Trang 720 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 220620670710718719720721722730770820 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,191 đến 7,200 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Đẹp quá !

6636
    Điều không thể !

Mình cảm ơn các anh chị đã xem ảnh và động viên ạ.

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    Muốn hái một trái nho, cũng không biết hái chỗ nào cho nó đúng luôn nà! Nho tròn tròn quá chừng!
    -----------

Pic này trông đơn giản vậy chứ, xách máy chụp đi rồi mới ..biết! Bố cục pic này e thấy còn kứng, về kỹ thuật chụp thì "kứng ngắt" luôn!
    -----------
    Lâu quá, phải chạy vô ủng hộ chú Dơi8 phát chủ để Lowkey nà:

$6621

PICT1394
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Tea hái cho trúng trái thiệt , coi chừng hái trúng trái ảo ăn vô coi chừng bị ảo , ra đường bị xe đụng rất nguy hiểm .

Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    DSC_0250 by nguyen nguyen, trên Flickr

Ánh sáng quá tuyệt bạn chinguyennetxua !

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    @Bigboy: nhìn pic này là e biết bác bận gòi, tại vội quá đó mà! ( chưa xem xét kỹ "đối tượng" để tìm góc tốt nhất)
    --------------

Vậy té ra số vote cho đến thời điểm này là 1.2 pic đó hả!
    ----------------

Rất ngưỡng mộ khả năng làm chủ ánh sáng của bác Chi nguyen! Ảnh của bác share (cho đến giờ) luôn theo sát chủ đề tháng 7, điều đó cho thấy " khả năng" của bác "thâm sâu" đến mức nào! E bái phục!
    -----------

$6633

PICT1270
    Tấm hoa Thanh long có bokeh rất đẹp bạn Tea !

Tiếp tục cổ vũ LK

Được sửa bởi @hoangviet lúc 03:44 AM ngày 21-07-2016

Chà chà ảnh này trông bác Toàn trẻ trung xì tin dâu tây quá. Cảm ơn bác đã chia sẻ!

Phong trào thú vị thế này mà ko bác nào tham gia nhỉ. Em ủng hộ 1 ảnh "dung nham" mùa hạ của em ngoài biển Long Hải nhé:

"...Ngày tháng lênh đênh, bờ bến nơi đâu?..."

Các bác nhớ ủng hộ, ai ko tham gia là có lỗi với...mùa hạ đó nghen
    Đẹp quá là đẹp mà cũng điệu quá là điệu ! Cám ơn Táo đã nhiệt tình tham gia cổ vũ phong trào .
    Tôi thì chỉ cổ vũ phong trào nhưng chưa có điều kiện tham gia , các ACE mạnh dạn tham gia đi nào .

Phong trào thú vị thế này mà ko bác nào tham gia nhỉ. Em ủng hộ 1 ảnh "dung nham" mùa hạ của em ngoài biển Long Hải nhé:

"...Ngày tháng lênh đênh, bờ bến nơi đâu?..."

Các bác nhớ ủng hộ, ai ko tham gia là có lỗi với...mùa hạ đó nghen
    @Tao xanh : ờ , ít ra thì cũng dung nham dung nhám đồ ... hổm nay hổng ai tham gia làm hơi bị quê !!! ủa mà đi biển hổng phải để tắm hả ?

@út Đợi : rất khó để có thể giật cờ và làm chủ xị, bạn đang nắm cờ, cuộc chơi do bạn bày bố, càng đông càng vui, càng phức tạp càng thú vị, nếu bạn thấy hơi bị "ngộp" thì có thể sử dụng quyền xin trợ giúp của một bạn, (nữ chẳng hạn... !)

#6639 : hổm rày ảnh ngoài vòng gởi xe đã đến mức mê hồn rồi, cuộc thi tháng này dự kiến sẽ rất chất lượng, đã vậy tôi quyết định cổ vũ luôn tấm này dù rất ưng ý !!!

..chiều chưa đi..màn đêm rơi xuống...!

https://www.youtube.com/watch?v=GXB4Fjhi5M4

IMG_0959 by luong van toan, sur Flickr

Quote Được gửi bởi 21Vanlydochanh View Post
    @@ Đề nghị tăng mỗi người 5 ảnh hay hơn đi .Ảnh đẹp nhiều quá chắc là a ,e khó lựa để gửi thi .Nhưng vote thì chỉ 3 /ng . Có lẻ như vậy sẽ được xem nhiều và tính chọn lọc cao hơn .
    E dẫn bác ra "chỗ kín", e nói nhỏ bác nghe nà: " tháng này bác cố gắng giật giải giúp e, tháng sau e được gởi 5 pic, haha"! Nhất trí vậy nhé bác Vạn!
    ----------
    Quote Được gửi bởi khonglochetdoi View Post
    Theo mình nghĩ, không nên thay đổi.
    Dạ, không thay đổi cũng là một ý kiến hay, và cũng thuận tiện cho một số ace! Thôi thì chú Dơi ghi nhận ý kiến rồi "tự xử" vậy!
    ------------
    Quote Được gửi bởi nguoi_doi08 View Post
    Ảnh low key của bác luôn đẹp ạ!

Mới được 1 vote thôi anh. Anh quên mình mới gửi có 2 ảnh à :D

Em nghĩ 3 ảnh là được rồi ạ! Tính chọn lọc cao khi gửi ảnh sẽ làm ảnh dự thi chất lượng hơn và cuộc thi thành công hơn.
    Mà nếu mỗi người gửi 5 ảnh, chỉ cần 12 người tham gia (chắc chắn hơn) sẽ có đến 60 ảnh dự thi. Thống kê lượt vote nhiều vậy bác.....giết em mất X_X

Em rất cám ơn anh khonglochetdoi và mọi người góp ý để em tổ chức cuộc thi ạ. Cũng gần hết hạn rồi.

Sẵn đây em cũng xin hỏi các anh chị, các bác là rút ngắn thời gian vote ảnh được không ạ!? Em thấy 3 ngày là quá dài, quá mòn mỏi để mọi người xem kết quả. Vì thực ra khoảng 1,2 ngày đầu là vote xong hết rồi.

DSC_3663 by Bui Dac Khanh, on Flickr
    Chú Dơi có quyền tự quyết, ace có quyền tự xử!
    --------------
    $6640

PICT0528
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 10:40 AM ngày 21-07-2016

By @hoangviet:

"...Có đường phố nào vui, cho ta qua một ngày..."

...
    by RedLantern Photography, on Flickr
    Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @út Đợi : rất khó để có thể giật cờ và làm chủ xị, bạn đang nắm cờ, cuộc chơi do bạn bày bố, càng đông càng vui, càng phức tạp càng thú vị, nếu bạn thấy hơi bị "ngộp" thì có thể sử dụng quyền xin trợ giúp của một bạn, (nữ chẳng hạn... !)

#6639 : hổm rày ảnh ngoài vòng gởi xe đã đến mức mê hồn rồi, cuộc thi tháng này dự kiến sẽ rất chất lượng, đã vậy tôi quyết định cổ vũ luôn tấm này dù rất ưng ý !!!

..chiều chưa đi..màn đêm rơi xuống...!

https://www.youtube.com/watch?v=GXB4Fjhi5M4

IMG_0959 by luong van toan, sur Flickr
    Điều mà e nói hôm qua chính là suy nghĩ về những pic như thế này ( Xem cả các pic demo trước đây nữa thì sẽ thấy), rất khó để "định" pic nào hơn pic nào. Các pic Lowkey thường đạt được độ "hút mắt" rất cao, nếu dựa vào màu sắc, họa tiết của chủ thể để chọn thì có phần không công bằng! Coi bộ khó..
    -----------
    $6641

PICT1465

P/s: pic trên e lấy nét sai, nhưng e khoái cái kiểu này, hì hì!
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 08:15 AM ngày 21-07-2016

Hôm thấy pic này của bác toàn, e trố mắt ngạc nhiên, khác pic show hàng trước đây nhiều quá! Phong độ lắm bác! E thấy không có ai ủng hộ, nên e "im" luôn! vì e cũng không có hình.
    ------------
    Về cái khoảng "Dung nham màu hạ" này, chắc chỉ mỗi cô theo bác toàn nổi, chứ ae tụi tui toàn đứng sau ống kính, số pic Dung nham có được trong năm chắc đếm chưa hết mấy ngón tay! Pic này ánh nắng chắc là buổi chiều, tone màu rất "tây", mẫu rất xinh ( Còn gì "rất" nữa hok ta???) Ah, sẵn tiện cho anh hỏi, Cô mần gì anh binhrau mà ổng mất tăm, mất tích luôn vậy? Từ ngày gia nhập "táo phái" là một đi không thấy về. Vụ này coi bộ không xong rồi B'Lu ơi, lành ít dữ nhiều! Quay đầu là bờ!
    ---------
    Để e chạy xuống Cần thơ kiếm bác Zorr, kêu hắn mần cho vài pic dung nham về "đu" theo bác toàn! haha

P/s: AE trẻ trẻ mình có ai xung phong lên hình dung nhang cho e nở mặt cái nào! ah, chú Dơi8 giơ tay rồi kìa, tới luôn Dơi ơi....
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 08:39 AM ngày 21-07-2016

Mưa hoài chán quá

Trang 720 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 220620670710718719720721722730770820 ... Cuối cùngCuối cùng