Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Tư vấn dùm mình lens cho fuji XE1 thanks !

Tư vấn dùm mình lens cho fuji XE1 thanks !

chào các bạn , mình vừa mới đặt hàng body xe1 bên giangduydat nhưng chưa quyết định được mua lens nào ??? . lúc đầu tính lấy 18mm f2 tiết kiệm 2tr so với lens kit 18-55 nhưng coi review thì thấy bạn nói 18mm ko ngon và lấy nét chậm và kêu có đúng vậy ko các bạn ? độ nét của lens fix 18 có ngon hơn kit ko ? làm mình suy nghĩ hoài ko xong nên lấy thêm tiền lấy kit luôn ko , mới chơi fuji lần đầu lúc trước xài canon . mong các bạn tư vấn cho mình . thanks .

- mình chủ yếu chụp phong cảnh , và ảnh đời thường và gia đình , kết nhất là đi chụp đêm phơi sáng .
    - mình cũng thích macro nên đã kết e 60mm f2.4 các bạn tư vấn cho mình luôn nhé thanks nhiều .
    TUỔI TRẺ TIẾP THU NHANH NHỜ HAY HỎI

Có bạn nào giúp mình ko .

Bác cứ ra cầm thử 2 lens và chụp thôi rồi thích em nào thì lấy. Còn về độ nét thì mấy lens Fuji này em thấy con nào cũng nét cả. Riêng con KIT kia nhiều bác cũng chụp đẹp lắm!

Em nghĩ bác nên mua 27 :D , em xài combo XE1 27 60 và giờ đang bán dần 2 lens gom tiền lên 35.
    Bác trước đã chơi nên việc chụp fix không khó chịu như người mới chơi, 27 nhỏ gọn, lấy nét nhanh, màu sắc và độ nét ok
    Canon 50D + lens cùi + trình gà

Quote Được gửi bởi cakiem8x View Post
    Bác cứ ra cầm thử 2 lens và chụp thôi rồi thích em nào thì lấy. Còn về độ nét thì mấy lens Fuji này em thấy con nào cũng nét cả. Riêng con KIT kia nhiều bác cũng chụp đẹp lắm!
    Chào bạn. Mình cũng có lên coi thấy nhiều bạn chụp kit hình rất đẹp , nhưng kit hơi lớn và fai thêm tiền so với 18f2 ko biết đáng ko hihi.

Quote Được gửi bởi vichou View Post
    Em nghĩ bác nên mua 27 :D , em xài combo XE1 27 60 và giờ đang bán dần 2 lens gom tiền lên 35.
    Bác trước đã chơi nên việc chụp fix không khó chịu như người mới chơi, 27 nhỏ gọn, lấy nét nhanh, màu sắc và độ nét ok
    Chào bạn. 27f2.8 mình cũng có tham khảo vẫn thích 18f2 hơn, bạn cho hỏi con 60f2.4 chụp macro độ nét và tốc độ lấy nét có nhanh ko. Vì mình rất kết chụp côn trùng lấy nét ko nhanh ko kịp, thanks.

Quote Được gửi bởi R o b i e View Post
    em nghĩ bác nên gom lúa quất luôn 35
    em đang xài 18 và 60, cũng đang có ý định bán để lên 35. Lens 60 chụp đẹp nhưng lấy nét hơi chậm, lại hay bị tình trạng hunting đó bác
    Chào bạn tại chưa đủ tiền. Ko thì cưới 35 luôn rồi hihi. Chắc 18f2 hoặc 18-55 trước , 60f2.4 lấy châm lắm a bạn vậy ko chụp côn trùng được rồi.

chụp côn trùng thì em hay dùng MF bác ạ, chứ để AF hay bị sai focus lắm
    -- Chào Đoàn Kết Và Thân Ái --

Quote Được gửi bởi R o b i e View Post
    chụp côn trùng thì em hay dùng MF bác ạ, chứ để AF hay bị sai focus lắm
    Thanks bạn. H chỉ suy nghĩ 18f2 hay 18-55 , mình lại thích gọn và chơi fuji lại ko muôn chơi zoom lens nhưng 18 nhiều lúc hơi bí.

Quote Được gửi bởi raymond Lau View Post
    Thanks bạn. H chỉ suy nghĩ 18f2 hay 18-55 , mình lại thích gọn và chơi fuji lại ko muôn chơi zoom lens nhưng 18 nhiều lúc hơi bí.
    Lúc đầu e cũng đắn đo như bác giữa fix và zoom, xong cuối cùng cân nhắc e chọn con xc 16-50 cho rẻ, mà ảnh vẫn rất đẹp, nhược điểm là khẩu to chụp thiếu sáng ko ổn còn lại rất là đáng giá, theo em bác sài 1 con 18-55 là đủ rồi, build chắc chắn, ảnh đẹp, khẩu ổn.

2 con này chất lượng ảnh tương đương nhau nên bạn ko phải lo, theo mình sẽ chọn 18mm F2 vì:

- Nhỏ gọn
    - Giá rẻ hơn (thực ra giá nó ngang nhau trên site BHphoto)
    - Mình thích fix hơn vì lúc đó phải tự canh bố cục chuẩn hơn, còn zoom nhiều khi lười chụp đại rồi về canh lại
    - Khẩu lớn hơn 1 chút

P/S: còn 35mm là 1 thể loại khác, khấu lớn, nét, xóa phông tốt nhưng vô nhà thì chào thua 18mm ngay. Nên có 1 góc rộng như 18mm hoặc 14mm tùy tầm tiền, còn cái kia ko linh hoạt bằng, dù chất ảnh khá hơn.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng