Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 52

Chủ đề: Bác nào có thể tư vấn cho em D2x vs D7000 được không ạ ?

Ở Iso400 trở xuống. Nhất là có flash thì dòng pro kiểu như d2x d2xs k0 ngán cha ông nào đâu.
    Iso 400, k0 chụp flash, ảnh bắt đầu noise, nhưng vẫn lên khối 3D. Đây là điều mà ngay cả những dòng entry level và advance mới hơn d7000 vẫn k0 bằng. Iso400 thần thánh, dân pro chỉ cần nhiêu đây là đủ.

Khả năng lấy nét thì d2x nhanh và chính xác. Ông anh tui cầm con này chụp sự kiện chưa phàn nàn bắn hụt bao giờ. D7000 thì k0 biết sao, nhưng nghe người ta chê lắm.
    Iso của D2x là đủ chụp ăn tiền. (trừ nhu cầu in ấn lớn và những thể loại nhiếp đời mới sau này đòi hỏi iso cao)
    Còn với nhu cầu chụp đa dụng trong gia đình thì iso của d2x là 1 hạn chế

dslr mà lấy nét k0 đáng tin cậy thì thà xài mirrorless cho nhẹ nhàng.
    Vd vô phòng ánh sáng yếu, dslr dòng entry lấy nét thụt thò tới lui mà vẫn out, còn mấy con nex hay olympus thì lấy nét ngon lành à nha.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    dslr mà lấy nét k0 đáng tin cậy thì thà xài mirrorless cho nhẹ nhàng.
    Vd vô phòng ánh sáng yếu, dslr dòng entry lấy nét thụt thò tới lui mà vẫn out, còn mấy con nex hay olympus thì lấy nét ngon lành à nha.
    Bác này nói thật tức cười. Lens nó build thò thục thì chả lẽ lấy nét nó không thò thục? Mấy dòng không gương lật nó af ngoài trời sáng thì có lẹ đó. Còn vô tối thì coi lại nhe, nếu nhanh thì chụp sân khấu, thời trang.... người ta đã không xài 1Dx hay D4s chi cho nặng ký và nặng tiền

Vậy ra net86 là người học viên lớp nhiếp ảnh miễn phí do ban mỹ thuật Đa Minh Dominiart nhà thờ giáo xứ Mai Khôi tổ chức nên mới biết những tấm hình trên, em có thể cho tôi biết em tên gì và có mặt trong tấm hình này do tôi chụp bằng D2x kể cả những tấm hình trên cũng do tôi chụp bằng D2x, nếu em có đi tác nghiệp và có tham dự nhận bằng cuối khoá thì em sẽ biết người chụp là ai. những tấm hình trên tôi lấy từ bên Facebook và đưa qua đây chứ ko phải up trực tiếp hình gốc lên, em có thể kiểm tra hình up nguồn từ đâu được mà

Để khách quan cho mọi người và net86 thấy nè, tôi sẽ đưa hình của - Người đoạt giài 1 và 3 là Đinh Đồng Dũng D7000+18-105 . từ facebook qua đây giống như tôi. Hình này Đinh Đồng Dũng chụp D7000+18-105 cũng chụp cùng thời gian và không gian và cũng những con người đó vậy mới minh bạch công tâm chứ

Tôi có đôi điều khuyên aress, bạn còn trẻ nên lắng nghe nhiều hơn nói mới giỏi nhé ! Năm 2014 bạn vô diễn đàn hỏi còn xưng em với mọi người nghe nó dễ chịu làm sao, nên mọi người tư vấn nhiệt tình cho bạn khi bạn phân vân có nên lấy D200 xài hay ko, bây giờ mới có 1 năm mà bạn tỏ ra ăn nói trịnh thượng nghỉ mình là giỏi hiểu biết nhiều phán lung tung bừa bãi lại ko có dẫn chứng minh hoạ cụ thể, làm vậy thử hỏi sao này bạn cần tư vấn còn ai có tâm huyết vô tư vấn giúp cho bạn nữa, vì họ nghỉ bạn giỏi quá rồi tư vấn ko khéo bạn phán lại như thánh thì mích lòng phải ko.

mình có mấy tấm chụp bằng D2X , bạn tham khảo
    7 by vo phat vo, trên Flickr
    DSC_0468 copy by vo phat vo, trên Flickr
    DSC_0342 copy by vo phat vo, trên Flickr
    _DSC4118_00021 copy by vo phat vo, trên Flickr
    DSC_0142 by vo phat vo, trên Flickr
    DSC_0098 by vo phat vo, trên Flickr
    Được sửa bởi Tuấn Râu lúc 01:00 PM ngày 26-09-2015

Đẹp lắm bác Tuấn Râu.......

Quote Được gửi bởi Anh Dung Nguyen View Post
    Tôi có đôi điều khuyên aress, bạn còn trẻ nên lắng nghe nhiều hơn nói mới giỏi nhé ! Năm 2014 bạn vô diễn đàn hỏi còn xưng em với mọi người nghe nó dễ chịu làm sao, nên mọi người tư vấn nhiệt tình cho bạn khi bạn phân vân có nên lấy D200 xài hay ko, bây giờ mới có 1 năm mà bạn tỏ ra ăn nói trịnh thượng nghỉ mình là giỏi hiểu biết nhiều phán lung tung bừa bãi lại ko có dẫn chứng minh hoạ cụ thể, làm vậy thử hỏi sao này bạn cần tư vấn còn ai có tâm huyết vô tư vấn giúp cho bạn nữa, vì họ nghỉ bạn giỏi quá rồi tư vấn ko khéo bạn phán lại như thánh thì mích lòng phải ko.
    Em thấy cái gì xấu em nói xấu, đẹp em khen đẹp. Không phải bức ảnh người lớn chụp thì em khen đẹp. Như hình của bác (chú) không đẹp thì em nói không đẹp. Bác (chú) có thể thấy phật lòng thì bỏ qua lời em cũng được. Việc gì tốn thời gian coi hết các bài post của em vậy? Người lớn sao lại ăn thua đủ với kẻ nhỏ? Làm sao lớp trẻ nó nể được?
    Còn về phần xưng hô từ đó tới giờ em chưa bao giờ ăn nói vô lễ với bất kì ai trên này nhé. Bác (chú) vui lòng xem kĩ dùm em!

Còn chuyện dẫn chứng gì gì đó. Em cũng lần đầu mới thấy là nhận xét 1 bức ảnh là phải có dẫn chứng. Nếu cần dẫn chứng thì mời bác (chú) qua box D2x mà xem hình
    Được sửa bởi aress lúc 12:20 AM ngày 27-09-2015

Ban đầu vào đọc topic này, em cũng có cùng suy nghĩ với Bác aress là thất vọng về D2x quá. Nhưng em khách quan hơn, nên vào topic D2x để xem, kết luận được là D2x cũng là 1 body ngon lành. Em ko dám gây chuyện thị phi lung tung, nên bữa giờ ko vào comment, nhưng Bác Anh Dung Nguyen nói Bác aress như thế thì nói đi cũng phải nói lại. Từ việc Bác 6666dia vừa đụng chạm vô cái D2x là Bác đã vào tung 1 đống comment, rồi cho rằng mấy tấm ảnh của Bác là ngon hơn D7000 thì em nói thiệt Bác cũng trẻ con quá. Bác chắc lớn tuổi hơn tụi em kha khá, có thể kêu bằng chú, Bác việc gì phải hơn thua với tụi trẻ như tụi em chi vậy Bác. Về ảnh của Bác thì em thấy là màu sắc bị bệt (ko biết dùng đúng từ ko nữa) hết rồi. từ quần áo mọi người mặc, đến cây cối, mây trời… Nói chung là nếu đưa mấy tấm đó ra để thuyết phục người ta mua D2x thì chắc phản tác dụng quá. Em có sao nói vậy, Bác thông cảm bỏ qua cho tụi trẻ.
    Như hình của Bác Tuấn Râu thì đâu ai dám chê D2x. Topic D2x cho ai chưa biết: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=139417

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng