Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Nhờ tư vấn từ canon sang sony A7R , A7R II và A7II..

Nhờ tư vấn từ canon sang sony A7R , A7R II và A7II..

Hiện tại gear của mình gồm có 5DII và 4 em len 24-105 L và Sigma 35ART và Canon 85 1.8 và 1 len MF Helios 55, Flash mình có 3 em gồm Pixel MagoX650 , Yongnou YN 565EX và Canon 580EX và một số phụ kiện cần thiết như tripod và trigger này nọ.Nay mình muốn đổi sang em microless của sony để mang vác cho dể với lại đang mê mấy công nghệ của em nó như chống rung và muốn học thêm về quay clip này nọ.Mình thì đang phân vân giửa 3 em Sony như trên nhưng hiện A7R II mắc quá chắc cố gắn thì phải qua tết mới mua được mà xắp tới đây là Noel và mình xắp đi du lich Maldives nên cần có máy mà chụp nên muốn nhờ a em tư vấn giúp mình là mình nên mua con nào, mình thì thik chụp chân dung và phong cảnh.Nếu chuyển qua Sony thì dàn Len của mình mình nên bán và giử lại em nào.?Thanks a e nhiều.

Em nghĩ A7M2 là phù hợp nhất với bác, giá bằng phân nửa, tính năng cân bằng hơn nhiều. A7R thiên về resolution quá

theo bộ gear hiện tại, nếu chuyển sang A7II, bảo đảm thích hơn canon nhiều.

search youtube của anh peter pham về 3 con sony mà bác đang dòm ngó.rất hay.

Múc luôn A7R đi bác, giá 2nd đang quá tốt, chỉ hơn A7 chút thôi mà chất hơn nhiều nhất là bác thích phong cảnh.
    Lens chụp event này nọ chỉ cần KIT là ổn. Phong cảnh bác làm em CZ 16-35 hoặc Voigl 15 III cực kỳ thích thú
    YM - SKYPE: concobebe1104
    D200 + MF []=<

Mua A7RII hoặc A7II đều được, xài thêm ngàm Techart II để tốc độ lấy nét siêu nhanh không bị lag. Giữ lại toàn bộ lens canon để xài, nhất là 35 Art. Còn nếu gọn nhẹ hơn thì bán 24105 và 35art để chơi 2470 2.8 cho đa dụng. Lens sony hiện tại giá cao và không có zoom khẩu lớn đa dụng để chơi.

Riêng flash thì chơi trên Sony hơi bị chuối khoản Assist Beam nên chụp thiếu sáng khó lấy nét nhé. Nếu được bán hết flash mua F60 của Sony chơi cho sướng hoặc mua Nissin có kèm trigger TTL chơi cũng khá là phê.

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Mua A7RII hoặc A7II đều được, xài thêm ngàm Techart II để tốc độ lấy nét siêu nhanh không bị lag. Giữ lại toàn bộ lens canon để xài, nhất là 35 Art. Còn nếu gọn nhẹ hơn thì bán 24105 và 35art để chơi 2470 2.8 cho đa dụng. Lens sony hiện tại giá cao và không có zoom khẩu lớn đa dụng để chơi.

Riêng flash thì chơi trên Sony hơi bị chuối khoản Assist Beam nên chụp thiếu sáng khó lấy nét nhé. Nếu được bán hết flash mua F60 của Sony chơi cho sướng hoặc mua Nissin có kèm trigger TTL chơi cũng khá là phê.
    Pak Linh cũng nói Lens Sony đắt àh. Hèn gì thấy pak xài Phantom để chụp n way film ko hehe