Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Lần đầu post ảnh (chân dung vợ con)

Lần đầu post ảnh (chân dung vợ con)

Tập tành chụp chơi, các bác góp ý thêm thoải mái nhé.

[05]

[01]

[02]

[03]

[04]
    Được sửa bởi MBG lúc 03:06 PM ngày 29-05-2016

Rất đẹp. Em thấy bác chụp còn đẹp hơn nhiều bác chụp mẫu. Cố gắng duy trì và phát huy nhé. ;)
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi lionheart19239 View Post
    Rất đẹp. Em thấy bác chụp còn đẹp hơn nhiều bác chụp mẫu. Cố gắng duy trì và phát huy nhé. ;)
    Cám ơn bác. Em chỉ chụp chơi chứ không có thời gian đi offline chụp mẫu dù cũng rất muốn

làm da đánh khối hay vãi thế :3
    Nói không với FF vì không có tiền
    https://www.flickr.com/photos/cklam1209

Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    làm da đánh khối hay vãi thế :3
    Sử dụng FS và D&B là nghề của em ạ. Em xuất thân học mỹ thuật nên cà cà quẹt quẹt cho hình mất 50% thời gian :|

Quote Được gửi bởi MBG View Post
    Sử dụng FS và D&B là nghề của em ạ. Em xuất thân học mỹ thuật nên cà cà quẹt quẹt cho hình mất 50% thời gian :|
    Bác chỉ D&B trực tiếp lên luôn à, hay làm tè le lớp thế nhỉ. mình thấy bt mấy cái hướng dẫn nó tạo quá trời lớp mà chẳng hiểu làm gì =)) toàn đánh trưc tiếp lên hình

Bác chỉ D&B trực tiếp lên luôn à, hay làm tè le lớp thế nhỉ. mình thấy bt mấy cái hướng dẫn nó tạo quá trời lớp mà chẳng hiểu làm gì =)) toàn đánh trưc tiếp lên hình
    Mình làm trên 1 layer fill 50% grey (mode Overlay hoặc Soft light tùy khẩu vị từng người), sau đó bắt đầu D&B tè le trên layer này

Quote Được gửi bởi MBG View Post
    Mình làm trên 1 layer fill 50% grey (mode Overlay hoặc Soft light tùy khẩu vị từng người), sau đó bắt đầu D&B tè le trên layer này
    Làm vậy thì nó khác gì Crtl J cái ảnh gốc xong rồi D&B lên cái hình đó bác ??? mình toàn làm trên hình gốc

Làm vậy thì nó khác gì Crtl J cái ảnh gốc xong rồi D&B lên cái hình đó bác ??? mình toàn làm trên hình gốc
    Khác một chút đó bác, vd: sau khi bác Dogde xong, thấy ok rồi sẽ chuyển qua Burn, trong lúc Burn tự nhiện phát hiện 1 vùng ảnh bị Dogde quá tay, lúc này bác sẽ Burn vào chỗ đó để cân lại luôn (mức độ cân này tùy thuộc vào thông số Flow của Brush, xài wacom thì càng khỏe ở lúc này).

Còn D&B tên 1 layer được sao chép từ hình gốc thì lúc phát hiện Dogde quá tay sẽ khó quay lại (sẽ phải Ctrl+Alt+Z quá nhiều lần)... còn burn vào chỗ dogde quá tay sẽ không như ban đầu vì dogde làm trực tiếp lên skin nó bị tác động bởi pixel mang sắc độ xám từ skin rồi.

Theo em là vậy. Không biết bác có cách gì tốt hơn không thì share thêm nhé!

:D Hiểu rồi, mốt làm trên layer xám vậy, bt xem hướng dẫn nó cũng làm vậy mà thấy rườm rà mà chả hiểu tại sao. Mình chỉ toàn chạy da thôi, lâu lâu mới D&B vài tấm, với lại cũng ít chụp chân dung cận nên cũng chả biết gì về kĩ thuật retouch đâu =))

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng