Trang 260 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 160210250258259260261262270310360760 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,591 đến 2,600 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Cám ơn các Bác đã thích ảnh hai hoa hồng .
    Đúng rồi bác Đông , ở Tây họ hái hoa hồng để làm dầu thơm .
    Nhà tôi bên nầy cũng hay sử dụng tinh dầu của hoa Oải hương (Lavande), có bán nhiều vào mùa hè .

@Phahung :
    Nghe xong bài hát " Xuân nầy con không về " mình bị xúc động nhiều và ....
    Bên Bác lạnh dữ há , mình ở vùng miền Nam nước Pháp nên cũng ít bị lạnh , cách đây gần 7 năm , Marseille cũng bị tuyết rơi dầy , xe hơi không chạy được , mình cũng có chụp ít hình để làm kỷ niệm .
    Bên nầy thì phải nói từ cày chí cày , lúc trước mình làm việc 6 ngày/tuần và 9 tiếng/ngày , nay thì đỡ hơn , được nghĩ hai ngày cuối tuần .
    Chúc Bác Phanhung và gia đình luôn vui khỏe , an lành và nhiều may mắn .

Tranh thủ tham gia tiếp phong trào AVCN , ngày mai là hết hạn rồi , ACE nhanh tay , nhanh chân lên nhe .

" Núp cột "

#AVCN_27

Được sửa bởi @hoangviet lúc 09:16 PM ngày 31-01-2016

@Bác moitapchuphinh: đọc cmt của bác vui quá, cười muốn rụng răng. Đọc xong em nhìn lại em từ đầu đến chân, từ chân lên đầu đúng 18 lần, sau đó em nghĩ em là Triệu Mẫn...phiên bản lỗi bác ạ

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Em cảm ơn bác SOA, em định diễn tả chủ thể như là những nấc thang đó mà... hehe... đôi khi có những cái không thể rộng hơn được nữa bác à ! chật chọi 1 chút đôi khi lại thấy ấm áp, hạnh phúc hơn... haha...

Em cảm ơn bác Hoangviet.

Sáng nay do kẹt trông con nên không thể ra Tao Đàn off với các bác như đã hẹn trước đó được, mong các bác thứ lỗi.

Em tham gia AVCN tiếp...

AVCN -22

2+2 bằng mấy nè...?

IMG_2093 by Dong Digipics, on Flickr
    Con trai anh vô cùng dễ thương : ).

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Pic #3551 của bác Batoan đẹp lắm

Em góp tiếp

Cây cát lồi hả anh @Dongdigipics, góc chụp sáng tạo nên dù cho chủ thể đơn giản nhưng lên ảnh rất đẹp!

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Dear các Bác, các Cô, các Chú và ... toàn thể ACE, cho đến giờ này em thấy đã có 18 AVCN, mong mọi người đóng góp nhiều hơn nữa để làm khó "Tổng thư ký" và "ban giám khảo", ai còn đang núp lùm xin xuất đầu lộ diện ngay đi ạ! Vì nếu để đến giờ cuối em sợ @Tea ... trở tay không kịp, nhưng chắc chắn @Tea đã cầm chắc giải người có nhiều hình tham gia nhất.
    Hô hào thì cũng phải có cái gì đó, em xin treo lên một tấm để kích động thêm phong trào.
    AVCN - 19 - Nào cùng đến bên nhau ;-)))
    2016-01-31_10-41-54 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    DOF mỏng nhìn thích quá anh anhlp, như những bàn tay đan vào nhau ạ!

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Các bác đừng quên ảnh này có mã AVCN nha, bị trúng "mỹ mãn" kế hết trọi!

Ha ha, e phải tranh thủ gởi ảnh AVCN chứ không bị anh binhrau bóp còi tin tin sao.

AVCN-17

Bác nào đang đứng cầm vòi tưới cây đằng kia, lợi phụ e một tay, nặng .. nặng quá!

_DSC4851
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Ôi dễ thương quá anh Tea!

----

Tks bác hoangviet, bác phanhung, bác moitapchuphinh, anh anhlp, anh ake, zorrotran...đã thích ảnh của em ạ.

@Bác hoangviet ơi, nếu bác ko khỏe thì hôm nào bình và quote ảnh cũng được. Mọi người chơi với nhau vui vẻ, thoải mái lắm bác đừng lăn tăn gì chuyện này. Sức khỏe là quan trọng nhất. Chúc bác luôn vui vẻ, mạnh khỏe ạ.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post

Haha đọc xong suýt té ghế. Các bác cứ việc vui chơi up ảnh, em sẽ cố gắng tổng hợp.
    #AVCN 16
    Cái này là chụp em hay chụp con chó vậy mấy bác. Hình như nét ngay con chó :D. Hic hic cô bạn cổ kêu em cầm hoa, đi bộ lả lướt gì gì đó xong cổ chụp tách tách cái ra như vầy đây

DSC_0615
    by RedLantern Photography, on Flickr
    @tous : Ảnh này làm tôi liên tưởng vài câu trong một bài hát :

Em như một nụ hồng
    cầu mong chẳng lạnh lùng
    em như một ngày mộng
    mà ta hằng ngại ngùng...

- sẵn tiện tôi xin mời các bạn nghe trọn bài, âm điệu và ca từ thật hay ... https://www.youtube.com/watch?v=YCWWgAM8PHQ

- ... có vẻ như không được nghiêm túc lắm nhưng xin hiểu cho chúng ta là những người chơi ảnh hoa cỏ, nên cũng có phần hơi nhạy cảm !

- vườn hoa có vẻ tươi mát hơn nếu thỉnh thoảng có vài ảnh các bạn nữ...

@3569 : (tôi chừa mấy số cho loạt ảnh của bạn @phanhung, hy vọng là tôi đếm đúng !)

chống spam :

100_2620 by luong van toan, sur Flickr

( có hai ghi nhận : 1/ là @tao xanh đã nhận việc tổng kết thi !____ 2/ là ngày mai hết hạn nộp bài ..loa ! loa !!!

#3570 - Mong manh...

Would you wait me..forever?

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    @Bác moitapchuphinh: đọc cmt của bác vui quá, cười muốn rụng răng. Đọc xong em nhìn lại em từ đầu đến chân, từ chân lên đầu đúng 18 lần, sau đó em nghĩ em là Triệu Mẫn...phiên bản lỗi bác ạ

Con trai anh vô cùng dễ thương : ).

Cây cát lồi hả anh @Dongdigipics, góc chụp sáng tạo nên dù cho chủ thể đơn giản nhưng lên ảnh rất đẹp!

DOF mỏng nhìn thích quá anh anhlp, như những bàn tay đan vào nhau ạ!

Ôi dễ thương quá anh Tea!

----
    Tks bác hoangviet, bác phanhung, bác moitapchuphinh, anh anhlp, anh ake, zorrotran...đã thích ảnh của em ạ.

@Bác hoangviet ơi, nếu bác ko khỏe thì hôm nào bình và quote ảnh cũng được. Mọi người chơi với nhau vui vẻ, thoải mái lắm bác đừng lăn tăn gì chuyện này. Sức khỏe là quan trọng nhất. Chúc bác luôn vui vẻ, mạnh khỏe ạ.
    Cám ơn lời khuyên của Cô Táo .

Quote Được gửi bởi Son Of Anarchy View Post
    #3570 - Mong manh...

Không phải "Mong manh " mà là "Quá mong manh " Bác SOA ơi ! Đẹp rất là nhẹ nhàng . Tôi rất thích ảnh nầy .

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Cám ơn lời khuyên của Cô Táo .

Không phải "Mong manh " mà là "Quá mong manh " Bác SOA ơi ! Đẹp rất là nhẹ nhàng . Tôi rất thích ảnh nầy .

Còn ảnh này thì quá tinh khôi!

Em lại lên vài giọt nước.

P201601-30 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Được sửa bởi ake lúc 09:58 PM ngày 31-01-2016

Vườn nhà ta đêm nay đủ mặt các "nhà kiến tạo" tâm huyết, đó là một điều vui mừng không gì sánh được cho những ngày cuối năm.

Trước tiên e gởi lời hỏi thăm sức khỏe đến bác Chủ, hôm nay bác chủ góp nhiều ảnh, nhiều cmt, và tham gia AVCN rất nhiều, e bày tỏ sự khâm phục đến bác.

Kế đến là lời chia sẻ "xuân này bác Phanhung không về", nhìn pic 2 chú vịt trong băng tuyết ít nhiều cũng có sự bùi ngùi nhất định.

Ghi nhận bác Dơi8 và bác ake đã gởi AVCN, riêng bác Zorr chưa có động thái gì trong cuộc vui này!

Ảnh của bác Son vẫn rất tuyệt vời theo cái cách rất riêng của bác ấy, Bác Dong xem ra chuẩn bị ra đòn quyết định đây.

Bác H2D vẫn như lần trước, núp lùm, núp cột gì đây, chờ thời cơ để ra đòn cho ACE không trở tay kịp. Lần này e có đề phòng nha bác H2D!

Bác toàn vẫn quyết định đứng ngoài cuộc chơi AVCN sao bác?

AVCN-28
    Chuẩn bị sân khấu "Gala AVCN",
    Bác toàn đang thử Micro: Kính thưa quý vị đại biểu, quý vị đại diện, quý vị đại bác! acho..acho..ai dzô

_DSC4668
    Được sửa bởi battrangtea lúc 10:05 PM ngày 31-01-2016

Giờ này đêm mai là làm lễ đưa táo quân dzìa trời rồi các bác nhễ! táo_xanh nhà ta có muốn đi luôn hok? Tui chuẩn bị sẵn bệ phóng tên lửa "xiên" hành tinh nà, leo lên,..thử phát!

$3574

_DSC4749

Bác toàn vẫn quyết định đứng ngoài cuộc chơi AVCN sao bác?

@battrangtea : ừa ! hỏng thi đỡ ê hơn là thi hỏng, tôi biết chắc thi là sẽ thua mà !!! còn vụ gala xin cấn luôn cho bạn, người hoạt bát nhất vườn ! nhận nhé ! ( tôi xin chạy vòng ngoài vổ tay reo hò, dù có hơi mỏi cẳng ! )

Trang 260 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 160210250258259260261262270310360760 ... Cuối cùngCuối cùng