Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: Hỏi về SIgma 18-35/F1.8

Hỏi về SIgma 18-35/F1.8

Có ai dùng con này trên fullflame không ah?Em th61y thằng bạn em nó hay dùng được từ 28-35,nhưng em không hiểu sao giá của nó rớt thê thảm,nghe đồn tối 4 góc và bị soft biên khá nặng nên mọi người ko thích dùng nó trên FX phải ko ah?

Thấy lens này khá ít người sài và như đánh giá cũng ko tốt lắm. Trên youtube có đánh giá thấy ko hơn gì 17-50

Quote Được gửi bởi thuongnhung7 View Post
    Thấy lens này khá ít người sài và như đánh giá cũng ko tốt lắm. Trên youtube có đánh giá thấy ko hơn gì 17-50
    Mình thấy ai sài em này cũng đánh giá tốt mà? Mình dùng trên Crop thôi

Quote Được gửi bởi Boyyeumua View Post
    Có ai dùng con này trên fullflame không ah?Em th61y thằng bạn em nó hay dùng được từ 28-35,nhưng em không hiểu sao giá của nó rớt thê thảm,nghe đồn tối 4 góc và bị soft biên khá nặng nên mọi người ko thích dùng nó trên FX phải ko ah?
    Nếu ko lầm cái Lens này là Lens for DX mà bác? Bị tối góc trên FX là đúng rồi..
    Nghe khen nhiều hơn chê..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Quote Được gửi bởi thuongnhung7 View Post
    Chắc bác chưa được sờ thử em nó nên mới nói vậy, mình đã dùng và sử dụng nó em nó được vài tháng, khi sử dụng trên máy crop, ảnh lên rất đẹp, và nét, ở vùng biên cũng nét tốt
    Em nó thiết kế chủ yếu sử dụng cho crop, nên gắn lên FF bị soft nặng là điều dễ hiểu, khung hình của FF lớn hơn Crop mà :D
    Bất tiện là em nó hay lệch focus, cân focus ở body nào thì dùng body đó, cái này mình ko hiểu rõ nguyên do, và cân focus cho em này cực kỳ lâu mới chính xác được, vì cái vụ này mình chuyển sang dùng lens hãng cho lành :(
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Đang dùng với D750 và chả thấy có gì gọi là "soft nặng".

Nói ngắn gọn: con này là 1 viên ngọc quý. Ai đủ khôn thì sẽ biết cách dùng nó cho hiệu quả nhất, còn không thì sẽ chết dí với mấy cái lens chính hãng Ca-Ni đắt lòi mắt mà chất lượng chả tương xứng. Thế thôi.

Quote Được gửi bởi Thẩm Phán View Post
    Đang dùng với D750 và chả thấy có gì gọi là "soft nặng".

Nói ngắn gọn: con này là 1 viên ngọc quý. Ai đủ khôn thì sẽ biết cách dùng nó cho hiệu quả nhất, còn không thì sẽ chết dí với mấy cái lens chính hãng Ca-Ni đắt lòi mắt mà chất lượng chả tương xứng. Thế thôi.
    Em từng dùng 18-35mm với 60D và em đồng ý với bác là ngon chả kém hay có phần hơn mấy prime trong khoảng tiêu cự. Nhưng bác có chém hông khi dùng con này với FF D750 😊
    Em dùng con này với 6D nhưng chỉ dùng được ở 35mm và nó bị distortion cũng nặng. Nếu chỉ dùng 35mm thì mua 35mm Art cho rồi. Bác dùng crop mode thì em không có gì để nói 😊
    I'm a Canikonian

Quote Được gửi bởi lightmatters View Post
    Em từng dùng 18-35mm với 60D và em đồng ý với bác là ngon chả kém hay có phần hơn mấy prime trong khoảng tiêu cự. Nhưng bác có chém hông khi dùng con này với FF D750 😊
    Em dùng con này với 6D nhưng chỉ dùng được ở 35mm và nó bị distortion cũng nặng. Nếu chỉ dùng 35mm thì mua 35mm Art cho rồi. Bác dùng crop mode thì em không có gì để nói 😊
    Vậy là bạn không biết rồi =))

Để crop 1.2x, dùng được ngon lành từ 22mm trở đi. Mấy thứ vặt vãnh như distortion, vignette bỏ vào Lightroom là xử lý sạch sẽ trong 1 nốt nhạc.

Bạn nên nhớ, crop 1.2x vẫn rất rộng và rất gần với full frame, chứ không bị thu gọn quá mức như crop 1.53x APS-C. Thậm chí mấy con series 1D hồi xưa của Canon theo chuẩn APS-H tức là cũng chỉ đến 1.3x thôi đấy.

Và quan trọng nhất là khi mình show thành phẩm sau cùng, chả ai biết được đấy là crop )

Để crop 1.2x, dùng được ngon lành từ 22mm trở đi. Mấy thứ vặt vãnh như distortion, vignette bỏ vào Lightroom là xử lý sạch sẽ trong 1 nốt nhạc.

Bạn nên nhớ, crop 1.2x vẫn rất rộng và rất gần với full frame, chứ không bị thu gọn quá mức như crop 1.53x APS-C. Thậm chí mấy con series 1D hồi xưa của Canon theo chuẩn APS-H tức là cũng chỉ đến 1.3x thôi đấy.

Và quan trọng nhất là khi mình show thành phẩm sau cùng, chả ai biết được đấy là crop )
    Cũng ngờ ngợ là bác dùng crop mode :D
    I'm a Canikonian

Cái này hay ta.. Bác đúng là dân VN sáng tạo lấy AK bắn rớt cả B52!

Up ít ảnh chụp em nó bằng máy D750 cho chiêm ngưỡng với bác!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng