Trang 5 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 153

Chủ đề: Góc ảnh Canon EF 35mm f/1.4L II

Quote Được gửi bởi totophotovn View Post
    Chắc lens có vấn đề gì rồi TThach, mình mượn chụp vài ngày phải nói rằng độ nét của nó tuyệt vời na ná như 85LII. Nhưng 35LII build bằng nhựa na ná như 16-35L f4 IS. Tuy nhiên rất chắc chắn và cầm rất đầm tay.

Tâm vẫn nét kinh hồn bác ạ. Em dùng 5DsR zoom 100% vào vùng rìa mới thấy được sự khác biệt với các lens còn lại. Em thấy build lens 35LII rất chắc chắn đấy chứ. Có thể nhựa một số chỗ trên vỏ nhưng tổng tể cầm rất chắc chắn không bị èo uột như 35L, dùng tay lắc lắc để kiểm tra tính ổn định cơ học bên trong cũng không thấy có dấu hiệu phách.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Tâm vẫn nét kinh hồn bác ạ. Em dùng 5DsR zoom 100% vào vùng rìa mới thấy được sự khác biệt với các lens còn lại. Em thấy build lens 35LII rất chắc chắn đấy chứ. Có thể nhựa một số chỗ trên vỏ nhưng tổng tể cầm rất chắc chắn không bị èo uột như 35L, dùng tay lắc lắc để kiểm tra tính ổn định cơ học bên trong cũng không thấy có dấu hiệu phách.
    Bản thân mình cũng thích build con 35LII dù build bằng nhựa. Build con 35LI hơi ọp ẹp nhưng so với mặt bằng chung thì nó cũng khá ok.

Thấy bạn TThach có kinh nghiệm nhiều về review lens, bạn có thể giúp mình cách check 2 lon sữa bò của mình xem nó ok không.

Vì lý do: 85LII mình chưa bao giờ dám chụp 1.2-1.6 cho wedding. Mình thấy nó soft soft sao đó. Và chú 35L I thì hỏng dám chụp f1.4.

Cám ơn.

Bản thân mình cũng thích build con 35LII dù build bằng nhựa. Build con 35LI hơi ọp ẹp nhưng so với mặt bằng chung thì nó cũng khá ok.

Thấy bạn TThach có kinh nghiệm nhiều về review lens, bạn có thể giúp mình cách check 2 lon sữa bò của mình xem nó ok không.

Vì lý do: 85LII mình chưa bao giờ dám chụp 1.2-1.6 cho wedding. Mình thấy nó soft soft sao đó. Và chú 35L I thì hỏng dám chụp f1.4.

Cám ơn.

Em ở khu kinh tế quốc dân, bác mang lens qua em với bác cafe test lens. SDT em 01 678 530 980
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

2 bác TThach và totophotovn test xong lens 85LII thì cho mọi người biết kết quả với nha, mình nghĩ nhiều anh em sẽ quan tâm lens vua chân dung thể hiện thế nào ở max khẩu. Thanks trước nhé
    EOS 6D vs EOS 70D

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Em ở khu kinh tế quốc dân, bác mang lens qua em với bác cafe test lens. SDT em 01 678 530 980
    Rất tiếc mình ở trong Nam. Lúc nãy mình có căn chỉnh thì phát hiện 35,85 đều bị front focus. Mình chỉnh -5 hết bị. Điều kiện kô chân máy nên mình nghĩ cũng không 9xac cho lắm. Nếu không ngại mình kết bạn fb, rất vui được học hỏi ở bạn.

Quote Được gửi bởi barrel_dragon View Post
    2 bác TThach và totophotovn test xong lens 85LII thì cho mọi người biết kết quả với nha, mình nghĩ nhiều anh em sẽ quan tâm lens vua chân dung thể hiện thế nào ở max khẩu. Thanks trước nhé
    Chân dung bán thân hay heatshot khi chụp cdcr nó tuyệt vời lắm bác. Vì chụp đôi nên mình chả khi nào mở f 1.8-1.2. Nguy hiểm lắm. Kaka.

bác chụp digital mà cứ như chụp phim vậy !!! sao lại ko dám . trong cả chục sot bác làm thêm vài sot 1.2 1.8 thì đã sao . về coi lại nếu ok thì lấy ko ok thì còn mấy shot khác kia mà ,tôi chụp mấy lens đó thường thế nào cũng thêm ít shot max f có mất gì mà ko dám thử ! đóng mở khẩu chì cần nhích nhẹ là xong nào có khó chi .!!!! than làm chi ziay !!!
    Chân dung bán thân hay heatshot khi chụp cdcr nó tuyệt vời lắm bác. Vì chụp đôi nên mình chả khi nào mở f 1.8-1.2. Nguy hiểm lắm. Kaka.
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Em cũng bị... phải đẩy lên +11,+10 cho mỗi thằng... nhưng chỉnh xong bắn vô tư
    Con 35ii chắc đâu bị đâu hả bro
    35LII gắn vào ăn ngay luôn bạn Trường, nét phê lắm, viền tím viền xanh bay bay. Khâu hậu kì rất sướng và nhanh. :D

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    bác chụp digital mà cứ như chụp phim vậy !!! sao lại ko dám . trong cả chục sot bác làm thêm vài sot 1.2 1.8 thì đã sao . về coi lại nếu ok thì lấy ko ok thì còn mấy shot khác kia mà ,tôi chụp mấy lens đó thường thế nào cũng thêm ít shot max f có mất gì mà ko dám thử ! đóng mở khẩu chì cần nhích nhẹ là xong nào có khó chi .!!!! than làm chi ziay !!!
    Em nào dám than van bác, cái này do thói quen em chụp thôi. Vì chụp hình cổng em cần siêu nét cho cả đôi khi chụp ngoại cảnh nhưng vẫn đảm bảo xóa phông đẹp, mà f2.0-f2.5 xóa phông bê bét rồi nên f1.2-f1.8 em áp dụng cho chụp Noel gần đến nên mới hỏi.

Spam tấm hình 35LII cho xôm tụ

Chờ 35II vật quá em làm tạm chú Sigma 35A, khá hài lòng về mọi mặt, để từ từ xem 35II có đáng để đổi lên với cái giá cao ngất ngưởng vậy không?
    Fujifilm XT1-Fujinon XF 16/35/56
    Sony A7II/Zeiss FE 55/1.8- FE 35/1.4 ZA
    Leica 50/1.4 ASPH.

Trang 5 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng