Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Chuyển từ Canon qua Fuji

Chuyển từ Canon qua Fuji

Mình đang rất quan tâm và muốn chuyển từ Canon 6D qua Fuji XT1 . Nhưng cái làm mình vẫn đắn đo là auto focus của XT1 . Mình nghe nói là focus rất nhanh nhưng lại không chính xác . Tỉ lê out of focus cao .
    Bạn nào đang xài XT1 chia sẻ cho mình 1 số kinh nghiệm sử dụng và cảm nhân về auto focus nhé

Thanks

Chính xác hơn con 6d. Qua face kiếm LểTrí hỏi ảnh xài cả 2 và cho 6d lên đg

ai kêu tui ấy. Link fb cua em day a

https://www.facebook.com/tri.lehuu.948

Quote Được gửi bởi sunlorene View Post
    Mình đang rất quan tâm và muốn chuyển từ Canon 6D qua Fuji XT1 . Nhưng cái làm mình vẫn đắn đo là auto focus của XT1 . Mình nghe nói là focus rất nhanh nhưng lại không chính xác . Tỉ lê out of focus cao .
    Bạn nào đang xài XT1 chia sẻ cho mình 1 số kinh nghiệm sử dụng và cảm nhân về auto focus nhé

Thanks
    Ai nói XT1 hay out focus là chắn chắn chưa dùng/sở hữu máy này. Mình đang dùng cả Nikon D800 và XT1, đôi khi D800 out chứ XT1 chưa bao giờ, trừ chụp ẩu, setup sai
    Let it be... forever

Chuyển từ 6D qua T1 chỉ ngại ở chỗ từ FF xuống Crop thôi. Ngoài ra chả có gì phải bận tâm!

chuyển đi, k phải hối hận đâu, mình cũng chuyển từ máy bự xuống máy nhỏ .. ^^

EM quan ngịa nhất là pin thôi. Mua thêm cục dự phòng cũng ko bằng 1 cục của máy FF ca hay ni ngay cả đám sony series a7 cũng yêu sinh lý. Cái này là trở ngại lớn hehe. Chụp mà lúc nào cũng lo hết pin
    You never know what you've got till it's gone.

Mình cảm nhận là pin Fuji ổn hơn pin Sony nhìu ..
    Quote Được gửi bởi Prince23 View Post
    EM quan ngịa nhất là pin thôi. Mua thêm cục dự phòng cũng ko bằng 1 cục của máy FF ca hay ni ngay cả đám sony series a7 cũng yêu sinh lý. Cái này là trở ngại lớn hehe. Chụp mà lúc nào cũng lo hết pin

Mình cũng đang suy nghĩ đổi từ 6D sang XT1 và cái còn không thích ở XT1 là giữa 2 shot chụp màn hình bị đen lại trước khi cho chụp shot tiếp theo chứ không ngay và luôn như DSLR (mình dùng thử máy ở PhuQuang), cá nhân mình thấy việc này khá khó chịu nên vẫn chưa hạ quyết tâm. Có nghe đồn là nếu gắn thẻ UHS SDHC thì sẽ giảm tình trạng này, không biết có thật không, bác nào từng thử xác minh dùm mình với.
    Sunsetaholic

Các bác cũng cho em xin tư vấn ké với ạ: em mới góp lúa đc khoảng 15tr, em muốn dấn thân vào cái hố vôi nhiếp ảnh và đang phân vân giữa Fuji X-A2 vs Canon 7D. Một con em thích kiểu dáng nhỏ gọn nhưng có vẻ nếu đầu tư lens thì có vẻ hơi bị khoai (em không dư dả nên nhìn đống lens của MRL có vẻ quá sức). bên 7D thì lens có vẻ nhẹ nhàng hơn chút. Các bác cho em hỏi là theo MRL thì có build đc lens giá rẻ chút ko ạ

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng