Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Hỏi cách dùng flash chân dung ngoài trời ????

Hỏi cách dùng flash chân dung ngoài trời ????

Đã mua cái đèn Flash YN 685 vừa mới ra , mua cả trigger đánh TTL luôn , mà hồi đó giờ chưa chụp đêm bao giờ , mấy bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với ????? ....

mình đang có 2 phụ kiện sau :

khi đánh flash on hay off thì nên dùng cái nào ???

Cho mình vài kinh nghiệm đánh flash chân dung ngoài trời đi ạ !!! , VD như : cầm flash đánh vào hướng nào ?? bla bla ...... e thực sự chưa BH chụp flash , tòan chụp buổi sáng

Có flash TTL ngon rồi thì cứ đánh direct vào chủ thể thôi ạ. Hai phụ kiện đó thì cái trên đánh bounce, cái dưới làm mềm ánh sáng khi đánh trực tiếp. Nhưng có TTL chính xác rồi thì khỏi cần. Yongnuo 685 mới ra mình chưa có dùng qua nên ko biết TTL của nó có chính xác không. Mình dùng Nissin 866 II có TTL đánh tốt buổi tối ngoài trời.
    Được sửa bởi cuonghv lúc 09:08 AM ngày 15-10-2015

YN 685 for Ca thì m ko biết, còn đã dùng qua hàng for Ni, thấy tương đối ổn với số tiền bỏ ra, tất nhiên ko thể mượt mà như mấy e Nissin hoặc Sb đời cao dc

Bác muốn đánh flash thì nên nghiên cứu thêm về strobist lighting.

Vì sao người ta chụp chân dung thường dùng off flash? Vì mọi nghiên cứu đã chứng minh, ánh sáng trực tiếp và thẳng hàng với ống kính làm cho hình bị mất khối.