Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 38

Chủ đề: Cửu Trại Câu - Thiên đường hạ giới

Quote Được gửi bởi TranQuang View Post
    đẹp quá, ước gì bạn có chút kỹ thuật hơn nữa về chụp hình thì thật tuyệt ...
    đã có duyên gặp sao không chỉ dẫn rõ hơn đó là chút gì để mình biết mà sửa hả bạn

Cảnh rất đẹp cảm ơn bạn đã chia xẻ

ôi, hôm trước có bạn face post đi cửu trại trâu vs núi nga mi, đẹp điên đảo, giống y như là thiên đường, nhưng mà bao giờ mứoi được đi chứ :(( tận 30tr.

CTC + Nga My Sơn + Hoàng Long + thêm 1 số linh tinh nữa khoảng tháng 10 mới có giá gần 30tr, bình thường chỉ khoảng 20tr thôi. CTC mùa thu lá vàng đẹp hơn, nhưng người thì đông như kiến, Nga My thì hên xui, trời trong thì tuyệt đẹp, còn có cả tuyết, nếu mù thì chỉ nhìn xa được khoảng 20m, hình trông ảo lắm :D
    Người chen chúc tại CTC:
    _ADS8839
    Nga My mờ ảo:
    DSC_0385

Bác nào muốn tiết kiệm và phiêu lưu tí thì có thể đi tự túc như nhóm mình, trong 19 ngày được gần hết các điểm top của TQ mà chỉ gần 40tr thôi. Đặc biệt là 1 tháng trước khi đi ko ai biết tiếng Trung, tự học căn bản, xài phần mềm phiên dịch cộng với tùy cơ ứng biến cũng khá thành công.
    Cung đường: Quảng Châu, Hàng Châu, núi Hoàng Sơn, Hồng Thôn, Thượng Hải, Bắc Kinh, Biển Đỏ, Thành Đô, Cửu Trại Câu, Trương Gia Giới, Quảng Châu.

Tuyệt vời, mình rất thích những cảnh như vậy. Bác có biết ai tổ chức tour đi từ Hong Kong hoặc gặp ở phi trường nào gần đó thì cho em biết với. Em search online nhưng chỉ sợ toàn là tour nói tiếng Tàu thì em ngọng. Nói tiếng Việt hoặc tiếng Anh thì thoải mái cho em.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Tuyệt vời, mình rất thích những cảnh như vậy. Bác có biết ai tổ chức tour đi từ Hong Kong hoặc gặp ở phi trường nào gần đó thì cho em biết với. Em search online nhưng chỉ sợ toàn là tour nói tiếng Tàu thì em ngọng. Nói tiếng Việt hoặc tiếng Anh thì thoải mái cho em.
    Ở nhà mình có công ty Atlanta Travel do bạn mod Trung.Nguyen sáng lập có làm các tour độc này đó bác. Xuất phát tử HN đi chứ ko có đi từ HK hay các nước khác.

Bác quan tâm vào đây xem, có thể các anh em VNPhoto hẹn 1 tour đi chung thì vui lắm ạ. Em cũng muốn đi 1 chuyến mặc dù đang ghét CP Tàu nhưng không ghét dân China ;)
    https://www.facebook.com/Atlantatravel.vn/?fref=ts
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Cảnh đẹp như tranh vẽ ấy anh ạ! chỉ băn khoăn môi trường Trung Quốc hiện nay ô nhiễm quá, đi đến được Cửu Trại Câu chắc cũng kinh qua không ít khói bụi độc hại trên đường đi.

ban đầu em cũng băn khoăn điều đó, nhưng thực tế tốt hơn nhiều ạ. Do chúng ta chỉ đi các khu du lịch, còn ô nhiễm nhiều ở khu công nghiệp nên hầu như không đụng độ. Dựa trên số lượng cây trồng, rác trên đường và độ trong của ảnh thì e thấy có nơi ngang ngửa với Nhật như Cửu Trại Câu, Hàng Châu, Trương Gia Giới, Biển đỏ.

Cảnh sắc ở đây thật tuyệt vời
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng