Trang 93 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 438391929394951031431935931093 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 921 đến 930 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Mấy hnay bận ko vào diễn đàn được mà nhiều ảnh đẹp quá
    Ai ăn thịt rắn mối không
    Ký bừa cho xong

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Nhìn cũng hay hay, chụp ban đem hay sao mà dùng Flash, với Bg đen tuyền? Cái vụ dùng Flash chụp hoa này, bác hiendiep là chuyên gia đó! Với e,thì vậy là đẹp rồi!

Hai cái hoa "bóc khói" này nhìn vui mắt, nhưng do sự chênh lệch ánh sáng hơi lớn giữa 2 cái nên cũng khó cho người xem! Ánh sáng đều hơn , hoặc nhấn vào cái hoa dưới chắc sẽ ấn tượng hơn!

Ồh, nhà chị LNK cái gì cũng có hết ta! Nhìn giống CD Cover! Thanks nhiều! Mà nhà chị có tên lửa hành trình hok? tặng e vài quả để e dự phòng trường hợp bác binhrau lên cơn!

$864

_DSC9764
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Dà, em cũng học hỏi nhiều từ ảnh của bác @hiendiep đấy chứ ạ.

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    @@Hay za ! Bác Ake không phải dân mê võ thuật rồi ( chính xác là Kim dung ) . 2 Nàng đó còn luyện gì nữa .....Luyện thì < Xuất kiếm lên không trung à >

Bác thì Về đâu mái tóc người thương còn Tui Người thương mái tóc về đâu !

865

Cám ơn bác. Cơ mà bác binhrau luyện Tịch tà kiếm pháp để gia nhập đội của em và Táo, chứ em mà luyện nữa thì đi đâu bây chừ???
    Hây dzà, em nói thiếu có mấy chữ mà gây cho các bác sự hiểu lầm sâu sắc, em xin thành thật nhận lỗi! Ý của em là, các chàng mà muốn chụp ra ảnh như thế thì phải luyện thành công Tịch tà kiếm pháp.

Dường như em thấy có phong trào flare ở đâu đây … Tìm trong kho ảnh trên flickr, mãi cũng tìm được 1 ảnh hoa mà có flare???,...

Hưởng ứng bác bassbuon cái coi

_DSC1187.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Haha em vắng vườn có một ngày mà em tưởng em đi lộn nhà, côn trùng, hoa cỏ, động vật các loại, dép guốc các kiểu..., thậm chí các bác còn bàn chuyện gì em đọc hông hiểu gì hết trơn. Công nhận khu vườn chúng ta sinh động và vui vẻ quá hihi.

DOF đẹp quá, bác chụp được khóm hoa cỏ này hay quá. Cho em nguyên khóm em chả biết chụp kiểu gì cả.

Trời, bác hoa_huongduong, dừng lại ngay, không được manh động. Đã đi tiềm thuốc bắc chưa? Nếu chưa thì dừng lại. Nhà em nhiều lắm, nó là trái của cây hoa nguyệt quế thì phải. Mai em sẽ ăn trước. Nếu 3 ngày tới bác ko thấy em vào vườn thì bác biết là trái này ko ăn được nhé

Dạo này bác chụp lên tay thật đó.

Ảnh mang sắc màu tươi vui, DOF đẹp và trông hơi ngộ nghĩnh, đáng yêu ạ.

Tuyệt đẹp, bác dongdigipics sau khi hội tụ ánh sáng đến cháy lens thì cũng hội tụ được tinh hoa đất trời thì phải (?!). Ảnh có độ nổi khối và tone màu cực kỳ ấn tượng.

Thể loại nào bác ake cũng chụp đẹp hết hihi. Con bọ ngựa màu này hiếm thấy.
    Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Mình là nữ nè, bác tặng đi ạ. Táo ơi, vô nhận quà... À, mà có cần gọi thêm bác binhrau hem Táo ui :D

P.S. Thật ra hẻm phải em ham quà, mà là tò mò muốn biết "mấy cái bông bảo bối" nó như thế nào

Loài hoa Sao nháy rất dễ trồng, giữa hoa màu vàng và hoa màu hồng thì mình thích hoa màu vàng hơn, khi nắng lên trông rất rực rỡ giống như thế này ạ.

Wow, background sạch đẹp và... có lẽ Tịch tà kiếm pháp đã phát huy công dụng rồi chăng
    Bởi vậy mình nói là nơi nào không có nữ thì nơi ấy không có hòa bình. Thớt nào mà toàn đực rựa không mà vắng bóng nữ thành viên tham gia thì thơt đó rất khô khan và tối ngày chém lộn nhau đầy đẫm máu !. Thớt nào có bạn nữ vào là thớt đó vui tươi và hòa bình hơn nhiều... không có chém lộn nhiều... hihihi...

Mình dành tặng hai bạn nữ trong vườn 2 cái bông hồng ngoc (Ruby) này tự phát sáng không cần đèn nha.

Hy vọng là 2 bạn thích, hihihi...

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Bởi vậy mình nói là nơi nào không có nữ thì nơi ấy không có hòa bình. Thớt nào mà toàn đực rựa không mà vắng bóng nữ thành viên tham gia thì thơt đó rất khô khan và tối ngày chém lộn nhau đầy đẫm máu !. Thớt nào có bạn nữ vào là thớt đó vui tươi và hòa bình hơn nhiều... không có chém lộn nhiều... hihihi...

Mình dành tặng hai bạn nữ trong vườn 2 cái bông hồng ngoc (Ruby) này tự phát sáng không cần đèn nha.

Hy vọng là 2 bạn thích, hihihi...
    Wow hai viên ruby rất đẹp, rất sang, vẻ đẹp xuất phát từ chính nó (từ trong ra) không có hột xoàn kim cương nào sánh bằng hết á. Cám ơn bác đã ưu ái cho phe tụi em. Tụi em quý hai viên ruby này lắm, nghe nói có bác trong này đòi mua với giá triệu đô gì đấy nhưng tụi em nhất định không bán lại, không bao vờ!

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Em thích ảnh này quá bác, không thể diễn tả bằng lời.
    Em nghĩ là tấm nào cũng đẹp một cách "không thể diễn tả bằng lời", không chỉ ảnh của battrangtea thôi, mà tất cả ảnh của các bác khác nữa ạ. Bởi vì ở đây đâu có ai thốt lên tiếng nào đâu, toàn gõ keyboard bụp bụp bụp, hoặc chỏ ngón tay vào màn hình smartphone bấm bấm bấm

Quote Được gửi bởi nhvtung View Post
    Bác @battrangtea đọc comment của bác thấy rất vui và hài hước, chắc bác là diễn viên hài phải không ạ hihi !
    Sao lại nói thế? Battrangtea có phải là diễn viên hài đâu nà???

Bởi vì diễn viên hài làm gì hài bằng bác í

Đối lập với "trai cong"

#870 - Gái thẳng

_DSC1220.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Chụp hoa với Flash không nhất thiết là phải chụp đêm
    Tôi xin giới thiệu vài ảnh - tùy theo ý thích của mình mà chỉnh công suất Flash
    # 871 Ảnh chụp bình thường lúc 15:30

NDD7661 by hiendiep, on Flickr

# 872 Cũng View đó nhưng với Flash cóc - chụp cùng thời điểm

NDD7663 by hiendiep, on Flickr

# 873 và với Flash rời Command bằng Flash cóc

NDD7665 by hiendiep, on Flickr

# 874 Với Flash rời chụp Mode M có thể chụp tốc 1/500s hay nhanh hơn - không bị khống chế tốc độ Sync ,

NDD7677 by hiendiep, on Flickr
    Được sửa bởi hiendiep lúc 04:25 PM ngày 24-11-2015
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Sau khi xem loạt ảnh của bác @hiendiep e kết luận: chụp với flash cóc là đẹp nhất các bác ạ!.......(hehe, lâu lâu e troll tí)

_DSC1203.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi batoan View Post

Ánh sáng đẹp quá bác ơi! Dạ yên thảo màu này em mới thấy lần đầu luôn, cảm giác khá ngọt ngào. :D

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Sau khi xem loạt ảnh của bác @hiendiep e kết luận: chụp với flash cóc là đẹp nhất các bác ạ!.......(hehe, lâu lâu e troll tí)

_DSC1203.jpg by Zorro Tran, on Flickr
    Loạt ảnh hoa dại trong nắng sơm này đẹp quá bác! Hoa này nhỏ, hơi khó chụp nhưng bác đã làm quá tốt ạ!

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Chụp hoa với Flash không nhất thiết là phải chụp đêm
    Tôi xin giới thiệu vài ảnh - tùy theo ý thích của mình mà chỉnh công suất Flash
    # 871 Ảnh chụp bình thường lúc 15:30

NDD7661 by hiendiep, on Flickr

# 872 Cũng View đó nhưng với Flash cóc - chụp cùng thời điểm

NDD7663 by hiendiep, on Flickr

# 873 và với Flash rời Command bằng Flash cóc

NDD7665 by hiendiep, on Flickr

# 874 Với Flash rời chụp Mode M có thể chụp tốc 1/500s hay nhanh hơn - không bị khống chế tốc độ Sync ,

NDD7677 by hiendiep, on Flickr
    Em cảm ơn những chia sẻ quý báu của bác @hiendiep. Nhất định em sẽ thử với cả flash cóc và flash rời. Cái ảnh nấm em chụp với flash rời, fill 1/8 công suất. Thường thì trong những trường hợp như vậy em chỉ cần flash cóc là đủ nhưng không biết vì lí do gì mà tối hôm trước em không giảm công suất đèn flash cóc được nên đành dùng flash rời. Tuy nhiên em chưa bao giờ thử chụp High sync speed, em đã thử tìm hiểu chế độ này cho đèn và máy của mình và em sẽ thực tập thử theo chia sẻ của bác ạ.
    Tặng bác @hiendiep ít sử quân tử nhà trồng ạ.

P201511-61 by Hương Thảo (ake), on Flickr

P201511-63 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Được sửa bởi ake lúc 09:30 PM ngày 24-11-2015

Trang 93 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 438391929394951031431935931093 ... Cuối cùngCuối cùng