Trang 662 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 162562612652660661662663664672712762 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,611 đến 6,620 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

[/CENTER]
    Cám ơn bác em sẽ check lại từng người phòng khi họ đổi vào ngày cuối. Mà bác nhẩm kinh quá :D hơn cả em làm ếch xeo. Tấm trên ngon quá bác, 1 tấm lọt khe, giữa cái khe nhú lên cái hoa ngọn quá ạ

Các bác vote ảnh ở đây nhé.
    Quote Được gửi bởi blueskysg View Post
    Xin chào các ACE trong vườn VCHLC, cuộc thi tháng 6 có tổng cộng 10 bạn tham gia gởi ảnh về chủ đề mùa hạ, tổng số ảnh tham gia hợp lệ là 20. Sau đây là danh sách ảnh dự thi

================================================== ========================

1. "Hoa vàng lung linh
    Bâng khuâng nổi nhớ
    Ngập lối Hoa cười
    Biển tình chơi vơi!"

2. Những cánh hạ rơi

3. Tàn lụi

4.Đón nắng

5. Còn chút vấn vương

6. Trốn nắng

7. Mùa hoa bọ cạp

8. Hội hè

9. Hạ xanh

10. Ô cửa ngày hè

11. Hạ mơ
    "Em đi mang hạ tuổi thơ
    Để ta thiếu mãi hạ mơ thuở nào"

12.Giao thời

13. Vào hạ

14. Chiều hạ

15. Sinh bạch Tử hồng

16. Nắng gai nắng gắt ! nhớ quai nhớ quắc !
    "( ...Biết người xưa kia giờ sang sông
    Biết người ra đi mà vẫn mong
    Nhung nhớ đêm dài tóc chị giờ như đã phai ...)"

17. Phượng hồng

18. Trưa hè

19. "Nhìn hoa lòng chợt tiếc
    Màu mực tím năm nào."

20. Mùa hoa vàng sân

================================================== ===============================
    - Vote ảnh : Từ 7h sáng ngày thứ ba 21/06 và chấm dứt lúc 19h ngày 26/06/2016, số lượng ảnh để vote: 05 ảnh, tất cả mọi thành viên ko phân biệt của vườn hay ko đều có thể tham gia vote.

- Dự kiến công bố kết quả lúc 21h ngày 26/06/2016.
    ================================================== ===============================

Trà dư tửu hậu !

Mời các bạn xáp lại bàn tán chút xíu nhân lúc thảnh thơi sau kỳ thi, tôi có chút lăn tăn mấy ngày nay, nghĩ là nó cũng vui vui nên mời các bạn vào tám..
    Đó là thuật ngữ: Đơn điệu !, tôi tra google mấy ngày nay chẳng ra ngô ra khoai gì ráo, thử mời các bạn góp ý xem sao ! tôi có vài gợi ý thế này :

- về mặt ngữ vựng, đơn điệu nghĩa là gì (nghĩa đen, nghĩa bóng )
    - trong toán học, khảo sát hàm số gần đây có nghe nói chữ này, vậy ý nghĩa toán học ra sao ?
    - còn trong nhiếp ảnh thì "ảnh đơn điệu" theo bạn là thế nào ?
    - với chiếc máy ảnh công nghệ số tiên tiến, ổng kính tân kỳ, thêm cả kỹ thuật hậu kỳ .. bạn có thể chụp ra được tấm ảnh nào gọi là đơn điệu không ? ( tấm ảnh mà ít ra bạn cảm thấy nó đơn điệu, hay ít nhất một người đã xem và cho rằng nó đơn điệu !)

... hảy kiếm ly trà đá ngồi nhâm nhi rồi cùng nhau tán !!!

#6121 : ..nghe đồn là đang về ...

IMG_0716 by luong van toan, sur Flickr

đẹp quá các bác ạ. Em cũng mong muốn có được cái máy xách đi chụp ảnh thế này cho vui đẹp ạ. Em có nhiều cây cảnh lắm ạ.

Đơn điệu, đơn là 1, điệu là cách thức. Đó là sự lặp lại của cùng một cách thức. Nghe mãi một nốt nhạc, một bài hát, một cô ca sỹ. Chụp mãi một kiểu bố cục, một kiểu chiếu sáng, một tone màu, một chủ thể v.v.. thì sẽ gặp sự đơn điệu.

Đơn điệu của người này thì không hẳn là đơn điệu của người khác!

Để tránh sự đơn điệu, người chụp ảnh sẽ phối trộn các kiểu chiếu sáng, các kiểu bổ cục, các tone màu, các loài H-L-C. Cùng cách với người nhạc sỹ phối trộn các nốt nhạc, với các nhịp phách, tiết tấu để tạo ra một bài hát.

Không có gì là vĩnh cửu, mọi thứ đang vận động, chuyển động không ngừng, đó gọi là quy luật của sự phát triển, sự tiến hóa. Thế nên con người ta sẽ phải làm mới lại mình mọi lúc. Cf5 = Capture + F5 (refresh)

$6122

_IGP0521
    by Cfphoto pham, on Flickr

Có một vĩnh hằng, vĩnh cửu là khi sự nhận biết không còn bám víu, dính mắc vào hình tướng, là khi con người biết mình còn nhiều hơn là cơ thể, lý trí và tình cảm!

Tea
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 01:58 PM ngày 23-06-2016

Quote Được gửi bởi LuxBonsai View Post
    đẹp quá các bác ạ. Em cũng mong muốn có được cái máy xách đi chụp ảnh thế này cho vui đẹp ạ. Em có nhiều cây cảnh lắm ạ.
    Điều gì đang ngăn cản bạn cầm máy? hãy làm điều mình muốn ngay khi có thể, cuộc sống là party không có khách mời!

$6123

_DSF3471
    by Cfphoto pham, on Flickr

Bác này có dịch vụ nhận làm bài tập, bài thi, bài luận văn tốt nghiệp hộ luôn à ! Tiếc là em không cần dịch vụ này. Còn mấy sễp lớn thì có cấp dưới làm luận án tiến sĩ từ A đến Z sẵn hết rồi, đến ngày chỉ việc mang ra present (trình) rồi sau đó gửi quà, đị nhậu với hội đồng chấm luận án phê vài ý kiến thế là xong, tháng sau là có bằng tiến sĩ ngay đó bác ! Thế đấy ! Tién sĩ cmn là như thế đó! Những bác nào thực thụ học tập nghiên cứu từ các trường nước ngoài thì chẳng có bao nhiêu đâu.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 02:07 PM ngày 23-06-2016

Đang chờ cho bác Dong bình tâm lại vậy mà bác này lại có quả chữ ký chọc ngứa bác ấy.

Thôi kệ hắn, đừng nóng nhe bác Dong, cười cái coi nè

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Đang chờ cho bác Dong bình tâm lại vậy mà bác này lại có quả chữ ký chọc ngứa bác ấy.

Thôi kệ hắn, đừng nóng nhe bác Dong, cười cái coi nè

Tiến sĩ giấy như vầy mà sao không đơn điệu được ! Nói chung là luôn luôn không cần phải biết vì sao và tại sao nha ! Lãnh đạo thì phát biểu như trẻ con, hài hước. Quốc tế thì khinh bỉ, bị người ta ký đầu rồi thì về nhà im lặng thinh thích chẳng dám nói ai... giờ chỉ biết khóc thầm nước mắt đầm đìa chứ cười cái nổi gì hả chú Zorror !

Trang 662 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 162562612652660661662663664672712762 ... Cuối cùngCuối cùng