mền nhìn mà thảm..
    Cái khu Ngyễn Huệ,Lê Lợi ngổn ngang..
    Chả biết dân Tây du lích sang Vn, ghé Saigon xem gì? Chả lẻ đi ngắm m nhà cao tầng của Vin Vượng?

Bé cái lầm cả lủ..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Góc Xmas năm nay sao chim nhiều quá..Thôi ko nói chuyện chim nửa nha!

D71_2216
    by Timo, on Flickr

DSC_8165
    by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

@phanhung: Em dân Tân Định! Sau này có hết xiền về khu khác sống vẫn tự hào là dân Tân Định.Đùa vui với bác chứ em có nhiều kỷ niệm với nhà thờ này.Ngày còn bé em và bọn nhóc trong xóm thường nô đùa trong khuôn viên nhà thờ,có đứa chơi dại cho đầu vào hàng rào lấy đầu ra không được khóc mếu máo...Nhà thờ Tân Định ngày trước màu gạch đẹp lắm,lý do nào đó em không biết tự nhiên chuyển sang hường! Năm nay làm quành tráng hơn mọi năm(chắc đổi cha xứ mới!),phô trương hơi quá,bày biện rậm rịt.

Khu nhà thờ Đức Bà năm nay em ngại ghé...Cuối từng công an hay diển tập,cấm quay phim chụp hình..Mà có mịa gì ở đó mà chụp choẹt!

Khu em gái gú dập dìu,mấy em gái China,Taiwan trắng nõn(mấy em Japan lại xấu!)...Ngày nào cũng bị ngắm riết...lờn.Lên tấm năm ngoái.Dạo này khoái nghiên kíu BW.

Nô-Ên năm nào chúng mình có nhao...

_DSC7295 BW by Min Chu Lee, on Flickr

@phanhung: Em dân Tân Định! Sau này có hết xiền về khu khác sống vẫn tự hào là dân Tân Định.Đùa vui với bác chứ em có nhiều kỷ niệm với nhà thờ này.Ngày còn bé em và bọn nhóc trong xóm thường nô đùa trong khuôn viên nhà thờ,có đứa chơi dại cho đầu vào hàng rào lấy đầu ra không được khóc mếu máo...Nhà thờ Tân Định ngày trước màu gạch đẹp lắm,lý do nào đó em không biết tự nhiên chuyển sang hường! Năm nay làm quành tráng hơn mọi năm(chắc đổi cha xứ mới!),phô trương hơi quá,bày biện rậm rịt.

Khu nhà thờ Đức Bà năm nay em ngại ghé...Cuối từng công an hay diển tập,cấm quay phim chụp hình..Mà có mịa gì ở đó mà chụp choẹt!

Khu em gái gú dập dìu,mấy em gái China,Taiwan trắng nõn(mấy em Japan lại xấu!)...Ngày nào cũng bị ngắm riết...lờn.Lên tấm năm ngoái.Dạo này khoái nghiên kíu BW.

Nô-Ên năm nào chúng mình có nhao...

_DSC7295 BW by Min Chu Lee, on Flickr
    Nhìn tấm này xem xúc động í! Láo chết liền..
    2 anh chị trẻ cười xinh ghê..
    Ko phải cái nhà thờ mà cái cập đôi làm em nhớ mình xưa củng giống giống vậy í..
    Đêm Noel là phải đèo nường đi vòng vòng Saigon..Ảnh ọt phải có..
    Rồi đèo nhau sang quận 8 hay chui mấy cái Hẻm Bùi Thi Xuân, Tan Binh xem đèn Noel..
    Cách đây củng mấy chục năm..Ui! Thời gian sao nó trôi nhanh thế?

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Nhìn tấm này xem xúc động í! Láo chết liền..
    2 anh chị trẻ cười xinh ghê..
    Ko phải cái nhà thờ mà cái cập đôi làm em nhớ mình xưa củng giống giống vậy í..
    Đêm Noel là phải đèo nường đi vòng vòng Saigon..Ảnh ọt phải có..
    Rồi đèo nhau sang quận 8 hay chui mấy cái Hẻm Bùi Thi Xuân, Tan Binh xem đèn Noel..
    Cách đây củng mấy chục năm..Ui! Thời gian sao nó trôi nhanh thế?
    Đọc cmt của bác em cũng xúc động.Láo chết liền luôn

Em lên tấm chứng tỏ vẩn còn chụp con Dê 900 nhé...Hơi tối tăm chút vì ảnh này em chỉ convert.

_DSC0643_00001 by Min Chu Lee, on Flickr

Còn ảnh này chụp tối qua(D7200+Tokina 116)khi hai vợ chồng em lang thang bên Phạm Thế Hiển Q8...Kẹt xe quá đành quay về.

_72K6515_00002 by Min Chu Lee, on Flickr

Đọc cmt của bác em cũng xúc động.Láo chết liền luôn

Em lên tấm chứng tỏ vẩn còn chụp con Dê 900 nhé...Hơi tối tăm chút vì ảnh này em chỉ convert.
    Láo chết liền luôn..

Thế bác có nheo mắt giống lảo này ko? Kaka..

Ko láo nhé!
    Mình thấy ảnh D900 trên đẹp hơn D7200 bác ợ..
    Mình biết bác chắc là ko còn teen rồi thế mà Noel vẩn đèo nhau đi Phạm Thế Hiển xem Noel..
    Phục bác luôn..

D71_2206
    by Timo, on Flickr

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Láo chết liền luôn..

Thế bác có nheo mắt giống lảo này ko? Kaka..

Ko láo nhé!
    Mình thấy ảnh D900 trên đẹp hơn D7200 bác ợ..
    Mình biết bác chắc là ko còn teen rồi thế mà Noel vẩn đèo nhau đi Phạm Thế Hiển xem Noel..
    Phục bác luôn..
    Tháo kính ra là em nheo hai mắt luôn á!

Mấy bác xem ảnh của em chụp bằng lens Tokina 116 cắm trên D7200 cũng phán y như bác,màu mè không đã như trên Dê 90.Chính em xem lại ảnh trên màn 23 đôi khi cũng thấy hiện tượng giống như lệch focus(bên trái)...Chịu! Máy bx mua tặng có sao sài vậy,duy em chỉ khoái skin tone của D7200 nịnh mắt lắm,noise tại iso 4000 chấp nhận được.

Vợ chồng em qua hồi mãn teen lâu rồi nhưng có tật khoái lượn lờ vào những ngày cuối năm,lòng vòng xem có căn nhà nào bán rẻ không

Năm nay,em đợi "Chân dài" đi hết mới dám chụp hang đá hihi...

_72K6512_00001 by Min Chu Lee, on Flickr

Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng