Trang 77 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 27677576777879871271775771077 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 761 đến 770 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    $726
    Ốc đậu

_DSC9662
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Trời ạ, bác trồng đậu bắp sao mà nó cũng khác của người ta dữ vậy

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Cong dữ dzậy !

Bức ảnh nhìn đơn giản nhưng rất hay, cảm giác như đang chinh phục, một cách từ tốn nhưng quyết liệt ạ.

Quote Được gửi bởi batoan View Post

Bác batoan có biết là hồi sáng giờ em lướt qua 3 trái mận này đúng tám chục lần, mà lần nào cũng "bấn loạn" tinh thần vì thèm ko. Em rất thích ăn mận nhưng giờ nghe nói thuốc sâu quá nên em sợ, dù thực tình là em rất thèm, 3 trái mận ngon quá huhu...

Cám ơn bác Zorrotran đã xem ảnh

Ảnh này đẹp quá ạ. Góc chụp sáng tạo, ánh sáng đẹp, BG cũng đẹp lung linh. Ngắm ảnh cho người xem cái cảm giác vui vẻ, lạc quan về cuộc sống tươi đẹp xung quanh!

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Cám ơn bác @hoangviet đã thích ảnh. Em còn một trái sơ ri, đem ra mời các bác tiếp ạ.

#723.

Nhà chị nữa đó hả, chị hay quá, hôm nào em ghé thăm...mấy trái sơ ri nha, ngày gì mà vườn toàn trái cây hấp dẫn thế này, ực...ực...

Cong dữ dzậy !

Em thích ảnh này quá bác @dongdigipics, từ ánh sáng cho đến bố cục,... tuyệt vời bác ui!

Theo góp ý (quá hợp lí, chính xác) của bác @battrangtea em thử lại với 1 góc khác của gia đình này. :D

P201511-39 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Em cũng góp cái chuyện nhà nấm rồi đi ngủ!

P201511-36 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Chuyện nhà nấm dễ thương như một câu chuyện cổ tích bác ake ơi!

[B]
    $703

_DSC9607
    Em cực thích chụp con bọ rùa này, mà gần đây sao tìm hoài ko thấy. Có lần em bắt được 7-8 con bỏ vào cái hộp để đem về vườn nhà chụp, vừa mở nắp ra nó bay vèo...1...2...8 con trong vòng 3 nốt nhạc :D

Quote Được gửi bởi bassbuon View Post
    Sơ ri mất tiêu rồi thì mời các bác xơi dâu tây :D
    Welcome back, bác hiendiep với bác bassbuon lên ảnh Đà Lạt nhiều nhiều nhé.

Quote Được gửi bởi moitapchuphinh View Post
    2 tấm ảnh trên không thể nào mong manh hơn được nữa!
    Cầu chúc bác bình an.
    700
    "Xin cho đêm không có đạn bay
    Xin cho chim góp nhạc về trời....
    Xin cho tôi nguyên vẹn hình hài
    Cho tôi nghe lời hát cỏ cây...
    Cho quê hương giấc ngũ thật hiền
    Rồi từ đó tôi yêu em"(Lời bài hát Xin cho tôi-TCS)
    [IMG]DSC_4988 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]
    Lâu lắm mới "gặp" được bác moitapchuphinh, sao dạo này bác ít up ảnh quá vậy. Cho em hỏi năm nay bác có được mùa đậu bắp ko hihi : ).

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    #711 :

@tous : - đa tạ các bạn đã để tâm, tôi... không sao !
    - vắng chút xíu mà ảnh đã lên nhiều đến tối tăm mặt mũi..., thôi tôi đành úp một ảnh rồi cáo lui vậy !

(ảnh mộc )

100_1874 by luong van toan, sur Flickr
    Hoa bồ công anh luôn là nguồn cảm hứng sáng tác bất tận của em. Có lần em mang hạt từ Đà Lạt về trồng lên được vài cây mà sướng âm ỉ đến cả tháng. Đem khoe đứa bạn thân sống bên Úc nó nói bên này nó ngày đêm diệt ko lại "đám giặc cỏ" này vì nó phát tán rất nhanh. Đúng là người ta chỉ quý những gì người ta ko có thôi haha. Em cũng up hình em nó lên khoe kèm theo mấy dòng kể lể quá trình đây ạ:

Bức ảnh này tuy có vẻ bình thường nhưng rất đặc biệt với mình, bởi vì bông hoa bồ công anh trong ảnh do chính tay mình trồng và chăm bón từ một chiếc hạt nhỏ xíu bằng đầu kim cho đến hôm nay.

Bồ công anh là một loài cỏ dại hầu như rất bình thường ở những xứ lạnh. Nhưng nó rất đặc biệt ở xứ mình, một nơi khí hậu nóng và chỉ có hai mùa mưa nắng. Ngày mang những chiếc hạt bé li ti còn gắn những sợi lông trắng muốt bay bay, về ươm trong vườn nhà, mình hồi hộp sợ hạt không nảy mầm...Rồi 3 ngày, 4 ngày, 5 ngày...trôi qua, từng hạt, từng hạt nhú lên mầm xanh làm lòng mình khấp khởi vui mừng.

Những cây bồ công anh lớn lên rất chậm rãi vì thời tiết nóng quá. Càng lớn thì số cây còn sống sót chỉ đếm trên đầu ngón tay. Đến khi những chiếc lá to bằng 2 ngón tay thì chỉ còn đúng ...3 cây. Cả 3 cây đều ốm và gầy gò, nhỏ bé trông đến tội nghiệp...

Một ngày đẹp trời, bông hoa bồ công anh đầu tiên đã nở. Không như mình thấy ở Đà Lạt, bông hoa vàng của mình nhỏ xíu, cuống hoa bé và mong manh đến nổi không nâng được bông hoa, mình phải tìm cây chống đỡ...

Hôm sau, vừa đi làm về đã thấy hạt bồ công anh bung ra tròn xoe yêu ơi là yêu. Mình vừa lui cui cầm máy để ghi lại khoảnh khắc này thì một cơn gió vô tình lướt qua và những chiếc hạt với sợi lông trắng muốt lại bay đi tìm một vùng đất mới...Thật tuyệt!!! Bồ công anh của chị thật là kiên cường, vẫn lớn lên trong những điều kiện khó khăn nhất!

Mình chưa thấy trong mình ai trồng bồ công anh cả (hoặc có thể có nhưng mình không biết, hehe), nên cảm thấy một cảm giác rất tự hào, rất Yomost! :D

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Trời ạ, bác trồng đậu bắp sao mà nó cũng khác của người ta dữ vậy

Bức ảnh nhìn đơn giản nhưng rất hay, cảm giác như đang chinh phục, một cách từ tốn nhưng quyết liệt ạ.

Bác batoan có biết là hồi sáng giờ em lướt qua 3 trái mận này đúng tám chục lần, mà lần nào cũng "bấn loạn" tinh thần vì thèm ko. Em rất thích ăn mận nhưng giờ nghe nói thuốc sâu quá nên em sợ, dù thực tình là em rất thèm, 3 trái mận ngon quá huhu...

Ảnh này đẹp quá ạ. Góc chụp sáng tạo, ánh sáng đẹp, BG cũng đẹp lung linh. Ngắm ảnh cho người xem cái cảm giác vui vẻ, lạc quan về cuộc sống tươi đẹp xung quanh!

Nhà chị nữa đó hả, chị hay quá, hôm nào em ghé thăm...mấy trái sơ ri nha, ngày gì mà vườn toàn trái cây hấp dẫn thế này, ực...ực...
    Mình cảm ơn cô Táo đã xem ảnh và động viên.

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Em thích ảnh này quá bác @dongdigipics, từ ánh sáng cho đến bố cục,... tuyệt vời bác ui!

Theo góp ý (quá hợp lí, chính xác) của bác @battrangtea em thử lại với 1 góc khác của gia đình này. :D

P201511-39 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Cảm ơn bác Ake đã thích ảnh. Mình cũng rất thích tấm này của bác, quả thật bác đã diễn tả được 1 gia đình.

P.S: bạn nào thích ảnh mình sẽ gửi tặng file Hi-res, mình chỉ dành tặng bạn ảnh chứ không bán ảnh nha. Bạn ảnh nào thích tấm nào thì PM cho mình nha.

A bouqet for you !

A bouquet by Dong Digipics, on Flickr

Cảm ơn bác Ake đã thích ảnh. Mình cũng rất thích tấm này của bác, quả thật bác đã diễn tả được 1 gia đình.

P.S: bạn nào thích ảnh mình sẽ gửi tặng file Hi-res, mình chỉ dành tặng bạn ảnh chứ không bán ảnh nha. Bạn ảnh nào thích tấm nào thì PM cho mình nha.

A bouqet for you !

Trời, hoa gì đẹp quá bác ui, lần đầu tiên trong cuộc đời em mới thấy đó, cứ như những cuộn chỉ màu đỏ, trắng, hồng cuộn lại với nhau, thích ghê í.

Bác cho em hỏi bác có tặng ảnh chân dung của bác cho các bạn ảnh ko ạ?

Trời, hoa gì đẹp quá bác ui, lần đầu tiên trong cuộc đời em mới thấy đó, cứ như những cuộn chỉ màu đỏ, trắng, hồng cuộn lại với nhau, thích ghê í.

Bác cho em hỏi bác có tặng ảnh chân dung của bác cho các bạn ảnh ko ạ?
    Có... but only you... í lộn, chỉ dành tặng cho nữ thôi... í chết nhầm, nhưng mà chân dung mình già quá nên thôi ! haha...

A bouqet for you !

Cảm ơn bác đã thích câu chuyện của nấm.
    Lẵng hoa này lạ mà đẹp quá bác, như một bó hoa, cảm ơn bác đã gửi tặng!:D Không biết tên em nó là chi?

Chuyện nhà nấm dễ thương như một câu chuyện cổ tích bác ake ơi!

Hoa bồ công anh luôn là nguồn cảm hứng sáng tác bất tận của em. Có lần em mang hạt từ Đà Lạt về trồng lên được vài cây mà sướng âm ỉ đến cả tháng. Đem khoe đứa bạn thân sống bên Úc nó nói bên này nó ngày đêm diệt ko lại "đám giặc cỏ" này vì nó phát tán rất nhanh. Đúng là người ta chỉ quý những gì người ta ko có thôi haha. Em cũng up hình em nó lên khoe kèm theo mấy dòng kể lể quá trình đây ạ:

Bức ảnh này tuy có vẻ bình thường nhưng rất đặc biệt với mình, bởi vì bông hoa bồ công anh trong ảnh do chính tay mình trồng và chăm bón từ một chiếc hạt nhỏ xíu bằng đầu kim cho đến hôm nay.

Bồ công anh là một loài cỏ dại hầu như rất bình thường ở những xứ lạnh. Nhưng nó rất đặc biệt ở xứ mình, một nơi khí hậu nóng và chỉ có hai mùa mưa nắng. Ngày mang những chiếc hạt bé li ti còn gắn những sợi lông trắng muốt bay bay, về ươm trong vườn nhà, mình hồi hộp sợ hạt không nảy mầm...Rồi 3 ngày, 4 ngày, 5 ngày...trôi qua, từng hạt, từng hạt nhú lên mầm xanh làm lòng mình khấp khởi vui mừng.

Những cây bồ công anh lớn lên rất chậm rãi vì thời tiết nóng quá. Càng lớn thì số cây còn sống sót chỉ đếm trên đầu ngón tay. Đến khi những chiếc lá to bằng 2 ngón tay thì chỉ còn đúng ...3 cây. Cả 3 cây đều ốm và gầy gò, nhỏ bé trông đến tội nghiệp...

Một ngày đẹp trời, bông hoa bồ công anh đầu tiên đã nở. Không như mình thấy ở Đà Lạt, bông hoa vàng của mình nhỏ xíu, cuống hoa bé và mong manh đến nổi không nâng được bông hoa, mình phải tìm cây chống đỡ...

Hôm sau, vừa đi làm về đã thấy hạt bồ công anh bung ra tròn xoe yêu ơi là yêu. Mình vừa lui cui cầm máy để ghi lại khoảnh khắc này thì một cơn gió vô tình lướt qua và những chiếc hạt với sợi lông trắng muốt lại bay đi tìm một vùng đất mới...Thật tuyệt!!! Bồ công anh của chị thật là kiên cường, vẫn lớn lên trong những điều kiện khó khăn nhất!

Mình chưa thấy trong mình ai trồng bồ công anh cả (hoặc có thể có nhưng mình không biết, hehe), nên cảm thấy một cảm giác rất tự hào, rất Yomost! :D
    Cảm ơn nhà táo đã thích nhà nấm :D. Câu chuyện bồ công anh thú vị quá! Cuối năm ngoái trong chuyến đi Đà Lạt mình cũng đem về ít hạt giống nhưng chưa dám trồng vì sợ phát tán hạt giống ra xung quanh, rồi cây mọc tùm lum sẽ bị chửi. Nhưng nghe nói em nó khó sống ở quê em hai mùa mưa nắng như vậy, chắc hôm nào cũng sẽ trồng thử. Giờ thì chỉ có 1 bông bồ công anh vừa nhặt từ biển về, xin gửi tặng cô táo và cả nhà!
    P/S bông bồ công anh này nằm trên cũng bãi cỏ với nhà nấm, cách có mấy căn nhà thôi. :D

P201511-41 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Ba trái mận của Bác Batoan ngon quá ! Tôi nhìn mấy trái mận nầy lại nhớ mận ở Mỹ Tho , trái nhỏ mà dày cơm .

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Sáng sớm chưa ăn sáng vào thấy mấy trái này quất luôn. Quất xong phải đi lục cơm nguội k chết cái bao tử

#718 - Cơm nguội

@batrangtea đọc cmt của bác e cười đau cả bụng. Tấm hoa trinh nữ e đánh flash với chỉnh WB nó mới ra màu vậy đó bác ơi. Chưa có xiền mua flash rời xài tạm flash cóc cũng được việc.
    Cơm nguội mà đẹp quá vậy Bác Zorrotran , nếu là cơm mới nấu chắc còn đẹp hơn nhiều .

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Cám ơn bác @hoangviet đã thích ảnh. Em còn một trái sơ ri, đem ra mời các bác tiếp ạ.

#723.

Lại thêm một trái Sơ-ri nhìn thấy rất hấp dẫn nữa rồi , xin nhường Cô Táo để xơi cho đủ cặp vậy .
    Nếu là tôi , trước khi chụp tôi phải tìm cách lấy bớt ít nhất hai lá bên dưới , bên phải và bên trái để cho hình bớt rối .

$726
    Ốc đậu

_DSC9662
    Giỏi quá là giỏi , tìm ở đâu ra một trái đậu bắp mà lần đầu tiên tôi thấy nó uốn cong xoắn ốc đến như vậy .
    Tôi hỏi nhỏ Bác Battrangtea , hình như Bác hay đi tìm của lạ lắm phải không ?

Cong dữ dzậy !

Hình lạ và đẹp lắm Bác Dongdigipics!
    Nhìn hình Avatar của Bác quá trẻ như vậy mà sao Bác bảo là già , hơi lạ nhe .

Trang 77 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 27677576777879871271775771077 ... Cuối cùngCuối cùng