Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 52

Chủ đề: Bác nào có thể tư vấn cho em D2x vs D7000 được không ạ ?

Quote Được gửi bởi Anh Dung Nguyen View Post
    Mình có tấm ảnh D2x Bác 6666dia xem có xấu tệ hơn D7k nhiều ko ạ
    Xấu hơn D7k chứ gì nữa. Theo cảm nhận của 1 con gà nhiếp ảnh như tôi thì: Màu sắc bị bệt, chụp ngoài trời mà còn bị noise như vậy. Nói chung là xấu.

Ai muốn chọn máy thì mình nghỉ đừng có xem mấy cái ảnh vd. trong thread này..
    Mấy cái ảnh bị PS quá tay..Cứ saturation sharpness kéo thẳng tay..Nhìn mà rát cả con mắt..
    Các bác cứ học nhiếp ảnh nhưng quên mất học hậu kỳ..
    Hậu kỳ sao mà nhìn vào ko biết đẹp tự nhiên..Chứ cứ thế nầy thì nghỉ ảnh mộc đẹp hơn!

Muốn xem ảnh thì vào flickr mà search..Nó ra cả trăm, cả ngàn ảnh xem thì dể đánh giá hơn..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

- Vào xem Fb của bác này, khá thất vọng ...
    - https://www.facebook.com/anhdungnguyen1982

Bác chủ thớt nhờ Bác nào có thể tư vấn cho em D2x vs D7000 được không ạ ?
    Nếu ai biết thì bỏ chút thời gian ra giúp ko thì thôi, đằng này bác net86 thích nhảy vô bơi móc kiếm chuyện gây hiềm khích giũa các thành viên trong diễn đàn, đi ngược lại tinh thần tốt đẹp cùng nhau chia sẻ học hỏi của 1 diễn đàn nổi tiếng trên khắp cả nước và thế giới. Bác có giỏi thì ra biển đông biên giới hải đảo gây chiến với bọn giặc ngoại xăm đang ngày đêm xâm lấn phá hoại tổ quốc Việt Nam hàng ngày vậy mới hay chứ đừng có nhảy vô đây phá hoại gây mâu thuẩn hiềm khích chia rẻ đả kích giữa các thành viên diễn đàn nói riêng và những người cùng chung 1 dân tộc Việt Nam sống trong cùng đất nước, hay ho gì Bác net86. Mong Ban quản trị diễn đàn anh APham xem xét tất cả nội dung trong top pic này để có hướng giải quyết tránh kéo dài tình trạng kẻ phá hoại lợi dụng diễn đàn

chân dung bác net86

Các bác làm quá rồi ! Do người ta hỏi mua máy nào. Bác này lại không đưa ảnh thật chưa chỉnh sửa, lại đưa mấy cái ảnh đã qua chỉnh sửa màu sắc bê bết, lại tự tin. Còn bác kia lại nhìn thấy ảnh quá bực mình nên chém không thuơng tiếc. Đừng đem mấy cái biển đảo quê huơng ra đây. Đây là diễn đàn nhiếp ảnh nói về nhiếp ảnh. Bác net86 có đi làm có tiêu thụ sản phẩm là có đóng thuế cho nhà nứoc rồi. Thôi túm lại bác chủ qua thớt D2X tham khảo. Bài học là lần sau có đưa ảnh thì đưa ảnh chưa chỉnh sửa và có thông số rõ ràng chứ tư vấn kiểu này đem điện thoại ra chụp cũng nói là DSLR được.

các bạn sao quá xem trọng ảnh gốc quá nhỉ ? , đối với mình máy nào chụp file gốc dễ làm , làm đẹp là OK . Từ ngày cầm máy đi kiếm cơm đến giờ chưa khi nào mình giao file gốc cho khách cả .
    Được sửa bởi Tuấn Râu lúc 12:10 PM ngày 03-10-2015

Chà! Căng dây đàn nhể..
    Nói chuyện biển đảo hài ghê.. Cái anh cầm súng thật còn chả dám làm gì huống hồ cái anh Phó nhốp ảnh cầm súng giả?

Quote Được gửi bởi Tuấn Râu View Post
    các bạn sao quá xem trọng ảnh gốc quá nhỉ ? , đối với mình máy nào chụp file gốc dễ làm , làm đẹp là OK . Từ ngày cầm máy đi kiếm cơm đến giờ chưa khi nào mình giao file gốc cho khách cả .
    Cái hình gốc quan trọng là để xem coi cái ảnh của máy ra thế nào..Cái gốc có tốt thì qua chỉnh sửa sẻ đẹp hơn..thì như bác nói rồi đấy..
    Chứ xem ảnh qua hậu kỳ (gặp sư PS) thì làm sao biết?

Muốn biết có cưới Vợ lành ko thì phải biết Mẹ vợ!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

muốn xem file gốc của máy thì cứ lên các trang giới thiệu về dòng máy đó là tốt nhất , chứ các bác nhà mình mà chụp thì ..... mỗi người chụp khác nhau , trình độ chụp , khả năng setup máy cũng khác nhau thì làm sao biết file gốc nó ra làm sao mà tham khảo. có cái lạ là sao người khác up ảnh lên cứ phải đòi có exif làm gì nhỉ.

Quote Được gửi bởi Tuấn Râu View Post
    muốn xem file gốc của máy thì cứ lên các trang giới thiệu về dòng máy đó là tốt nhất , chứ các bác nhà mình mà chụp thì ..... mỗi người chụp khác nhau , trình độ chụp , khả năng setup máy cũng khác nhau thì làm sao biết file gốc nó ra làm sao mà tham khảo. có cái lạ là sao người khác up ảnh lên cứ phải đòi có exif làm gì nhỉ.
    Cái này dể hiểu mà bác? Thì Exif chứa gì trong đó?
    Chụp bằng máy gì? Ống gì? Khẩu, tốc? Có flash ko? EV +- bao nhiêu..Metering thế nào..
    Nói chung là tham khảo tì để học hỏi thôi.. Học lóm thì đúng hơn!
    Có forum(nước ngoài) ảnh mà ko có exif là ko cho post nửa kìa..
    Mình thì ko quan trọng lắm..Xem ảnh nhiều rùi..Ảnh có qua PS, có edited ko nhìn biết ..

Bác hỏi thế ..thì em hỏi ngược lại: Thấy nhiều người (trên flickr) post ảnh giấu xóa Exif kìa! Sợ người khác học lóm! Hài thế..Kaka..

Hóa ra ông Anh Dung Nguyen gì gì đó lớn hơn mình chả bao tuổi. Mà ra vẻ bố đời nhỉ? Chụp ảnh kéo màu tầm bậy rồi up lên tự sướng. Đến nản ông anh

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng