Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Cần mọi người tư vấn mua máy mới - Ưu tiên Body hay Lens?

Set IV: 6D + 16-35 f/4, 70-200 f/2.8 mark II. Tạm thời bỏ qua vụ đèn. Đảm bảo khỏi lăn tăn.
    Không phải máy móc xịn, mà chính Photoshop mới là đồ nghề thiết yếu của nhiếp ảnh gia thời nay!

Quote Được gửi bởi barrel_dragon View Post
    Công nghệ của 6D mà bác bảo cũ thì mình cũng chịu bác. Bác thích chụp hình hay chạy đua vũ trang vậy =.=
    Set 1 ko ổn ở lens khẩu nhỏ, set 3 thì body nhỏ cả về tầm mức lẫn sensor, chắc chắn là ko ổn rồi, chỉ còn set 2 là ok
    Dân công nghệ mà bác, nhìn cái gì mới mới ra là cứ thèm thuồng thôi.
    Với lại cá nhân thì mình chỉ thích mua thêm lens mới, hạn chế tối đa thay đổi body nên mới phân vân mãi như vậy

Quote Được gửi bởi kennypham89 View Post
    Vì mình cũng còn đang phân vân là 6D công nghệ tương đối cũng cũ, không biết năm sau có ra con nào mới nữa không, đến lúc đó lại lăn tăn. Tele thì trước giờ chưa có dịp xài nên cũng không biết như thế nào, cá nhân thì mình thích chụp chim cò, chân dung, phong cảnh, đời thường.
    MÌnh không rõ những lens đó gắn lên máy crop thì có tệ lắm không nên mới mạo muội lập thread để các bác tư vấn.
    Bác thích chụp chim cò và thích công nghệ mới thì không nên mua 6D hay 5D3, mà nên mua 7D2 là hợp nhất, lại dư ra tí tiền.

Flash 600Ex-rt nếu chưa có nhu cầu chụp nhiều thì khoan mua, để tiền mua lens trước.

Lens đi với 7D2 là: 16-35/f 4 IS và 70-200/f 2.8 non IS (vì chụp chim cò chả cần IS), muốn tele xa thêm thì bác có thể mua thêm tele extender như 1.6 III

Cám ơn mọi người, cho mình hỏi những bạn đang sử dụng 6D thấy hệ thống lấy nét có nhanh và chuẩn không? Mình cứ đắn đo mãi về 11 điểm AF của 6D nên cứ suy nghĩ nhiều như vậy. Ai đã dùng qua cho mình xin 1 ít ý kiến về 6D này với.

Quote Được gửi bởi kennypham89 View Post
    Cám ơn mọi người, cho mình hỏi những bạn đang sử dụng 6D thấy hệ thống lấy nét có nhanh và chuẩn không? Mình cứ đắn đo mãi về 11 điểm AF của 6D nên cứ suy nghĩ nhiều như vậy. Ai đã dùng qua cho mình xin 1 ít ý kiến về 6D này với.
    Chào bác em dang dùng 6D đây... Em ko có gì để phàn nàng về em nó hết. Còn về Focus point thì em lúc nào cũng chỉ để ở center point và dùng back focus button. Nên dù 6D chi có 11 focus point và only center focus point là crosstype em cũng vẫn sử dụng tốt. Với người đam mê công nghệ mới như bác. Thì option 3 là thích hợp với bác nhất. Nhưng em có ngu ý thế này: bác chọn option 3 thay vì bác mua 700D thì hãy lấy 7DMK2. Vì bác thích chụp chim chóc. Còn flash thay vì bác bỏ ra $500 chỉ mua dc 1 con Canon 600EX-RT flash. Thì bác có thể mua dc 3 con YN600EX-RT tha hồ mà chụp off flash ... Yongnuo YN600EX-RT có 98% chức năng của Canon 600EX-RT nhưng chỉ có 1/3 giá tiền. Vào cuôi năm sau khi 5DM4 ra thì bác móc bóp mua về. Thế là bác có 1 bộ gears hoàn hảo... Chúc bác co quyết sớm chọn cho mình 1 bộ gear tốt ... Ành nhớ quay lại cho anh em biết bác chọn option nao nghen ... Cho thêm vài tấm hình nữa. Vậy mới vui.... Chứ có nhiều bác hỏi cho đã rồi lặng mất tiêu....😂😂😂😋
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Dân công nghệ mà dùng máy thấy máy có chức năng cũ so với loại khác là ngứa tay nhức đầu lắm. Chụp chim cò ở vn ít có cơ hội nên cuối cùng chủ yếu là phong cảnh và người. Không có điều kiện đi đây đó thì lại chụp phố phường. Cho lên 5Dm3 là phù hợp. Về số điểm lấy nét với nội dung như trên thì quá đủ và có liveview thì rất hữu ích trong nhiều trường hợp. Chế độ RAW process giúp xử lý khi chụp khoảnh khắc và đưa tin kịp thời.

Quote Được gửi bởi Trutek2015 View Post
    Chào bác em dang dùng 6D đây... Em ko có gì để phàn nàng về em nó hết. Còn về Focus point thì em lúc nào cũng chỉ để ở center point và dùng back focus button. Nên dù 6D chi có 11 focus point và only center focus point là crosstype em cũng vẫn sử dụng tốt. Với người đam mê công nghệ mới như bác. Thì option 3 là thích hợp với bác nhất. Nhưng em có ngu ý thế này: bác chọn option 3 thay vì bác mua 700D thì hãy lấy 7DMK2. Vì bác thích chụp chim chóc. Còn flash thay vì bác bỏ ra $500 chỉ mua dc 1 con Canon 600EX-RT flash. Thì bác có thể mua dc 3 con YN600EX-RT tha hồ mà chụp off flash ... Yongnuo YN600EX-RT có 98% chức năng của Canon 600EX-RT nhưng chỉ có 1/3 giá tiền. Vào cuôi năm sau khi 5DM4 ra thì bác móc bóp mua về. Thế là bác có 1 bộ gears hoàn hảo... Chúc bác co quyết sớm chọn cho mình 1 bộ gear tốt ... Ành nhớ quay lại cho anh em biết bác chọn option nao nghen ... Cho thêm vài tấm hình nữa. Vậy mới vui.... Chứ có nhiều bác hỏi cho đã rồi lặng mất tiêu....😂😂😂😋
    Thank bác, xin ghi nhận ý kiến của bác, chậm nhất là 2 tháng nữa mình về nước mình sẽ mua ngay, từ đây đến đó vẫn còn nhiều thời gian để ngâm cứu. Được cái công việc của mình liên quan tới du lịch nên được đi nhiều nước và thăm thú nhiều cảnh đẹp nhưng không có máy móc ngứa không chịu được bác ạ

Cách đây 2 năm em cũng lăn tăn như bác, nhưng chỉ giữa set 1 và 2 thôi, cuối cùng em chọn set 1. Sau này em chỉ tập trung vào len Fix, chụp một thời gian tự thấy mình cần tiêu cự nào, đầu tư len tuyệt đối không nên vội.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12