Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Nhờ anh em tư vấn về lens cz21/f2.8ze

Nhờ anh em tư vấn về lens cz21/f2.8ze

Mình có ý định mua em này lắp cho sony a7r2 nhưng anh em chơi sony nói nếu qua ngàm sẽ giảm chất lượng nên khuyên cố lên loxia 21 mà mình thích build của em nên ko biết lời khuyên đó đúng bao nhiêu.
    Nhờ các bạn ai đã sài cách này tư vấn giúp và cả ngàm để gắn e nó nữa với nhé!
    Thx
    Canon 1DX2-| 85L-70-200ISII; CZ21| Sony A7RII, 70-200GM CZ.35F1.4; 16-35GM

Quote Được gửi bởi Tuandec View Post
    Mình có ý định mua em này lắp cho sony a7r2 nhưng anh em chơi sony nói nếu qua ngàm sẽ giảm chất lượng nên khuyên cố lên loxia 21 mà mình thích build của em nên ko biết lời khuyên đó đúng bao nhiêu.
    Nhờ các bạn ai đã sài cách này tư vấn giúp và cả ngàm để gắn e nó nữa với nhé!
    Thx
    Mình đã xài cả 2 lens này nên có 1 vài chia sẻ với bác như sau:

- xét về giá: hiện tại có thể mua lens 21ZE hình thức đẹp với giá tầm 17-18M, cộng với tiền mua ngàm chuyển tốt cỡ Metabones tầm 6M nữa => combo này giá 24-25M (ko nên mua các loại ngàm chuyển rẻ tiền vì build quality ko tốt và có nguy cơ hỏng mạch điện của lens). Với mức đầu tư này bác có thể mua lens Loxia 21 cũ hình thức rất đẹp. Vì thế tính trên khía cạnh giá cả thì mua Loxia 21 hiệu quả hơn vì nó nhỏ gọn hơn, cơ động hơn và tương thích tốt hơn.

- xét về chất lượng ảnh: Loxia 21 nét rìa tốt hơn và kiểm soát méo tốt hơn chút. Màu sắc và tương phản thì hơn kém nhau ko nhiều rất khó nhận ra. Về vấn đề quang sai thì mình nghĩ lens ngàm E đương nhiên sẽ tốt hơn lens ZE.

Đây là ảnh mình chụp bằng combo A7 và lens 21ZE