Trang 346 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 246296336344345346347348356396446846 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,451 đến 3,460 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Ảnh này đã quá, mình thích style này, cho copy cái ý tưởng nghe @doi08, cảm ơn trước nè!

Chỉ là em trả nợ ảnh thôi, không lại bị đổi tên thành Hứa ake, kkk!

P201603-02 by Hương Thảo (ake), on Flickr

@Tea : hoa này mới trồng 2 chậu, nở nhiều và lâu tàn lắm, nhưng ảnh thì không có nhiều ý tưởng, có gợi ý gì hông nè. :D
    Hoa trắng nầy là đúng chủ đề HMT rồi Bác Ake , còn tới hơn hai tuần nữa thế nào Bác cũng tìm được ý tưởng hay .

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Hehe..., nói vậy chứ, có hình nè, định giấu hình mang đi dự thi HMT nhưng thôi, úp luôn, để em tìm chụp tấm khác dự thi vậy...

IMG_9893 by Dong Digipics, on Flickr
    Hoa trắng nầy quá đẹp Bác Đông ! Thế nào Bác Đông cũng còn vài tấm còn đẹp hơn tấm nầy nữa rồi .

Quote Được gửi bởi phucphamh View Post
    Biết bác mà, thích chọc ghẹo anh em thôi, có vậy mà vui!
    Bác @dongdigipics mà chụp close up là mình chỉ biết đứng xa dòm thôi vì trình mình chụp chưa tới, hihi. Vui nhé bác!

Ấy da, bác @binhrau lại khéo nói rồi, nhìn xuống thì không ai bằng mình, chứ nhìn lên thì thua hàng vạn người đó bác, hehe.
    P/S: hôm nay mới thấy được chân dung nhiếp ảnh gia @binhrau ở trang #333 đó nha, còn phong độ dữ, hihi.

Tãn mạn tí nhưng không quên góp tí hoa.

Ảnh đẹp lắm Bác Phucphanh !

Biết bác mà, thích chọc ghẹo anh em thôi, có vậy mà vui!
    Bác @dongdigipics mà chụp close up là mình chỉ biết đứng xa dòm thôi vì trình mình chụp chưa tới, hihi. Vui nhé bác!

Ấy da, bác @binhrau lại khéo nói rồi, nhìn xuống thì không ai bằng mình, chứ nhìn lên thì thua hàng vạn người đó bác, hehe.
    P/S: hôm nay mới thấy được chân dung nhiếp ảnh gia @binhrau ở trang #333 đó nha, còn phong độ dữ, hihi.

Tãn mạn tí nhưng không quên góp tí hoa.

Chủ thể rõ nét, đẹp lắm bác.

Em cũng vui là 9 khoe ảnh là 10 bác ạ, hehe... nhưng mà bác quá khen em rồi, em cũng thuộc hàng "ảnh xấu kinh niên" thôi bác à. Kính chúc bác luôn vui và khỏe !

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Hoa trắng nầy là đúng chủ đề HMT rồi Bác Ake , còn tới hơn hai tuần nữa thế nào Bác cũng tìm được ý tưởng hay .

Hoa trắng nầy quá đẹp Bác Đông ! Thế nào Bác Đông cũng còn vài tấm còn đẹp hơn tấm nầy nữa rồi .

Em cảm ơn bác, em cũng không hết hoa màu trắng rồi, em cũng không biết nữa chắc em phải đi chụp ảnh mới tiếp để có HMT, thôi thì "mưu sự tại nhân thành sự tại thiên vậy !" có nghĩa mỗi lần chụp xong tấm nào mang dự thi phải cúng khấn vái như Tea mới đạt giải ! hahaha...

IMG_9913 by Dong Digipics, on Flickr

cho tớ ké với nào

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post

Thank bác nhé!
    Ảnh high key đẹp quá bác, nhìn như tranh i!

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Chủ thể rõ nét, đẹp lắm bác.

Em cũng vui là 9 khoe ảnh là 10 bác ạ, hehe... nhưng mà bác quá khen em rồi, em cũng thuộc hàng "ảnh xấu kinh niên" thôi bác à. Kính chúc bác luôn vui và khỏe !

Em cảm ơn bác, em cũng không hết hoa màu trắng rồi, em cũng không biết nữa chắc em phải đi chụp ảnh mới tiếp để có HMT, thôi thì "mưu sự tại nhân thành sự tại thiên vậy !" có nghĩa mỗi lần chụp xong tấm nào mang dự thi phải cúng khấn vái như Tea mới đạt giải ! hahaha...

IMG_9913 by Dong Digipics, on Flickr
    Mới demo ảnh hoa trắng mà đã đẹp vậy rồi, bác mà xuất chiêu là anh em té hết, hi.

Bông này là bông gi vậy bác ake? E thấy màu trắng của nó nhìn đã quá, trắng tinh! Công nhận là Gear của bác chụp ra màu trắng này đẹp quá. Cái bông này vô tay "chiên gia giọt nước" như bác ake đây thì ..còn hỏi thêm ý kiến, ý cò gì nữa! Cuộc thi HMT lần này gay cấn lắm đây, hứa hẹn gây khá nhiều khó khăn cho việc Vote ảnh đây! Ah, sáng nay nghe K-1 đã dzìa vn rồi! Ngóng hình quá bác!

Bác Dong phung phí HMT trắng quá, bác không thi pic này thì "đá" qua e, e thi, lỡ nhờ "cúng vái" mà đạt giải, e chia cho bác 50-50! hic

Nhìn mấy cái bông thò thò thế này tự dưng nhớ tới cây kéo quá!

Mới demo ảnh hoa trắng mà đã đẹp vậy rồi, bác mà xuất chiêu là anh em té hết, hi. -by Phucphamh
    Pic này mà xoay ngang lại, giống cái vòi tắm lắm đó bác phucphamh! phông nền lại có nhiều bong bóng xà phòng thế này thì càng giống,kk. Bác Dong xạo xạo vậy đó, chứ.. thi ảnh xấu hoắc àh! Ảnh đẹp mang đi nướng hết gòi! Còn đâu mừh thi!
    Chừng nào thi chủ đề: Hoa hậu Ruồi thì mới đáng gờm!
    $4395

_DSC6622
    by Cfphoto pham, on Flickr

P/s:Nay xuất hiện thêm Hứa binhrau nữa gòi!
    Được sửa bởi battrangtea lúc 09:21 AM ngày 03-03-2016

# 4396 Hoa Lan mới nở

Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Đang có cái lens 40f2.8 micro cũng hay vứt lăn lóc, khi nào muốn thử qua anh cho mượn chụp ;-)
    Hehe, tối nay xong việc em qua liền, qua liền
    Em cám ơn anh trước nha!

#4397 Này thì hoa trắng, có nhiêu up hết, không có ảnh thi tính sau vậy

xuyen chi by Bui Dac Khanh, on Flickr

Quote Được gửi bởi nguoi_doi08 View Post
    Hehe, tối nay xong việc em qua liền, qua liền
    Em cám ơn anh trước nha!

#4397 Này thì hoa trắng, có nhiêu up hết, không có ảnh thi tính sau vậy

xuyen chi by Bui Dac Khanh, on Flickr
    Trưa mai là tốt nhất vì 1 em trong hội đang mượn, anh sẽ lấy về giao cho em ;-)
    D7100 + 50f1.8G

Thank bác nhé!

Mới demo ảnh hoa trắng mà đã đẹp vậy rồi, bác mà xuất chiêu là anh em té hết, hi.

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Bông này là bông gi vậy bác ake? E thấy màu trắng của nó nhìn đã quá, trắng tinh! Công nhận là Gear của bác chụp ra màu trắng này đẹp quá. Cái bông này vô tay "chiên gia giọt nước" như bác ake đây thì ..còn hỏi thêm ý kiến, ý cò gì nữa! Cuộc thi HMT lần này gay cấn lắm đây, hứa hẹn gây khá nhiều khó khăn cho việc Vote ảnh đây! Ah, sáng nay nghe K-1 đã dzìa vn rồi! Ngóng hình quá bác!

Bác Dong phung phí HMT trắng quá, bác không thi pic này thì "đá" qua e, e thi, lỡ nhờ "cúng vái" mà đạt giải, e chia cho bác 50-50! hic

Nhìn mấy cái bông thò thò thế này tự dưng nhớ tới cây kéo quá!

Pic này mà xoay ngang lại, giống cái vòi tắm lắm đó bác phucphamh! phông nền lại có nhiều bong bóng xà phòng thế này thì càng giống,kk. Bác Dong xạo xạo vậy đó, chứ.. thi ảnh xấu hoắc àh! Ảnh đẹp mang đi nướng hết gòi! Còn đâu mừh thi!
    Chừng nào thi chủ đề: Hoa hậu Ruồi thì mới đáng gờm!
    $4395

_DSC6622
    by Cfphoto pham, on Flickr

P/s:Nay xuất hiện thêm Hứa binhrau nữa gòi!
    Hehe... các bác cứ yên tâm, em toàn lựa mấy tấm ảnh xấu đi dự thi không à... nên lần nào dự thi cũng bị loại ngay tự vòng đầu rồi.

@Tea: sao chú lại rủ rê tui để tuồn ảnh cho chú dự thi hả ? mình thích mang ảnh xấu nhất đi dự thi... hehe... sốc hàng chưa chú ! kakaka...

Sao bổng nhiên mình thích HMT quá !

IMG_9858 by Dong Digipics, on Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:58 AM ngày 03-03-2016

Thank bác nhé!

Sorry là em có lời chào muộn đến bác @phucpham. Ảnh này tuyệt từ bố cục, ánh sáng đến màu sắc, và like nhất là bokeh. Mơi mốt mà có thi hoa màu vàng em sẽ bình chọn cho ảnh này của bác.

@Tea : hoa trắng đó là Mai chỉ thiên, màu trắng mà được thế mình nghĩ là do em Vivitar, nói thật em này chụp lên không dám động gì đến màu sắc hết, vì em nó đã làm quá tốt khoảng này rồi. Hoa này nếu focus kỹ cái nhụy vàng ở giữa thì đúng là hỏa tiễn như bác @dong gợi ý luôn. Cía chữ đỏ đậm trên mà đọc ngược lại thì cứ tưởng mình sở hữu K-1 chứ, kkk. Hàng mẫu về thôi @Tea ơi, hàng order thì phải sang tháng tư, nhưng với mình thì ước mơ chỉ là mơ ước :-(

@hoangviet : em cũng hy vọng thế, nhưng chắc là cạn ý tưởng rồi ạ, ngày nào cũng xách ra chụp mà toàn là ảnh na ná nhau thôi, chắc cuối tuần em sẽ cho thêm vài giọt nước. Ảnh #4391 bác chụp ngược sáng sao mà tuyệt quá, low key em chơi tàm tạm chứ high key là em thua toàn tập.

Nhân tiện hôm nay là ngày 3/3, em lên cái ảnh chả liên quan gì. :D

P201603-03 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Trang 346 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 246296336344345346347348356396446846 ... Cuối cùngCuối cùng