Trang 481 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 381431471479480481482483491531581981 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,801 đến 4,810 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi moitapchuphinh View Post
    Cho mình hòi ngu tí,nếu up hình lên flickr rồi gởi link cho Táo,mai mốt công bố hình thì sẽ biết tác giả là ai rồi sao?
    Theo tôi nghĩ thì chỉ có mình cô Táo chủ xướng là biết mà thôi, bời vì hình không nên để chữ ký là vậy, không biết đúng không, nhờ các bác khác vào giải thích thêm hộ ạ.
    What will be, will be

https://flic.kr/ps/2rfr2y

Quote Được gửi bởi Bamboo12 View Post
    Theo tôi nghĩ thì chỉ có mình cô Táo chủ xướng là biết mà thôi, bời vì hình không nên để chữ ký là vậy, không biết đúng không, nhờ các bác khác vào giải thích thêm hộ ạ.
    Quote Được gửi bởi moitapchuphinh View Post
    Cho mình hòi ngu tí,nếu up hình lên flickr rồi gởi link cho Táo,mai mốt công bố hình thì sẽ biết tác giả là ai rồi sao?
    Anh Bamboo12 nói đúng rồi ạ. Chỉ có mình em biết là ảnh nào của TG nào. Chính vì vậy nên mọi người mới ko ghi chữ ký lên ảnh để đảm bảo cuộc thi thú vị, bất ngờ và công bằng. Còn nữa, có lẽ bác moitapchuphinh lăn tăn vụ Bbcode trong Flickr nó có đoạn "<tên ảnh> by <tên TG>" phải ko ạ. Em sẽ xóa đoạn đó.

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Chú dế của em sau khi trốn thoát khỏi chú gà của bạn Cfphoto thì từ 0g hôm nay cũng đã bị nàng Táo bắt giam lỏng! Chưa có thời gian tìm ảnh lá nên em post ảnh hỗn hợp trước vậy!

#4.679:

Rất xin lỗi em phải vì đại nghĩa diệt thân. Em hứa sẽ cho ẻm ăn uống đầy đủ trong 1 tuần. Chủ nhân chú dế nhớ gửi ảnh dự thi nhé!.

Các bác nhớ ủng hộ em nhé, đặc biệt là chị LNK!

Chà chà em sao giống dân khoan cắt bê tông í nhỉ. : ))). Lỡ rồi spam tiếp:

"Trung tâm công nghệ hóa màu vừa cho ra đời 1 sản phẩm
    đó chính là keo dính chuột, à không nhầm, thi lá đẹp
    Thi lá đẹp không độc hại
    không gây ô nhiễm môi trường
    đặc biệt thi lá đẹp còn có thể giúp xả stress và vui vẻ nhiều lần..."

: )))

Bác nào ở VN mới biết cái spam thần thánh này, từ Bắc chí Nam, từ thành phố tới nông thôn, khắp hang cùng ngõ hẻm : -)))

Chiếc dép thời gian

DSC08201.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Ảnh này là trong sáng..

Ảnh này là trong ..tối! khà khà,..

ảnh của mọi người, ảnh nào cũng đã, bởi vậy cái topic này nó cứ níu "tay" e suốt!.

@anh Son Nguyen: Nếu anh gởi link trên Flickr thì nguy cơ bị phát hiện tác giả là khá cao, Kể cả khi táo_xanh không cho dẫn Link sang Flickr từ 4rum ( Trừ khi file ảnh đã xóa hết Exif và chọn chế độ ẩn). Nhiều khi đấy lại là một lợi thế, ha ha! E sẽ dùng 2 hot trong cuộc thi lần này!

Pic này là một ví dụ, (e cho chế độ ẩn bên Flickr, không biết mọi người có thấy ảnh "quá trời đẹp" này của e hok?)
    $46.80

Được sửa bởi Cfphoto lúc 09:52 AM ngày 17-04-2016

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Anh Bamboo12 nói đúng rồi ạ. Chỉ có mình em biết là ảnh nào của TG nào. Chính vì vậy nên mọi người mới ko ghi chữ ký lên ảnh để đảm bảo cuộc thi thú vị, bất ngờ và công bằng. Còn nữa, có lẽ bác moitapchuphinh lăn tăn vụ Bbcode trong Flickr nó có đoạn "<tên ảnh> by <tên TG>" phải ko ạ. Em sẽ xóa đoạn đó.

Rất xin lỗi em phải vì đại nghĩa diệt thân. Em hứa sẽ cho ẻm ăn uống đầy đủ trong 1 tuần. Chủ nhân chú dế nhớ gửi ảnh dự thi nhé!.

Các bác nhớ ủng hộ em nhé, đặc biệt là chị LNK!

Chà chà em sao giống dân khoan cắt bê tông í nhỉ. : ))). Lỡ rồi spam tiếp:

"Trung tâm công nghệ hóa màu vừa cho ra đời 1 sản phẩm
    đó chính là keo dính chuột, à không nhầm, thi lá đẹp
    Thi lá đẹp không độc hại
    không gây ô nhiễm môi trường
    đặc biệt thi lá đẹp còn có thể giúp xả stress và vui vẻ nhiều lần..."

: )))

Bác nào ở VN mới biết cái spam thần thánh này, từ Bắc chí Nam, từ thành phố tới nông thôn, khắp hang cùng ngõ hẻm : -)))
    Trời, chơi chiêu Ma- kết- tinh Keo dính chuột luôn áh! Chiêu này là chiêu ma-ket-tinh hiệu quả nhất ở vn đó!

Bác Zorr lần này không giành giải "gởi ảnh sớm nhức" ah, e nhường bác đó, e giành cái Cup.

$4681

_DSF2422
    by Cfphoto pham, on Flickr

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post

Bác Zorr lần này không giành giải "gởi ảnh sớm nhức" ah, e nhường bác đó, e giành cái Cup.

$4681

E nói rồi hôm trước đó, bác mà giành cup nữa là e nghỉ chơi.

DSC08214.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    E nói rồi hôm trước đó, bác mà giành cup nữa là e nghỉ chơi.

DSC08214.jpg by Zorro Tran, on Flickr
    Bác đừng mần khó e vậy chứ, dù thế nào, e cũng sẽ quyết tâm giành Cup. Các bác muốn cản e, thì ra "tuyệt chiêu" đê.

$46.83

_DSF1672
    by Cfphoto pham, on Flickr

Nóng quá em lên ảnh ủng hộ cuộc thi lá!

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post

@anh Son Nguyen: Nếu anh gởi link trên Flickr thì nguy cơ bị phát hiện tác giả là khá cao, Kể cả khi táo_xanh không cho dẫn Link sang Flickr từ 4rum ( Trừ khi file ảnh đã xóa hết Exif và chọn chế độ ẩn). Nhiều khi đấy lại là một lợi thế, ha ha! E sẽ dùng 2 hot trong cuộc thi lần này!

Pic này là một ví dụ, (e cho chế độ ẩn bên Flickr, không biết mọi người có thấy ảnh "quá trời đẹp" này của e hok?)
    $46.80

Đúng rồi, em nghĩ mọi người nên để ảnh trên Flickr ở chế độ Private để ko ai xem được tác giả, vậy mới ly kỳ.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Đúng rồi, em nghĩ mọi người nên để ảnh trên Flickr ở chế độ Private để ko ai xem được tác giả, vậy mới ly kỳ.
    Đồng ý với cô Táo và @Tea vụ này. Tuy nhiên như em trước giờ toàn up ảnh Public nên cũng ngỡ ngàng không biết set Private cho ảnh như thế nào??? Sau một lúc mài mò thì cũng biết được cách làm. Nhân tiện có thể các bác cũng đã biết rồi nhưng chắc cũng có bác gà như em nên em làm luôn 1 hướng dẫn nho nhỏ bằng hình cho các bác tham khảo.
    PS : em làm trên account flickr free của em, không biết là trên account pro thì có khác hay không? Các bác có kinh nghiệm vụ này thì góp ý thêm giùm ạ! Chúc cuộc thi lần này thành công tốt đẹp.

Trước hết, theo em thấy thì có 2 cách để set Private (phần viewing thôi nhé). Một là khi đã up ảnh lên xong muốn thay đổi public (t/h này thì link ảnh cũng sẽ thay đổi theo luôn, flickr sẽ có mesage cảnh báo khi các bác thay đổi). Hai là set private luôn lúc upload ảnh.
    Cách 1 : Thay đổi Private viewing với ảnh đã upload (click vào ảnh để xem ảnh gốc trên flickr ạ)

Private_cach1 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Cách 2 : Set Private viewing khi upload ảnh (click vào ảnh để xem ảnh gốc trên flickr ạ)

Private_cach2 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Ngoài ra sau khi up ảnh ở chế độ private thì mặc định các bác cũng sẽ không thấy ảnh này khi mở Photostream, muốn xem ảnh đã Private các bác làm như sau nhé! Chọn đổi từ Public --> View all.

Private_view by Hương Thảo (ake), on Flickr

Nếu có chỗ nào chưa chính xác hoặc chưa đầy đủ thì nhờ các bác góp ý thêm ạ!

Trang 481 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 381431471479480481482483491531581981 ... Cuối cùngCuối cùng