Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45

Chủ đề: Phá cách và quyến rũ. 16+

Phá cách và quyến rũ. 16+

Lần đầu em chụp phong cách này. Các bác góp ý gạch đá nhiệt tình cho em. Em cám ơn.

Địa điểm : Chợ Sắt - Hải Phòng
    Mod : Thảo Mi.

1.

2.

3.

4.

--------

Bộ thứ 2 :

Mod : Hằng pon
    Địa điểm : Đầu rồng

#1 : Thứ mà chỉ ở tuổi trẻ mới có : tươi mát và tràn đầy sức sống.

Hằng Pon. by kachikun, on Flickr

#2 : A a a a ... :x

Hằng pon 2 by kachikun, on Flickr

-----
    Bộ thứ 3
    Thứ mà thằng con trai nào cũng say mê.

Xe và em. by kachikun, on Flickr
    Được sửa bởi lionheart19239 lúc 07:26 PM ngày 10-12-2015
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

nhìn màu hơi tái sao á bác :D với lại mờ mờ ảo ảo như blur là sao ấy nhỉ ? Mình thích nét căng thôi
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Em thấy bộ ảnh bác chụp quá xấu. Căn bản về bố cục, màu sắc, pose, etc. đều sai. Em nghĩ nên bác nên tìm hiểu nhiều hơn nữa trước khi đưa máy lên chụp. Hết ạ
    Người không có máy

Quote Được gửi bởi MeoBong.Vil View Post
    Em thấy bộ ảnh bác chụp quá xấu. Căn bản về bố cục, màu sắc, pose, etc. đều sai. Em nghĩ nên bác nên tìm hiểu nhiều hơn nữa trước khi đưa máy lên chụp. Hết ạ
    Bác nói chung chung quá. Cứ chỉ từng hình đi.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Bác ạ,

Về bố cục: bác cứ áp dụng bố cục cơ bản vô từng tấm là sẽ thấy mình sai đúng chỗ nào. Cả 4 tấm em thấy chẳng có bố cục gì cả. Đương nhiên vẫn có những hình không cần bố cục chuẩn nhưng nó phải có ý nghĩa hoặc đặc tả 1 chi tiết nào đó. Ở đây thì em chẳng thấy cảm xúc nào cả. Vậy tốt nhất bác cứ bố cục chuẩn cho đúng đã trước khi tìm hiểu về sự phá cách.

Về pose và góc chụp: Thông thường khi chụp người thì nên chọn góc chụp và cách pose sao cho che được những khuyết điểm của mẫu nhiều nhất. Về khoản này em không thấy trong tất cả hình. Thứ hai, quan niệm thường kị những đường thẳng cắm vào đầu người (hình 1, 2). Thứ 3, khi đặt mẫu lên 1 trường ảnh dài thì hình ảnh bác thu được sẽ có ấn tượng về chiều sâu, bức 4 em không thấy điều đó.

Về màu sắc thì nhợt nhạt và không có 1 ý nghĩa nào. Chưa kể cân bằng vùng sáng và vùng tối bác làm chưa tốt, nên vùng tối bị noise quá trời. Về Clarity thì bác giảm thấp là ảnh mờ ảo nhưng không tôn được cái đẹp của mẫu mà chỉ làm ảnh xấu hơn thôi ạ.

Vài lời góp ý với bác
    Người không có máy

Bác ạ,

Về bố cục: bác cứ áp dụng bố cục cơ bản vô từng tấm là sẽ thấy mình sai đúng chỗ nào. Cả 4 tấm em thấy chẳng có bố cục gì cả. Đương nhiên vẫn có những hình không cần bố cục chuẩn nhưng nó phải có ý nghĩa hoặc đặc tả 1 chi tiết nào đó. Ở đây thì em chẳng thấy cảm xúc nào cả. Vậy tốt nhất bác cứ bố cục chuẩn cho đúng đã trước khi tìm hiểu về sự phá cách.

Về pose và góc chụp: Thông thường khi chụp người thì nên chọn góc chụp và cách pose sao cho che được những khuyết điểm của mẫu nhiều nhất. Về khoản này em không thấy trong tất cả hình. Thứ hai, quan niệm thường kị những đường thẳng cắm vào đầu người (hình 1, 2). Thứ 3, khi đặt mẫu lên 1 trường ảnh dài thì hình ảnh bác thu được sẽ có ấn tượng về chiều sâu, bức 4 em không thấy điều đó.

Về màu sắc thì nhợt nhạt và không có 1 ý nghĩa nào. Chưa kể cân bằng vùng sáng và vùng tối bác làm chưa tốt, nên vùng tối bị noise quá trời. Về Clarity thì bác giảm thấp là ảnh mờ ảo nhưng không tôn được cái đẹp của mẫu mà chỉ làm ảnh xấu hơn thôi ạ.

Vài lời góp ý với bác
    Em xin phép quote lại bài của bác vì có nhiều cái em cần học thêm.

Có điều chụp trong nhà, có as hơi yếu , các cột nhiều. Em cố gắng che mà ko có hết.

Màu thì em làm hơi nhạt để có tí bụi bặm, cá tính ( lạnh)

Tấm 1, Tấm 2 thì em để DOF sâu lấy cả BG nên cảm giác có tí nhưng liệu có bị trừ nặng thế ko? Còn bố cục thì vẫn 1/3 đều vắt chanh. :D

Tấm 3 là mẫu biểu hiện okie mà as cũng đc mà bác.
    Tấm 4 thì em kéo điểm nhấn là phần giữa ảnh :">

Bác xem vậy có hợp lý ko?

-----
    Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    nhìn màu hơi tái sao á bác :D với lại mờ mờ ảo ảo như blur là sao ấy nhỉ ? Mình thích nét căng thôi
    Lần đầu chụp phong cách này nên hơi run, với cả ko đèn nên cảm thấy tối. Em cũng tiếc.

Màu tái vì em nghĩ làm mau lạnh cho cá tính. Nếu theo bác thì nên màu nào?
    Được sửa bởi lionheart19239 lúc 02:12 PM ngày 16-11-2015
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Không thể không ghi nhận ý kiến của bác MeoBong.Vil .Nhưng Bác góp ý hơi thẳng quá.Dù sao đây cũng là album đầu tiên của Bác lionheart19239.Qua một vài album Bác ấy sẽ từ từ lên tay thôi.

nhìn như ảnh chụp = iphone 4s ^^.
    Cá nhân mình thấy
    Màu da bệt hết rồi.
    Background quá hỗn độn
    Không phải khoe vùng da sexy ra là đẹp

Bác ạ,

Vài lời góp ý với bác
    Mình thấy bố cục vậy là khá ổn rồi , quan trọng ko bị cắt tay, cắt chân, hoặc dư trên dư dưới, dư trái dư phải là tốt với nhiều người (kể cả chụp lâu vẫn có người thích dư) Còn tấm 1 mình ko nghĩ đó tới nỗi gọi là cắt đầu, tấm 2 thì cắt đầu là đúng. :D

Về bác thớt, nhìn hình bác mình thấy có vẻ như stock nó ko sáng, song vô PS bác dùng cọ quẹt cho cả nhà nó sáng lên nên thành ra ko chỉ cái mặt, cái da, quần áo sáng lên mà nó phát quang như phật tổ ấy. Cái trò dùng cọ cho sáng lên thì rất có thể màn hình mình ko thấy, nhưng màn khác xịn nó lại thấy rõ ràng nhá. RIêng hình bác thì thấy rõ ràng tren màn hình bt.
    Về màu thì thiếu sự cân bằng, nhìn sơ toàn bộ nó có 1 màu xanh thôi, nhìn đc 10s là mệt mắt. Hình bị dư sáng xử lí ko thấy mịn, thấy gắt lòi ra :D

Test thử 1 tấm, 1 nốt nhạc xem, đỡ hơn ko thì ko biết
    Được sửa bởi -[Y]2[K]- lúc 09:01 AM ngày 17-11-2015
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Cám ơn bác, hình gốc nó sáng chứ ko tối. Em làm là bo 4 góc tối đi 1 tí, nghĩ là nổi bật, ai dè mọi người xem thành là phật tổ. =,=

Em thử lại, bớt xanh, tăng hồng, bỏ bo 4 góc. Bác xem có okie hơn ko?

Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng