Trang 280 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 180230270278279280281282290330380780 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,791 đến 2,800 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Bé nầy thuộc dạng pé pự, nhưng mà dể thương lắm.
    Thay mặt bé bự, em xin cảm ơn bác hoa_huongduong ạ.

hoa hong by Bui Dac Khanh, on Flickr

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    @Anh_lp: loạt ảnh hoa xuân tuyệt lắm anh! Chỉ có pic cuối (#3762) hơi đuối còn lại là tuyệt vời! Mà coi bộ báo hại bác toàn lại thêm "ứa gan" nữa!

Thuốc trị bệnh gan nà bác toàn:

$3766
    Bánh tráng Mỹ Lồng!

_DSC5090
    by Cfphoto pham, on Flickr
    @battrangtea : đa tạ mỏng-lỳ !

Xuân đến hoa các bác nở đẹp quá! Mấy ngày này chắc ai cũng bân rộn với "Sum hợp".
    [CENTER]
    Cầu chúc "Xuân Đoàn Viên".

$3788

_DSC5138
    @battrangtea : thấy nụ ríu rít, thấy hoa mơn mởn, thấy lá non khỏe khoắn, thấy phông nền mịn màng, và có một thứ ánh sáng hân hoan, tươi mát...thấy lòng khoan khoái vui tươi, thấy nhiều hơn một chữ xuân !

#3792 - So..sắc!

Would you wait me..forever?

#3793 - Hội tụ

THÔNG BÁO -AN01

- Ảnh thi chủ để tháng 2: Ảnh Ngon Đầu Năm (AN). ( E biết các bác là chiên gia HLC nên e chọn bánh trái cho các bác treo máy hết ráo)

- Nội dung : ảnh chụp tất cả các loại bánh, mứt, trái cây, nước uống, thức ăn dùng trong ngày tết của các bác. Cái này đòi hỏi các bác phải dùng toàn bộ công phu tu luyện của các bác để thông qua thị giác mà kích thích vị giác người xem, Ảnh không chỉ đẹp mà còn phải ngon nữa!. Coi bộ khó àh! vì các bác phải là bậc thầy về Ánh sáng - màu sắc - trình bày.

- Số lượng ảnh: tối đa 03 ảnh/Người.

- Hình thức thi: Các bác gởi ảnh tham gia cuộc thi vào địa chỉ email: phamdoanvan81@gmail.com (mail của e) từ 15-19/2/2016. Tẩt cả các file ảnh các bác xóa hết exif giúp e, Size: chiều dài (cao) tối đa 1024px, không đóng khung viền (bold ảnh), không để chữ ký. Ngày 20 e sẽ đăng toàn bộ hình của các bác (Không chú thích tác giả) để ACE bình chọn (Chúng ta sẽ chọn dựa trên nội dung của hình chứ không dựa trên tên của tác giả)

- Các ảnh AN, các bác đừng post trước nghe, để giữ tính bí mật.

- Giải thưởng: 01 giải nhất cho ảnh được bình chọn nhiều nhất, Chầu Cafe cùng với cuộc thi AVCN.

Riêng battrangtea lần này chỉ thuần tổ chức, không tham gia ảnh, không vote! Mọi thắc mắc các bác cứ nêu, e sẽ giải đáp. Nếu các bác phản đối chủ đề này, thì cuộc thi xin được dừng lại!

E Demo phát:
    $3739
    Rau đắng đất - Cá lóc đồng

_DSC6807
    @tous :

- theo thể lệ thi mà nói thì rỏ ràng là cuộc chơi có tính nghiêm túc, là cơ hội tốt để tập tành thể loại mới, cho nên tôi.. xin theo, cũng mời các bạn cùng theo !
    - hình như thể loại này có một nhóm trong vnphoto này ham thích và "chuyên trị", vậy nếu được xin đề cử bạn @tea làm sứ giả đi giao lưu và mời các bạn ấy vào chơi chung, ắt sẽ có nhiều thứ để học hỏi .
    - đường truyền internet phải đủ mạnh để gởi và nhận ảnh qua mail, không biết bạn @tea có cân nhắc không ? với lại xóa exif.. là việc mà tôi chưa hề biết, vậy ai không biết thì sẽ để nguyên, bạn xóa dùm nhé !
    - không để chữ ký là một ý hay nhìn từ góc độ thi cử , nhưng lại là vấn đề cho @tea vì phải chịu trách nhiệm hai chiều về khoản "quyền tác giả-trách nhiệm tác giả"... hơi ngặt đó nhe !

#3794: chống spam !

100_2672 by luong van toan, sur Flickr
    Được sửa bởi luong van toan lúc 10:22 PM ngày 06-02-2016

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Rất đẹp em ơi, em chụp trong Tao Đàn hả?

Khoảnh khắc hay quá. Màu hoa lên cũng rất chuẩn ạ. Tết này đến nhà nào em cũng nhào dzô bếp xin chụp hình về nộp ảnh tham gia phong trào của anh Tea hehe. Ko cho chụp nhất định giận ko ăn :D.

Mấy bác cố gắng tham gia cho vui nhé!

Nhìn chụp cái chai bị nghiêng thế là biết roài :D.

Ảnh này rất dễ thương zorrotran, e ấp, dịu dàng, rất đáng yêu...

Loạt ảnh đẹp quá. Em đắn đo suy nghĩ ở lại đi chụp hoa Tao Đàn (chủ yếu thích tulip và đào or hoa lạ) hay về quê chụp chợ Tết vì chỉ có free ngày hôm nay. Cuối cùng đành lỗi hẹn với Tao Đàn. Năm ngoái thì gần vào Tao Đàn xong thằng em nhắn tin bằng mọi giá chị phải cho em mượn máy ảnh, em phải đi Đà Lạt, thế là vào xem rồi về. Anh biết người thích chụp choẹt như mình mà có cảnh đẹp, hoa đẹp mà ko mang máy nó bứt rứt đến cỡ nào. Em chuyên môn nằm mơ thấy đi chơi gặp cảnh đẹp như trong tiên giới, có bầy thiên nga lội dưới hồ, ánh sáng ven, xung quanh hoa lá đua nở, mở túi thì phát hiện quên máy ảnh or cạn pin haha.

Các bác đi chợ Tết hết rồi à, sao có mình em vậy. Vườn mình có lịch trực Tết ko mấy bác ui?

Vậy là cuối cùng Táo không ghé TD ha? Cảm ơn đã thích loạt ảnh, hẹn sau tết gặp tại lễ trao giải AVCN ;-)
    Về phần lịch trực thì hy vọng có @Tea, hehehe!
    Xem hình trên lại phải lăn tăn kiếm lại 1 em Helios rồi, khổ thân anh quá

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @anhlp : ánh sáng dịu , màu đẹp , ảnh rất sâu , tấm này đẹp nhứt trong cả loạt ! like !

(...tưởng đâu mọi người dìa quê chùi lư rửa cữa, nhổ lông vịt lông gà hay canh lửa hết rồi, không dè cũng còn nhộn nhịp lắm ! )
    Em cảm ơn bác đã động viên tinh thần, em mới lấy máy + lens cũng mới mua thành ra chưa được tự tin lắm ;-)

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Sáng nay cũng lang thang vào Hội Hoa Xuân

# 3784 Tulip vàng

# 3785 Vẫn Tulip

# 3786 Bạch Mai

# 3787 Hoa Lan

Tết anh có đi Nha Trang không vậy? Sáng mai em lên đường sớm ;-)

Xuân đến hoa các bác nở đẹp quá! Mấy ngày này chắc ai cũng bân rộn với "Sum hợp".

Cầu chúc "Xuân Đoàn Viên".

$3788

_DSC5138

$3789

_DSC5155
    Mấy tấm này đẹp, nhìn ghiền quá mà không thể bắt chước ;-)

Chợ hoa công viên 23/9 chiều nay, hình như có bóng hồng phía BG !
    $3795
    2016-02-06_07-08-37 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    $3796 - Hôm nay em phải loay hoay trước loại hoa này khá lâu, nhưng cuối cùng là ... bất lực
    2016-02-06_07-06-57 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    Được sửa bởi anhlp lúc 11:28 PM ngày 06-02-2016
    D7100 + 50f1.8G

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Xem ảnh tea khỏi đi chợ Tết

Cũng có giỏ hoa, up lên đây chắc là hợp lệ. hehe

Thuy 4 by Bui Dac Khanh, on Flickr

#3780 Thương nhớ ngàn năm (đố các bác thấy ạ)
    Thuy 3 by Bui Dac Khanh, on Flickr
    Bé nầy thuộc dạng pé pự, nhưng mà dể thương lắm.

Đúng rồi các bác nào còn cha mẹ nên tranh thủ về thăm, còn cha mẹ là điều tuyệt vời nhất, nều tôi mà về thăm mẹ là các bác phải đi thăm tôi he he.

Tôi thấy bác Đông là người đàn ông tuyệt vời nhất: chung thủy với vợ, hiếu thảo cha mẹ cho bác điểm 10

#3782: bắt chước bác Đông mà chỉ được một nữa thôi

[/QUOTE]

Em cảm ơn bác HDD, bác cho em 10 điểm sớm thế ạ ! thấy vậy chứ chưa chắc bác à, con tim đã xẻ làm đôi rồi và thời gian mới chính là thước đo sự trung thực. Em đã mất cha, chỉ còn mẹ già.

Mai đón giao thừa...

IMG_2488 by Dong Digipics, on Flickr

IMG_2453 by Dong Digipics, on Flickr

IMG_2508 by Dong Digipics, on Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:55 PM ngày 06-02-2016

Chiều nay đi lang thang bên Quận 7, rất đông vui, nhộn nhịp và tấp nập...

IMG_9031 by Dong Digipics, on Flickr

Tấm #3797 đẹp đó bác Dong, e thích!

#3802 - Sáng sớm e ra tưới hoa đây các bác

Trang 280 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 180230270278279280281282290330380780 ... Cuối cùngCuối cùng