Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45

Chủ đề: Phá cách và quyến rũ. 16+

Gear của bác thớt giống em ^^

Quote Được gửi bởi ColorfulFingers View Post
    Gear của bác thớt giống em ^^
    Ý của bác là gear chụp bộ ảnh trên hay gear dưới chữ ký của tớ?
    Nếu là dưới chữ ký của tớ thì là ảnh này này :

#1 : Thứ mà chỉ ở tuổi trẻ mới có : tươi mát và tràn đầy sức sống.

Hằng Pon. by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

[QUOTE=lionheart19239;3477059]Ý của bác là gear chụp bộ ảnh trên hay gear dưới chữ ký của tớ?
    Nếu là dưới chữ ký của tớ thì là ảnh này này :

#1 : Thứ mà chỉ ở tuổi trẻ mới có : tươi mát và tràn đầy sức sống.

em cảm thấy background ảnh trên của bác hơi bị lộn xộn. mẫu thì bị mất chân.chưa kể bác chụp tốc hơi chậm 1 tý nên tay nó bị mờ mờ ảo ảo.HÌnh như bác có chỉnh da của mẫu nhỉ hay bắn flash thì e ko rõ lắm nhưng mà bị trắng ko tự nhiên :D

Mẫu mắt mở ko đều bị háy háy sao đó
    background vẫn rối rắm ko tập trung nổi mặc dù mẫu đẹp nhìn cũng ngon
    ko hiểu bác chủ chụp vào chiều hay sao mà bật flash dội một cái làm tay vs đùi ẻm bị hơi khó chịu
    và cách phối đồ của ẻm trẻ trâu nửa mùa quá
    tittle tươi mát tràn đầy sức sống nên kết hợp khoe thân thì hợp hơn làm mấy kiểu pose back turn đẹp hơn
    về edit thì ko hiểu tại sao ảnh nó hơi nhạt nhạt màu lạnh lạnh mà lại có miếng màu đỏ cam ở góc ảnh làm gì nữa :v
    Ni d80 d600 Ca 600d 6d 6d2 5d2 5d3

Quote Được gửi bởi phankien9x View Post
    Mẫu mắt mở ko đều bị háy háy sao đó
    background vẫn rối rắm ko tập trung nổi mặc dù mẫu đẹp nhìn cũng ngon
    ko hiểu bác chủ chụp vào chiều hay sao mà bật flash dội một cái làm tay vs đùi ẻm bị hơi khó chịu
    và cách phối đồ của ẻm trẻ trâu nửa mùa quá
    tittle tươi mát tràn đầy sức sống nên kết hợp khoe thân thì hợp hơn làm mấy kiểu pose back turn đẹp hơn
    về edit thì ko hiểu tại sao ảnh nó hơi nhạt nhạt màu lạnh lạnh mà lại có miếng màu đỏ cam ở góc ảnh làm gì nữa :v
    Quote Được gửi bởi duongsokiu View Post
    em cảm thấy background ảnh trên của bác hơi bị lộn xộn. mẫu thì bị mất chân.chưa kể bác chụp tốc hơi chậm 1 tý nên tay nó bị mờ mờ ảo ảo.HÌnh như bác có chỉnh da của mẫu nhỉ hay bắn flash thì e ko rõ lắm nhưng mà bị trắng ko tự nhiên :D
    Chuẩn luôn, mấy bác nhìn phát ra ngay. Ảnh này em chụp chiều muộn, trời âm u nên có đánh đèn. Tay vẫn còn hơi run nên cảm giác vẫn hơi mờ mờ.
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Em lên tấm này mọi người thấy có đỡ hơn ko?

Hằng pon 2 by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Em trình còi nhưng hay bắt lỗi ạ . Ảnh này của bác mẫu bị lộ bụng (chảy) và hình bị dư sáng (cái này có thể do e xem trên lap màn hình k tốt)

cái này ko còn gọi là dư sáng nữa mà gọi là cháy rồi
    chân mất hết chi tiết rồi
    mẫu đúng là bị háy, chắc do flash
    lộ khuyết điểm mẫu quá
    trời chiều mà chụp vs flash background rối như vậy sao ko nghĩ đến giải pháp cho mẫu nằm xuống cô lập tập trung vào mặt cho nó sướng tội gì cái nào cũng lấy nhiều như vậy làm gì? lấy nhiều lại lòi ra khuyết điểm chụp ko pose ko composition
    3 cái điều kiện quan trọng của dof control là tiêu cự, khoảng cách, và khẩu độ
    background rối quá thì đứng gần mẫu lại vặn hết tiêu cự, mở hết khẩu nếu có thể xóa phông đi rồi
    quan tâm đến nhiệt độ màu một chút nữa sài flash ko có bounce tản sáng vs fillter màu thì về chỉnh lại chứ để nguyên kì quá
    về da người chụp mấy mẫu teen da đẹp có make up thì dễ rồi nhưng gặp người da xấu, hay flash đánh gắt quá nên tìm cách phân tích da người sao cho nổi sao cho nó đẹp

Quote Được gửi bởi phankien9x View Post
    cái này ko còn gọi là dư sáng nữa mà gọi là cháy rồi
    chân mất hết chi tiết rồi
    mẫu đúng là bị háy, chắc do flash
    lộ khuyết điểm mẫu quá
    trời chiều mà chụp vs flash background rối như vậy sao ko nghĩ đến giải pháp cho mẫu nằm xuống cô lập tập trung vào mặt cho nó sướng tội gì cái nào cũng lấy nhiều như vậy làm gì? lấy nhiều lại lòi ra khuyết điểm chụp ko pose ko composition
    3 cái điều kiện quan trọng của dof control là tiêu cự, khoảng cách, và khẩu độ
    background rối quá thì đứng gần mẫu lại vặn hết tiêu cự, mở hết khẩu nếu có thể xóa phông đi rồi
    quan tâm đến nhiệt độ màu một chút nữa sài flash ko có bounce tản sáng vs fillter màu thì về chỉnh lại chứ để nguyên kì quá
    về da người chụp mấy mẫu teen da đẹp có make up thì dễ rồi nhưng gặp người da xấu, hay flash đánh gắt quá nên tìm cách phân tích da người sao cho nổi sao cho nó đẹp
    Em đang tập chơi với đèn nên nhiều lúc đc lúc mất. :( . Em đang tính ngâm cứu để nổi lên mà chưa biết cách. Bác demo em 1 phát đc không?

Tấm này em chụp ko đèn này :

Hằng pon 4 by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

#
    #
    Chụp ở motoshow có đánh flash

cái này dùng reflector có fill flash mà đen ko nháy

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng