Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 67

Chủ đề: Khám phá bộ chân máy carbon nhỏ gọn của Benro

Em xem thấy tripod C0681TB00 có tải đến 6kg nhưng bác chủ lại nói là "Bộ C0681TB00 phù hợp với các dòng máy mirrorless hoặc các máy D-SLR nhỏ nhẹ thuộc các dòng entry level. Với giá đang khuyến mại là 2.634.000 đồng thì tripod này có giá rất tốt cho một tripod bằng carbon", em cũng hơi hoang mang, đang định mai ra Hàm Long để sờ tận tay em nó.
    Nếu bạn không mang lại điều gì cho người khác thì đừng đến với họ

Quote Được gửi bởi tayngang View Post
    Em xem thấy tripod C0681TB00 có tải đến 6kg nhưng bác chủ lại nói là "Bộ C0681TB00 phù hợp với các dòng máy mirrorless hoặc các máy D-SLR nhỏ nhẹ thuộc các dòng entry level. Với giá đang khuyến mại là 2.634.000 đồng thì tripod này có giá rất tốt cho một tripod bằng carbon", em cũng hơi hoang mang, đang định mai ra Hàm Long để sờ tận tay em nó.

Cám ơn bác đã đặt câu hỏi rất hay.

Theo quan điểm của riêng em thì với trọng lượng của các máy và lens thông thường thì không bao giờ có thể làm khó các tripod về việc tải trọng. Nhưng, việc nó có chắc chắn để đảm bảo cho máy không bị rung lại là vấn đề khác, bởi vậy nên em thường ít quan tâm đến thông số về khả năng tải của tripod. Thay vào đó em lại quan tâm hơn đến cảm giác khi cầm nắm tận tay và đặt thử bộ máy của mình lên đó. Do đó em thường đề nghị với các bác đang muốn sắm tripod là hãy đến tận nơi cầm, nắm và tự cảm nhận theo ý mình là tốt nhất.

Em đã từng thấy có người gắn body 5D Mark III và lens fix lên cái tripod TQ mong manh chỉ vài trăm ngàn đồng và họ vẫn chụp một cách thoải mái. Như vậy tất cả nằm ở cảm nhận của từng người. Nếu bác quan tâm thì em cũng đề nghị bác nên ra cửa hàng cầm, nắm, sờ, mó thậm chí đem theo cả máy để gắn lên thử luôn, khi đó bác sẽ có quyết định tốt nhất cho mình.

Chúc bác có được chọn lựa hoàn hảo với bác.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Cám ơn bác đã đặt câu hỏi rất hay.

Theo quan điểm của riêng em thì với trọng lượng của các máy và lens thông thường thì không bao giờ có thể làm khó các tripod về việc tải trọng. Nhưng, việc nó có chắc chắn để đảm bảo cho máy không bị rung lại là vấn đề khác, bởi vậy nên em thường ít quan tâm đến thông số về khả năng tải của tripod. Thay vào đó em lại quan tâm hơn đến cảm giác khi cầm nắm tận tay và đặt thử bộ máy của mình lên đó. Do đó em thường đề nghị với các bác đang muốn sắm tripod là hãy đến tận nơi cầm, nắm và tự cảm nhận theo ý mình là tốt nhất.

Em đã từng thấy có người gắn body 5D Mark III và lens fix lên cái tripod TQ mong manh chỉ vài trăm ngàn đồng và họ vẫn chụp một cách thoải mái. Như vậy tất cả nằm ở cảm nhận của từng người. Nếu bác quan tâm thì em cũng đề nghị bác nên ra cửa hàng cầm, nắm, sờ, mó thậm chí đem theo cả máy để gắn lên thử luôn, khi đó bác sẽ có quyết định tốt nhất cho mình.

Chúc bác có được chọn lựa hoàn hảo với bác.
    Em đã ra địa chỉ 14-16 Hàm Long và rước em nó về rồi. Trước em dùng chân máy dành cho máy quay VHS cũ, cứng chắc, tải tốt nhưng rất nặng, không phù hợp cho những chuyến đi xa. Với giá tiền 2,6 triệu cho chân carbon benro 0681T thì em cũng không đòi hỏi cao hơn nữa, tiền nào của ấy, em hiểu khái niệm "tốt trong tầm tiền". Cảm ơn bác, hiện tại ngoài HN đã hết hàng mà đang có mấy anh bạn nhờ mua mà không biết làm thế nào, nhờ bác mách dùm :D
    Được sửa bởi tayngang lúc 09:43 PM ngày 20-11-2015

Em đã ra địa chỉ 14-16 Hàm Long vàửuớc em nó về rồi. Trước em dùng chân máy dành cho máy quay VHS cũ, cứng chắc, tải tốt nhưng rất nặng, không phù hợp cho những chuyến đi xa. Với giá tiền 2,6 triệu cho chân carbon benro 0681T thì em cũng không đòi hỏi cao hơn nữa, tiền nào của ấy, em hiểu khái niệm "tốt trong tầm tiền". Cảm ơn bác, hiện tại ngoài HN đã hết hàng mà đang có mấy anh bạn nhờ mua mà không biết làm thế nào, nhờ bác mách dùm :D
    Tương tự như Bác. Trước e dùng chân VHS là VELBON Stratos 470 cứng chắc nhưng to kềnh và rất nặng. 4-2014 e mua Hoằng Quân SG, cây Mefoto A0350 (5 khúc) + plate PU60. giá khoảng 2t5, gọn, nhẹ, đi DL. Cầm trên tay mới thấy hàng này tuy gọn, nhỏ, nhưng nó khá cưng cáp, ống nhôm dày cộm, cổ đúc, chốt khóa nhựa có chất lượng ... Hiện e khá hài lòng với tầm tiền, và dùng nó hầu hết trong các chuyến đi xa (D7000+18-300 và D610+16-35).

Em đã ra địa chỉ 14-16 Hàm Long vàửuớc em nó về rồi. Trước em dùng chân máy dành cho máy quay VHS cũ, cứng chắc, tải tốt nhưng rất nặng, không phù hợp cho những chuyến đi xa. Với giá tiền 2,6 triệu cho chân carbon benro 0681T thì em cũng không đòi hỏi cao hơn nữa, tiền nào của ấy, em hiểu khái niệm "tốt trong tầm tiền". Cảm ơn bác, hiện tại ngoài HN đã hết hàng mà đang có mấy anh bạn nhờ mua mà không biết làm thế nào, nhờ bác mách dùm :D
    Chúc mừng bác đã " đưa nàng về dinh" . :-)

Còn vụ ngoài Hà Nội hiện hết hàng thì em bó tay rồi bác ạ. Bác chịu khó canh chừng xem hy vọng chỉ là hết tạm thời.

Không có bác thì em cũng không biết thông tin để mua được, cảm ơn bác rất nhiều vbdt, xin phép được kết bạn với bác trên fb, khi nào có dịp ra HN em xin mời bác ly cafe để cảm ơn nha :D

Có gì đâu bác ơi. Rất vui được kết bạn với bác trên FB!

Mình phân vân giữa 2 chân C0681TB00 C0681FB00. Không biết giữa khóa bật và khóa vặn xoay thì loại nào tốt hơn. Ở nhà cũng dg có 1 con tripod máy trăm ngàn xài khóa bật xoay. Bác chủ thớt có thể nói rõ hơn sự khác nhau, độ bền cũng như tiện lợi của 2 loại khóa này được ko. Tks.

Khóa xoay hay khóa bật mỗi cái đều có ưu và khuyết của nó.
    Khóa bật thì thao tác có thể nhanh hơn một chút, nhưng lại chiếm không gian hơn khi cho vào túi.
    Khóa xoay thì gọn gàng hơn, thao tác có thể chậm hơn chút.
    Do đó chọn loại khóa nào chủ yếu là do sợ thích của mỗi người. Bác phải tự trải nghiệm rồi quyết định thôi ạ.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Khóa xoay hay khóa bật mỗi cái đều có ưu và khuyết của nó.
    Khóa bật thì thao tác có thể nhanh hơn một chút, nhưng lại chiếm không gian hơn khi cho vào túi.
    Khóa xoay thì gọn gàng hơn, thao tác có thể chậm hơn chút.
    Do đó chọn loại khóa nào chủ yếu là do sợ thích của mỗi người. Bác phải tự trải nghiệm rồi quyết định thôi ạ.
    Vậy xét tiêu chí "bền" thì loại nào bền hơn bác? Việc nhanh chậm thì cá nhân em cũng ko quan trọng lắm, vì chụp với tripod là em xác định từ từ rồi ^^

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng