Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Ngàm A và E là sao ? Các bác thông não giúp em với

Ngàm A và E là sao ? Các bác thông não giúp em với

Các bác chơi Sony cho em hỏi mấy lens này với ạ :
    SOny 50 f1.4 (SAL1.4/50)
    SOny Marco 50 f2.8 ( SAL2.8/50)
    Sony 18-70 ( Cũng SAL gì đó em không nhớ )
    SOny 55-200 f4-5,6 ( Cũng SAL gì đó em không nhớ )
    Là ngàm A, và dc sử dụng cho máy SOny nào ? Chất lượng của các lens trên có tốt không ạ ? Giá thành khoảng bao nhiêu ạ ?
    EM đang định kiếm 1 cái Sony Alpha Axxx chơi mà nghe thấy bảo những lens trên là ngàm A, đừng có mua cho phí tiền ra.
    Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em cái
    Tks !
    Được sửa bởi Iron_Max lúc 08:48 PM ngày 18-11-2015

Ngàm A là dòng gương lật hoặc gương mờ của Sony. Ngàm E là dòng không gương
    Cơ chế hơi khác nhau tuy nhiên Sony sắp ra A99 M2 (tin đồn) và vừa ra A77M2 cũng là ngàm A nên chưa thể nói là ngàm A sẽ hết thời.
    Chưa kể ngàm A thì số lượng ống nhiều hơn và có sẵn adapter chuyển A sang E

Thật ra mà nói ngàm A bây giờ Len cũng khá đầy đủ, còn nói về Giá Tiền thì phải nói là quá tốt, trừ khi Bạn muốn mua đi bán lại kiếm lời thì ít người mua, chứ mua sài thì Mình thấy ngàm A quá là tốt luôn đó chứ!

Tks cac bác. Em đang định tậu 1 bộ Sony để chơi, ngta bán kèm cả 4 cái lens trên ạ

vậy dòng Nex sẻ chết hả các bác?

Dòng nex hay dòng không gương nói chung hiện Sony ko có đối thủ, vậy bạn nghĩ xem có chết ko
    Mình vừa làm bộ A77 mark ii (ngàm A) và len 16-50 SSM và thấy rất hài lòng. Nếu với khoản kinh phí đó, cho mình chọn lại thì mình vẫn chọn ngàm A :-D

Em nghĩ bác nên gom lúa xúc cái len SAL1650 ssm như em làm trước, 1 thời gian sau biết mình cần gì hãy mua tiếp, mới chơi mua chi nhiều ;)

Quote Được gửi bởi hoangcong01 View Post
    Em nghĩ bác nên gom lúa xúc cái len SAL1650 ssm như em làm trước, 1 thời gian sau biết mình cần gì hãy mua tiếp, mới chơi mua chi nhiều ;)
    OSS và SSM là sao vậy bác? không thông cho lắm....

Quote Được gửi bởi Iron_Max View Post
    Tks cac bác. Em đang định tậu 1 bộ Sony để chơi, ngta bán kèm cả 4 cái lens trên ạ
    Bạn chủ nên mua một ống zoom (con 18-70 ở trên chẳng hạn); dùng thử để xem hợp với tiêu cự nào. còn về khẩu to bé thì phải xem bạn định chụp cái gì. Cứ dùng thử đã rồi trải nghiệm tự mình tìm ra thiết bị phù hợp. Thiết bị ngày nay đều tốt cả, chỉ chọn cái nào hợp với bạn là ok thôi.