Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Iphone 6s Plus Rose Gold 128GB - Cái đầu tiên trong forum

Cám ơn bài chia sẻ về Iphone 6S plus Rose rất sớm của anh trên diễn đàn
    Đây là sản phẩm được anh em yêu thích công nghệ trên toàn thế giới quan tâm nên có một bài chia sẻ khách quan như thế này là rất cần thiết ! chờ các đánh giá tiếp theo của anh

Thật sự mình cũng không hiểu ý bài viết là gì?
    Bạn chủ topic muốn đánh giá đt mới? Khoe về màu sắc, tính năng của sản phẩm? Hay là phong cách phục vụ bán hàng của Apple?
    Thật ra mấy cái này những diễn đàn công nghệ có sẵn rồi.
    Mình thấy diễn đàn chuyên về nhiếp ảnh cho nên nếu bạn chủ topic có thể so sánh ảnh chụp của IP6S với IP6 đang có hoặc với đt nào khác (nếu có) thậm chí máy ảnh,... thì có thể sẽ hợp lý hơn.

Quote Được gửi bởi SSID View Post
    Thật sự mình cũng không hiểu ý bài viết là gì?
    Bạn chủ topic muốn đánh giá đt mới? Khoe về màu sắc, tính năng của sản phẩm? Hay là phong cách phục vụ bán hàng của Apple?
    Thật ra mấy cái này những diễn đàn công nghệ có sẵn rồi.
    Mình thấy diễn đàn chuyên về nhiếp ảnh cho nên nếu bạn chủ topic có thể so sánh ảnh chụp của IP6S với IP6 đang có hoặc với đt nào khác (nếu có) thậm chí máy ảnh,... thì có thể sẽ hợp lý hơn.
    1. Anh hùng và các bạn gửi bạn trong trang trước, cám ơn sự theo dõi và lời comment của các anh và các bạn.

2. Bạn SSID, cám ơn bạn ít nhất đã bỏ thời gian ra gửi thắc mắc. Để mình nói cho rõ, mình mở topic này ra mục đích chính là thông tin về máy iphone 6s và plus mới vừa ra vào ngày đầu tiên trên thế giới mà vào lúc mình gửi bài cho bạn ở VN chưa có bất cứ một máy chính thức nào. Chỉ vì lý do này đã đáp ứng đủ yêu cầu mang tính thông tin sự kiện là tin nóng hổi. Đồng thời, do ở VN không có cửa hàng Apple chính hãng và xét đến sự chờ đợi quá lâu của iphone 6 năm 2014, mình gửi luôn cho bạn xem sự thay đổi của Apple trong việc đã học được kinh nghiệm hết hàng của năm 2014 và năm nay họ đã làm tốt hơn nhiều. Cho đến bây giờ đây mà mình order hàng (kể cả màu hồng) từ Apple chính hãng mà chọn cách order online rồi ra tiệm lấy thì hàng vẫn còn để lấy không phải như 2014 là không có hàng cho dù muốn mua 16GB cũng không có hàng nhất là màu vàng (năm ngoái mình lấy màu vàng và chờ vài tuần liền rất lâu và may là lấy 16GB cho nên còn nhanh chứ lấy 64-128 là chờ cực lâu.

3. Đây không phải là topic thử nghiệm thiết bị cho nên bạn không thể mong chờ chụp hình tất cả mọi thứ và kể ra chi tiết mọi thứ như một topic trong box thiết bị. Nếu mình đã có đủ phương tiện và thời gian làm điều đó mình đã post trong box thiết bị.

4. Mỗi một bạn, bạn sẽ có yêu cầu khác nhau ở thông tin bạn chọn đọc, cho nên nếu như bài viết trong box thiết bị này không phục vụ thông tin đủ cho bạn (hay như bạn muốn) thì bạn hãy chọn đọc topic hay forum khác. Không phải vì chuyện là forum khác có bài thông tin thì forum này không nên có bài như mình đã viết. Mỗi một người họ có thời gian dành cho forum khác nhau, cho nên không thể nào viết ra một bài phục vụ đúng ý tất cả mọi người. Bạn phải nên thông cảm và hãy vui vì forum vẫn còn có người mở topic post bài, nếu như nói forum công nghệ khác có không post bài thì thật là thiệt thòi cho forum này.

5. Xin chờ trong giây lát mình post hình iphone 6s plus mình mới chụp lên.

1. Đây là 5 tấm hình mình mới chụp, và thành thật xin lỗi là mình không có mặt trong trung tâm thành phố lớn để chụp cảnh thành phố theo dạng panorama cho bạn xem thì bạn sẽ thấy rõ hơn. Mình mong là sẽ có dịp chụp lại cho bạn xem cho dù lúc đó google hình pano ra một đống nhưng ít nhất khi có dịp mình vẫn muốn chụp và post cho forum này. Ở mặt không có tấm hình pano này mình thành thật xin lỗi.

2. Trong 5 tấm dưới thì tấm đầu tiên là chụp ánh sáng trong nhà đây là chậu hoa do gấu mình trồng và để làm kiểng trong hiên nhà mái che, hai tấm tiếp theo hoa vàng và tím là chụp ánh sáng ngoài trời mình chụp hoa đang nở trong vườn nhà mình.

3. Hai tấm cuối cùng là mình chụp bằng ánh sáng đèn spot light trong nhà và mình hoàn toàn không hề chỉnh sửa bất cứ màu sắc hay process bất cứ điềi gì bằng PS5 mình chỉ resize nó lại cho nhỏ kích thước nhỏ để post lên forum thôi. Mình cầm tay cho nên không chính xác vị trí nhưng mình đã cố gắng chụp cùng vị trí cho bạn thấy, tấm 4 là iphone 6s plus tấm 5 cuối cùng là iphone 6. Mình vẫn còn dùng iphone 6 và mình hoàn toàn không có nhu cầu đổi lên dòng s hiện tại. Bạn hãy tự xem và tự do sánh hai camera trước của hai máy iphone 6 và 6s plus mình có. Mình không có máy nào khác hơn (ví dụ Android để so sánh). Nếu các bạn muốn xem hình mới nhất dân chuyên nghiệp so sánh camera thì bạn hãy vào đây xem nhe hình full size có cả trong đó http://www.theverge.com/2015/9/25/93...sung-galaxy-lg

4. Bạn chờ chút hình trong post mới để cho bạn đọc dễ dàng hơn.

Để mình nói cho rõ ràng tránh bạn phải thắc mắc, hai tấm hình cuối cùng mình chụp là chỉ đề cho bạn so sánh sự khác biệt giữa iphone 6s plus mới và iphone 6 (tấm cuối cùng) hoàn toàn không có sự can thiệp chình sửa màu sắc từ photoshop và mình đã cố gắng đứng chụp cùng một vị trí. Ánh sáng đèn spot light trong phòng bạn thấy rõ ràng nó phản chiếu xuống sàn nhà mình không sửa, như thế nào để như vậy.

Wow, nếu so sánh sự khác biệt chất lượng hình ảnh giữa iphone 6s plus mới và iphone 6 (tấm cuối cùng) thì rõ ràng iphone 6s plus có chất lượng camera tốt hơn iphone6 nhiều, hình iphone 6splus có chiều sâu, nét và độ tương phản cao hơn. Một thông tin rất hấp dẫn cho người tiêu dùng muốn nâng cấp !

Em thấy mấy tấm hoa iPhone 6s xử lí chênh sáng tốt.
    Hình iphone 6s sharp hơn do 6s xài 12mpx so với 8mpx cũ.
    Em đang mong chờ video 4K và panorama cùng chờ thêm những tấm chụp lại vỏ màu.

1. JNikon, do gấu đang dùng máy đem đi làm cho nên anh đã không thể nào lấy ra cho đủ sáng ánh sáng đẹp ngoài trời để chụp lại hình máy cho em xem xin lỗi em ngoài ra cuối tuần này tụi anh đi du lịch mất mà anh không mang máy lớn của anh theo (vì quá nặng) cho nên anh mà chụp nó bằng iphone 6 thì sợ là không đúng như ý em muốn. Anh sẽ có thể trên đường đi thấy cảnh đẹp anh chụp panorama rồi chắc anh gửi hình cho anh maycatang hay 11002 nhờ post lên topic cho em xem nhe vì anh có thể không kịp post đâu, anh phải di chuyển nhiều đến lúc anh về lại 2 tuần sau thì họa may em đã thấy hình đầy trên Internet.

2. Post này của mình chỉ có một mục đích là cung cấp thông tin cho bạn về dòng máy mới. Cho đến lúc này một ít forum công nghệ từ đêm qua đã đăng nhưng vnexpress vẫn chưa có có thể vì họ xử lý thông tin chậm đêm qua mình đã biết vì mình theo dõi ngay nhưng mình không post bài kịp nên thông tin cho forum vẫn chậm, đôi lúc mình không thể nào post ngay trong forum.

3. Đêm qua Apple công bố họ bán trong 3 ngày hơn 13 triệu máy thông tin chính ngay link http://www.apple.com/pr/library/2015...lus-Sales.html. Đây là một con số kỷ lục chưa bao giờ có hãng nào làm được và kể cả Apple trước đây chưa bao giờ làm được. Nếu bạn đã chưa biết thường một hãng mới ra họ bán một ngày khoảng 12-13 nghìn máy và Note 5 khoảng một ngày 25 nghìn máy.

Làm sao để biết là Apple nó không nói láo doanh số?

4. Mình xem thông tin có rất nhiều bạn ở VN không hề biết cách hoạt động của công ty public ở bên này nên không rõ và hỏi rằng làm sao tin được Apple nó chém gió thì sao ai biết được không ai kiểm chứng lời nói. Để mình giải thích.

5. Tất cả luật công ty của thế giới tư bản kể cả Mỹ nói chung là như nhau không khác nhau về nguyên tắc. Apple là một công ty có cổ phiếu bán cho dân chúng đại trà gọi là public company. Vì sức khỏe của nó sẽ ảnh hưởng đến tiền của nhân dân (mua cổ phiếu) cho nên bất cứ thông tin nào của công ty public kể cả Apple đưa ra đại chúng sau đó sẽ có công ty kiểm toán lớn kiểm chứng đàng hoàng và bảo đảm là sự thật. Nếu để phát hiện ra sai sự thật thì đó là tội hình sự không kể đến là cổ phiếu và uy tín sẽ rớt thê thảm. Bạn hãy xem tình hình cổ phiếu Volkswagen hiện tại ra sao thì bạn sẽ rõ.

6. Thông tin đưa ra, công ty kiểm toán lớn chúng nhận sau đó, kê khai lời lỗ mỗi định kỳ phải cung cấp cho người mua cổ phiếu biết thì không có chuyện nói láo ở đây.

7. Mình cũng giải thích rõ, đây không phải là topic promote Apple mình không có liên quan gì đến nó. Và mình đã nói nhiều lần trong topic ebay là thế giới tự do phải tôn trọng sự tự do chọn lựa bạn thích sp nào bạn cứ tự do mua sản phẩm của bạn vì bạn là người dùng nó chứ bạn không phải đi mua đem lại sự vui sướng cho mình. Mình không bao giờ có ý kêu gọi bạn phải mua hàng Apple.

8. Ở một mặt khác, tính kế thừa trong công ty Mỹ là điều phải đáng học hỏi không phải chỉ trong Apple. Steve ra đi mọi người cho rằng Tim lên sẽ làm chết Apple. Nguyên tắc của công ty lớn và thành công là không dựa vào bất cứ một ai, ai cũng có thể thay thế. Bill Gates ra đi Steve B vẫn làm tốt Microsoft. Steve J ra đi Tim C vẫn làm tốt Apple mảng mobile và tablets. Cho dù Tim C ra đi thì Apple vẫn có người tiếp tục làm tốt. Đó là vì ngay từ bây giờ nó đã nghĩ đến tính kế thừa. Không có người này thì sẽ có người khác. Vào thời điểm bảo hòa thị trường phone mà vẫn có thể chỉ ra phiên bản S thôi bán hàng triệu máy trong vài ngày, đó là điều mà các hãng khác luôn cố gắng nỗ lực để làm. Quá đó, cạnh tranh tốt hơn vì người dùng sẽ nhận được hàng tốt hơn.

http://www.apple.com/pr/library/2015...lus-Sales.html

1. Bạn xem hai hình ở dưới, như đã nói, vì yêu cầu của người thân cho nên hôm qua mình đi mua thêm một máy iphone 6s plus 64 gray theo cách mua như sau. Mình giải thích cách mua và ghi rõ tại sao mình lại nói về cách mua đó.

2. Tại vì bạn ở VN không có cửa hàng Apple store chính hãng và hàng chính hãng cho dù đợt hai ngày 9 tháng 10 vẫn không phát hành ở VN (toàn xách tay) cho nên bạn không có cơ hội đặt mua online như bên mình.

3. Hiện tại, nếu đặt online ship về thì 6s là hai tuần plus là 3 tuần về đến tận nhà. Mình không làm vậy, vào sáng 8am mỗi ngày Apple online sẽ mở link, bạn vào đó chọn size bạn thích và đăng ký đến 5 cửa hàng Apple trong tiểu bang mình ở đi lấy. Mình đã làm như trên, khi chọn bạn phải chọn theo giờ phân ra mỗi 1/2 tiếng và bạn phải đến đúng giờ đó nếu không là hết hàng ráng chịu. Chỉ được hẹn lấy trong ngày không có chuyện hẹn nay rồi mai đi lấy vì chỉ khỉ nào làm vậy mới biết rõ số lượng bán ra và biết hàng còn lại là bao nhiêu cho người khác mua.

4. Năm nay hàng Apple đã làm tốt hơn 2014 rất nhiều chỉ trừ màu rose 6s plus là quá đắt khách cho 64 và 128 cho nên hết liên tục chứ 6s là hàng còn nhiều để mua không cần xếp hàng. Chuyện này giải thích cho bạn thấy lại sao hàng 6s ở VN bị rớt giá thê thảm chỉ sau một - hai ngày đầu vì hàng quá nhiều không cần phải bỏ ra đống tiền để mua vì chênh lệch. Hàng plus vẫn còn hiếm lắm nhất là rose. Vì mình mua thêm gray 64 cho nên rất dễ dàng đến Apple store chờ đúng 5 phút lấy hàng trả tiền mang về. Cực nhanh. Apple store có riêng một khu cho người giữ máy online đến lấy thế này vào không cần phải chờ đợi ai cả. Chính vì nó có đủ hàng thế này cho nên người buôn xách tay ở VN đã không có cơ hội kiếm lời nhiều năm nay buộc lòng phải trả giá về gần đúng với giá bán ở đây vì hàng quá nhiều nhất là 6s.

5. Cái bao riêng của Apple nhìn hình không thấy chất lượng đẹp của nó đâu, nó làm bằng loại nilon rất cứng và thể hiện chất lượng hàng nó bán ra không phải là nilon thông thường mua ở siêu thị đâu.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Bạn xem hai hình ở dưới, như đã nói, vì yêu cầu của người thân cho nên hôm qua mình đi mua thêm một máy iphone 6s plus 64 gray theo cách mua như sau. Mình giải thích cách mua và ghi rõ tại sao mình lại nói về cách mua đó.

2. Tại vì bạn ở VN không có cửa hàng Apple store chính hãng và hàng chính hãng cho dù đợt hai ngày 9 tháng 10 vẫn không phát hành ở VN (toàn xách tay) cho nên bạn không có cơ hội đặt mua online như bên mình.

3. Hiện tại, nếu đặt online ship về thì 6s là hai tuần plus là 3 tuần về đến tận nhà. Mình không làm vậy, vào sáng 8am mỗi ngày Apple online sẽ mở link, bạn vào đó chọn size bạn thích và đăng ký đến 5 cửa hàng Apple trong tiểu bang mình ở đi lấy. Mình đã làm như trên, khi chọn bạn phải chọn theo giờ phân ra mỗi 1/2 tiếng và bạn phải đến đúng giờ đó nếu không là hết hàng ráng chịu. Chỉ được hẹn lấy trong ngày không có chuyện hẹn nay rồi mai đi lấy vì chỉ khỉ nào làm vậy mới biết rõ số lượng bán ra và biết hàng còn lại là bao nhiêu cho người khác mua.

4. Năm nay hàng Apple đã làm tốt hơn 2014 rất nhiều chỉ trừ màu rose 6s plus là quá đắt khách cho 64 và 128 cho nên hết liên tục chứ 6s là hàng còn nhiều để mua không cần xếp hàng. Chuyện này giải thích cho bạn thấy lại sao hàng 6s ở VN bị rớt giá thê thảm chỉ sau một - hai ngày đầu vì hàng quá nhiều không cần phải bỏ ra đống tiền để mua vì chênh lệch. Hàng plus vẫn còn hiếm lắm nhất là rose. Vì mình mua thêm gray 64 cho nên rất dễ dàng đến Apple store chờ đúng 5 phút lấy hàng trả tiền mang về. Cực nhanh. Apple store có riêng một khu cho người giữ máy online đến lấy thế này vào không cần phải chờ đợi ai cả. Chính vì nó có đủ hàng thế này cho nên người buôn xách tay ở VN đã không có cơ hội kiếm lời nhiều năm nay buộc lòng phải trả giá về gần đúng với giá bán ở đây vì hàng quá nhiều nhất là 6s.

5. Cái bao riêng của Apple nhìn hình không thấy chất lượng đẹp của nó đâu, nó làm bằng loại nilon rất cứng và thể hiện chất lượng hàng nó bán ra không phải là nilon thông thường mua ở siêu thị đâu.

Đọc đến đây mới thấy lờ mờ là review camera cho iPhone, hay review cho cách mua hàng Apple? Mà thưa bác chủ, cái đầu tiên trong forum thì chưa chắc bác là người đầu tiên đâu ạ, bác dựa vào đâu mà dám khẳng định điều ấy?
    Còn bác nói hàng Rose plus hiếm, em không biết bác ở bang nào chứ ở Chicago em ở hàng có sẵn trong store bác ạ.
    Diễn đàn ngày càng nhiều các hình thức PR, rất it các bài viết chất lượng, thỉnh thoảng em mới vào forum mà cũng chẳng có gì thú vị, chỉ mỗi box mua bán và Tán gẫu là nhộn nhịp.
    Được sửa bởi photoraper lúc 04:22 PM ngày 30-09-2015
    hiếp ảnh gia

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12