Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Cho em tư vấn mua đèn flash trong tầm giá 4trđ với

Cho em tư vấn mua đèn flash trong tầm giá 4trđ với

Tình hình là em cần mua 1 cây flash, nói chung là để chụp tiệc thôi, em thấy nhiều Studio vẫn sử dụng flash Youngnuo, em thì thích dòng Canon hơn (cho nó đồng bộ với máy), em thấy trên mạng bán con Canon 580EX giá tầm 3,5 trđ, em không biết có sự khác nhau giữa Canon 580EX và Canon 580EX II không. Và trong dòng flash của các hãng khác có con nào trong tầm 4trđ có thể dùng tốt hơn con Canon 580EX không.

Mong nhận được sự tư vấn của các bác. Mình cảm ơn rất nhiều !

Đời II là cải tiến của đời I. Mình toàn mua đời II ko à. Hãng Nissin của Nhật làm flash rất tốt. Con 866 Di Mark II hàng xài rồi cũng khoảng 4 triệu đó (Mới tinh 5.1 triệu). Con này là dòng Pro nên có sub flash chụp tiệc rất OK, ko bị bóng đổ.

Mình cảm ơn bạn rất nhiều nhé !

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Tình hình là em cần mua 1 cây flash, nói chung là để chụp tiệc thôi, em thấy nhiều Studio vẫn sử dụng flash Youngnuo, em thì thích dòng Canon hơn (cho nó đồng bộ với máy), em thấy trên mạng bán con Canon 580EX giá tầm 3,5 trđ, em không biết có sự khác nhau giữa Canon 580EX và Canon 580EX II không. Và trong dòng flash của các hãng khác có con nào trong tầm 4trđ có thể dùng tốt hơn con Canon 580EX không.

Mong nhận được sự tư vấn của các bác. Mình cảm ơn rất nhiều !
    Dòng 580EX II được cải tiến về hồi pin và bổ sung đo sáng ngoài trên flash không dùng TTL

Quote Được gửi bởi danca View Post
    Dòng 580EX II được cải tiến về hồi pin và bổ sung đo sáng ngoài trên flash không dùng TTL
    Em mới nhờ người mua giúp con 580 EX II ... em nghĩ chắc mua đồ cùng hãng sẽ tốt hơn ...

580 EX II ổn mà bác, dùng nissin phải mua thếm thiết bị để có thể dùng flash rời nữa