Trang 3 / 77 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 769

Chủ đề: AF-S Nikon 14-24mm f2.8g ED Nano

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Từ từ em sẽ đăng. Không khéo thớt này trở thành thớt cho ảnh chụp qua OK 14-24.
    Được thế thì còn j bằng!? Bác cho e xin thêm chút kinh nghiệm hậu kì nhé! E mới lên DSLR, lại đốt cháy giai đoạn nên cũng còn non lắm! :D

Mình cũng trải nghiệm khá lâu với 14-24 f2.8 công nhận là quá ưng ý. Nhưng do tuổi cao sức yếu nên ko khảm nổi sức nặng của em nó. Đã chi tay em nó và đang tìm em 15 Voighlander [IMG]Đầm Vân Long by luan77vn, on Flickr[/IMG]
    Vẫn còn tìm lens...

Quote Được gửi bởi Manofwar View Post
    Mình cũng trải nghiệm khá lâu với 14-24 f2.8 công nhận là quá ưng ý. Nhưng do tuổi cao sức yếu nên ko khảm nổi sức nặng của em nó. Đã chi tay em nó và đang tìm em 15 Voighlander [IMG]Đầm Vân Long by luan77vn, on Flickr[/IMG]
    Ảnh đẹp quá bác ơi! Dàn mẫu của bác toàn hàng khủng! :D Em cũng đang cố phấn đấu 14-24 đây!

Quote Được gửi bởi Nikon D750 View Post
    Ảnh đẹp quá bác ơi! Dàn mẫu của bác toàn hàng khủng! :D Em cũng đang cố phấn đấu 14-24 đây!
    Em này đỏng đảnh khó chiều lắm đấy. Dùng thì giữ gìn cẩn thận như giữ con ngươi. Em lại to và nặng nữa bê vác đến mệt.
    Vẫn còn tìm lens...

Quote Được gửi bởi Manofwar View Post
    Em này đỏng đảnh khó chiều lắm đấy. Dùng thì giữ gìn cẩn thận như giữ con ngươi. Em lại to và nặng nữa bê vác đến mệt.
    E cũng từng xài qua lens 14mm, cận thận lắm lúc bán lại vẫn bị 1 vệt lông mèo, hehe

Hầu hết các ảnh sau đều đã được đăng trong các tiết mục của em trên diễn đàn. Em chọn riêng những tấm chụp với 14-24. Khởi đầu là Venice.

Một trong những con "đường" nhỏ.

Và đây là "đại lộ" chính, tấp nập "xe cộ".

Những con hẻm yên tĩnh.

Náo nhiệt hơn.

Chốn tâm linh. Cái này em có tội, đã để bảng cấm chụp mà em cứ chụp.

Đi một chuyến cho biết.

@Nikon D750: Nghe hai chữ "hậu kỳ" tưởng nó quan trọng chứ chính ra chẳng là gì trong ảnh phong cảnh. Máy móc và ống kính bây giờ làm quá tốt, bác cứ chụp RAW, rồi download Capture NX-D (miễn phí) hoặc mua Capture NX-2 rồi sửa nhè nhẹ tay theo sở thích là xong. Cách chụp, bố cục thì chụp mãi sẽ quen tay, quen mắt. Chụp ảnh là thú vui để thoải mái chứ đừng để trở thành nô lệ cho nó.

14-24 rất đa dụng và ảnh sẽ chứa đựng nhiều chi tiết hơn là các ống kính hẹp hơn. OK này có thể chụp trong nhà, ngoài đường, phong cảnh, kiến trúc, lễ ra trường, ...

Đây là một trong những tấm ảnh mà em thích. Nó gợi đến hai câu thơ "...Dấu xưa xe ngựa hồn thu thảo, Nền cũ lâu đài bóng tịch dương..." Tấm ảnh được chụp ở Phố Cổ Québec, cửa ô Saint Louis. Chẳng bao giờ quên tiếng vó câu nện lóc cóc trên mặt đường.

Cỗ xe bên cạnh thành quách ngày xưa còn xót lại.

Cũng trong Phố Cổ Québec, đây là một bức tranh trompe l'oeil, bức tranh ảo giác được vẽ trên một bức tường miêu tả cuộc sinh hoạt của dân chúng từ cổ chí kim.

Còn đây mới là cái hay về cách thể hiện văn hóa lịch sử của người nước ngoài. Tượng của Thánh Laval, tên tắt của Saint Francis-Xavier de Montmorency-Laval, một Cha người Pháp đi truyền đạo ở "terre neuve" (đất mới), Địa danh đó chẳng qua là Québec sau này. Phải nói là Cha Laval rất có công trong việc khai phá và thành lập Québec (ảnh chụp bằng 24-70, đưa lên để minh họa.)

Dưới chân tượng là hai tấm biển bằng kim loại, thật dầy với hai hoạt cảnh được khắc rất tinh vi. Hoạt cảnh thứ nhất miêu tả cảnh Cha Laval và các nhà truyền giáo đang làm lễ rửa tội cho một người da đỏ.

Hoạt cảnh thứ hai tả cảnh Cha Laval về Pháp tường trình cho Vua.

Đó là cái lợi của ống kính rộng.
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 02:31 PM ngày 31-10-2015

Báo cáo với các bác em đã chính thức rước 14-24 chiều nay! Quả thật, cảm giác ban đầu là vô cùng phấn khích vì hàng quá khủng! Từ mai em sẽ bắt đầu chụp choẹt cùng em nó! Mà bác @Văn Khoa đúng là sướng thật, đi nhiều nơi như thế mới bõ công đầu tư cái ống! Em chắc chỉ từ nhà ra đến ngoài đường thôi! Chiều nay bắn thử vài kiểu thấy mầu sắc và độ nét tốt thật! Chân thành cảm ơn các bác đã tạo động lực giúp em liều mình! 😀 Hi vọng thớt nhỏ này là nới em cùng các bác show ảnh 14-24, cùng chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm! ☺

Chúc mừng bác

Quote Được gửi bởi Nikon D750 View Post
    Báo cáo với các bác em đã chính thức rước 14-24 chiều nay! Quả thật, cảm giác ban đầu là vô cùng phấn khích vì hàng quá khủng! Từ mai em sẽ bắt đầu chụp choẹt cùng em nó! Mà bác @Văn Khoa đúng là sướng thật, đi nhiều nơi như thế mới bõ công đầu tư cái ống! Em chắc chỉ từ nhà ra đến ngoài đường thôi! Chiều nay bắn thử vài kiểu thấy mầu sắc và độ nét tốt thật! Chân thành cảm ơn các bác đã tạo động lực giúp em liều mình! 😀 Hi vọng thớt nhỏ này là nới em cùng các bác show ảnh 14-24, cùng chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm! ☺
    Chúc mừng bác nhé. Một trong những lens mình thích nhất đấy.

Chụp ở Key West, Florida.

DSC_4740 by kevinle4230, on Flickr

DSC_4688 by kevinle4230, on Flickr

Gần nhà bác Văn Khoa nè, ở San Diego. Well, gần 2 tiếng thôi.

_KD80582 by kevinle4230, on Flickr

_KD80696 by kevinle4230, on Flickr
    Được sửa bởi kevinle4230 lúc 10:14 PM ngày 31-10-2015
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trang 3 / 77 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng