Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31

Chủ đề: mount adapter canon EF-Sony E mount : Bí mật mới bật mí

mount adapter canon EF-Sony E mount : Bí mật mới bật mí

Bạn đang dùng máy sony E mount như A6000, A7.., bạn đang quan tâm sản phẩm mount adapter chất lượng để có thể phát huy hết tác dụng cho chiếc lens canon của mình trên máy sony? Bạn băn khoăn trong rừng thương hiệu cũng như lạc lối trong những chiêu trò dụ dỗ của các nhà bán hàng về chất lượng sản phẩm? Chúng tôi sẽ bật mí cho bạn bí mật mới về dòng sản phẩm mount adapter này!

Về thương hiệu, chắc các bạn ít nhiều cũng đã tìm hiểu về những thương hiệu cao cấp lâu năm như Metabones hoặc những thương hiệu tân binh mới như Commlite, Yongnuo, Viltrox, Youpro...Đâu mới là giá trị thật cho sự lựa chọn của bạn?

Metabones: thương hiệu nổi tiếng toàn cầu, giá cao, chất lượng miễn bàn

Commlite : thương hiệu cao cấp, dùng công thức chế tạo cũng như chất liệu copy từ metabones, giá vừa phải, chất lượng tương tự metabones

Yongnuo: thương hiệu lâu năm,nổi tiếng trong lĩnh vực flash nhưng về mount chất lượng không được ổn định

Viltrox : thương hiệu trung cấp, giá cao, chất lượng lúc này lúc khác không đồng đều

Youpro: thương hiệu mới ra, giá vừa phải, chất lượng chưa được đánh giá cao

Bạn tin hay không? Nhiều nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp đã trao đổi với tôi về 5 thương hiệu trên, trừ thương hiệu cuối mới ra đời và quá ít sự đánh giá cao, thì trong các thương hiệu còn lại, họ đã nói rằng metabones thật sự tuyệt vời, nhưng commlite còn tuyệt vời hơn vì chất lượng tương đương mà giá quá rẻ, còn viltrox thì không ổn định và đã có nhiều người bị treo máy khi dùng! còn Yongnuo ư, quá nổi tiếng về flash nhưng khi bước qua mount adapter có lẽ sai lầm của họ!

Trăm nghe không bằng một thấy; Bạn hãy xem thêm review của cả trong nước cũng như ngoài nước để có sự lựa chọn tốt nhất cho chính mình nhé

Test chất lượng lấy nét và so sánh giữa commlite và viltrox

Test chất lượng lấy nét và so sánh giữa commlite và yongnuo tại đây

https://www.youtube.com/watch?time_c...&v=4eos_IzogUg

Test khả năng lấy nét trên body sony A7 mark II của ngàm Commlite
    https://www.youtube.com/watch?v=7BbnqjISBPw

Sau khi xem xong, chắc bạn cũng đã có chút ấn tượng về những thương hiệu nào tốt, cũng như đã có thêm thông tin tham khảo cho sự lựa chọn của mình rồi!

Chúc các bạn luôn hạnh phúc với niềm đam mê nhiếp ảnh

(Do vnphoto chỉ cho giới hạn 1 clip nên 2 clip còn lại mình để link, các bạn click vào xem nhé)
    Được sửa bởi visionartstudio lúc 10:07 PM ngày 20-11-2015 Reason: thêm thông tin

cảm ơm bác chủ đã cho mở mang tầm mắt

Nếu có thể, mong bạn chủ làm một video so sánh đầy đủ cả mẫu adapter của 5 hãng và tập trung đối với một số lens phổ biến như 50mm 1.8; 85mm 1.8; 135mm f2L. Tôi có điều kiện dùng thử Metabones (mark iv) thấy là chậm và nhiều khi không thể bắt nét được.

Giờ có thêm techArt thấy khá tốt đấy bác

Quote Được gửi bởi dungnm View Post
    Nếu có thể, mong bạn chủ làm một video so sánh đầy đủ cả mẫu adapter của 5 hãng và tập trung đối với một số lens phổ biến như 50mm 1.8; 85mm 1.8; 135mm f2L. Tôi có điều kiện dùng thử Metabones (mark iv) thấy là chậm và nhiều khi không thể bắt nét được.
    bác dùng máy gì mà chậm ạ, em thấy A7 mark II thì lens canon chuyển ngàm nó nhanh như lens sony zin

Quote Được gửi bởi itlvk View Post
    Giờ có thêm techArt thấy khá tốt đấy bác
    giá cả thế nào bác nhỉ

Em đang chuẩn bị mua A6000, cò sẵn lens Sigma 17-50 f2.8 for Canon, mà nghe nói là qua mount lấy nét chậm. Ai đã dùng qua rồi cho em xin ý kiến với ah!

Quote Được gửi bởi visionartstudio View Post
    giá cả thế nào bác nhỉ
    http://sonynex.vn/p2088089/ngam-chuy...hang-nhap-khau

A6000 dùng tốt không bác chủ ????
    YM - SKYPE: concobebe1104
    D200 + MF []=<

http://hoangquanco.com/product/618/n...y-e-mount.html

có bác nào dùng thử ngàm này chưa ạ?

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng