Trang 5 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 165

Chủ đề: Ảnh Xmas - Noel - Giáng Sinh!

up ít tấm lấy lửa cho thớt!
    D71_6042 by Timo, on Flickr

D71_6007 by Timo, on Flickr

D71_6103 by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Eo ui! Bà xả bác?
    Ha ha...Bà xả mình mà đọc dòng này của bác sở cứu hỏa có sát bên củng không kịp!

Thời buổi email nhưng mình vẩn khoái gởi thiệp...

_DSC2917e by Thắng Lê, on Flickr

Em tiếp đây các bác.

Saint Louis Zoo.(Saint Louis Wildlight )

Budweiser light. Các bác có thể dạo quanh xem đèn, hoàn toàn free và có thể thưởng thức những cốc beer lạnh( khoảng chừng 5 cốc) vì họ sẽ đưa cho bác một cái vòng đeo tay, mỗi lần uống là họ bấm lỗ vô vòng đeo tay. Mỗi người được 5 cốc beer free.

Steinberg Skating Rink.

Mùa Noel tới, các bác có thể cùng gia đình ra đây trượt băng, nghe nhạc Giáng Sinh được phát ra từ những chiếc loa phường treo cao, bên cạnh đó có chỗ họ đốt lên những khúc cây để sưởi ấm mùa đông. Sau khi các bác trượt băng , cũng có thể làm một cốc chocolat nóng .

Được sửa bởi pterpm lúc 10:38 PM ngày 18-12-2016

Bác pterpm ở tiểu bang nào vậy?
    Mùa Noel Bắc Mỷ đẹp..Dân Mỷ ko như dân EU thích show off chơi đèn Noel mịt mù..rất là ấn tượng..
    CònDân EU thì ko nghèo nhưng thực tế lúc nào củng cần kiệm.. cho nên chơi Noel ko bằng dân Mỷ..
    Dân EU chỉ có cái thú đơn gian là đi chợ Noel uống rượu hâm nóng, ăn xúc xít, kẹo bánh ngắm hàng lưu niệm..
    trong đó có em!

D71_6090 by Timo, on Flickr

D71_6083 by Timo, on Flickr

D71_6082 by Timo, on Flickr

D71_6111 by Timo, on Flickr

D71_6109 by Timo, on Flickr

D71_6105 by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Mỗi năm chỉ có mỗi một mùa thôi bác ạ. Thắp đèn cho thêm ấm cúng mùa đông giá lạnh. Em ở tiểu bang Missouri , thành phố Saint Louis bác ạ.

Never Enough Lights ở thành phố O'Fallon, MO

Cùng trượt tuyết trên ngọn đồi Art Hill trước bảo tàng viện Saint Louis Art Museum, xa xa là hồ nước Emerson Grand Basin cũng nằm trong khu vực của công viên Forest Park của Saint Louis, Missouri.

Hay chạy xuống thành phố Overland của Saint Louis, nơi đó có căn nhà của một người đam mê ánh sáng với nhiều kiểu trang trí lạ mắt như tàu lữa chạy chung quanh với ngọn thác đổ từ trước sân nhà xuống đến cuối sân trước của nhà.

Dan's Emerald Forest

Ảnh của bác pterpm đẹp quá!Trong cái giá lạnh vẩn thấy được cái ấm cúng...Những năm gần đây(khoảng 3 năm)mình thấy không khí Giáng Sinh Sài Gòn dường như chùng xuống,ít nhộn nhip,xách máy đi chụp mà thấy không khí nhợt nhạt làm mình củng nản,thôi vào đây xem hình các anh,các bác đã hơn.
    P/s: Nói ra mắc cỡ ảnh em "xôi-thịt" không dám post vào đây làm loãng thread hihi...

@pterpm: lần đầu sang US mùa Noel thấy dân Mỷ chơi đèn trước nhà mà ấn tượng..
    Nhiều nhà làm rất "sến" nhưng nhiều nhà là củng rất đẹp..
    Còn châu Âu bác có đi hết củng chả nhà nào làm đèn ở ngoài hết..Có làm thì trong nhà, nhưng củng chỉ ít thôi..

@Thang Le: Sg trung tâm thì chỉ có thương xá Tax là làm nhiều..Có năm đẹp có năm ko..Mà giờ còn đâu?
    Bác phải chạy sang quận 4 hay TB vào mấy cái xóm Đạo thì mới tưng bừng..

SG Noel chỉ là ăn theo..nhưng mùa Noel thấy củng hay hay..
    Trời mát ko nóng..Có năm se se lạnh buổi sáng..
    Ngắm thiên hạ đua nhau đi lựa áo gió hàng sales..Rất lạ.. mà buồn cười..
    Thích nhấc ngồi đồng mấy quán Cafe thời thượng ngheo nhạc Xmas ngấm chân dài..
    Bác có ảnh "hơi hám" Noel thì post cho dzui có gì đâu?

Vd. Ảnh này có gì là Noel? Mấy ổ bánh mì đen? Ảnh Noel vì em chộp ở chợ Noel..kaka..
    D71_6009 by Timo, on Flickr

Hoa khô style như Hoa khô Dalat..
    Cái này em thấy dân DL thua.. Ko sáng tạo, mẩu mả kiểu cách ko bằng..
    D71_6108 by Timo, on Flickr

D71_28782 by Timo, on Flickr

@phanhung:Sài Gòn có cái vui mà hiếm nơi nào có là tới sát ngày 24/12 trời vẩn mưa!Sáng nay,tính dạo qua khu xóm đạo Q8(có đứa bạn bên đó,tiện thể thăm luôn)thì trời mưa lất phất.

_DSC0020e by Thắng Lê, on Flickr

Mình ghé nhà thờ Huyện Sỹ làm vài shots.

_DSC0004e copy by Thắng Lê, on Flickr

_DSC0064e by Thắng Lê, on Flickr

Noel ở nước ngoài quá đẹp...! VN mấy năm nay xìu rồi, nước ngập triền miên, nên ít trang hoàng hơn...

Nghe bác phanhung xúi em chạy qua Q8,chạy dọc con đường Phạm Thế Hiển khu xóm đạo.
    Bà con giăng đèn dọc theo hai bên đường.Em thì không có gan đứng giữa tim đường!

_DSC0106e by Thắng Lê, on Flickr

Phía đối diện.

_DSC0105e by Thắng Lê, on Flickr

Có anh chàng Tây sang VN ăn Nô-ên...Mình là khoái anh này!Chịu chơi cho mình chụp!

_DSC0120e by Thắng Lê, on Flickr

Trang 5 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng