Trang 62 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 12526061626364721121625621062 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 611 đến 620 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    E không biết anh Bồ công nói những gì với em Hoa hồng, nhưng mà e thấy dzính rồi đó bác bassbuon

Dongdigipics tạo được cái vòng tròn ở BG hay quá! E không biết khế này chua hay ngọt, nhưng màu sắc thì ngọt ngào quá! nhẹ nhàng nữa!

E phải cập nhật kiểu tạo dáng này về cho mấy model nhà e mới được bác Zorro! E không hiểu xì tai của nhà bọ cho lắm, chỉ cảm nhận là: "thằng kia, mày ngon nhào dzô, ta cho phát" ( mà lão bọ này có màu sắc ấn tượng ghê)

Pic này của bác binhrau, thoạt nhìn thấy bình thường, nhìn kỹ lại thấy bình thường! ( khà khà).
    Quay chỗ khác, rồi nhìn lại, nó không bình thường chút nào! ( Cái này thuộc về một loại ngôn ngữ không có ngôn từ).

Pic này bác ake gãy đúng chỗ đau của e! hic! Bác chỉ e cách làm hỏng cái Lens để chụp được cái hình giống của bác với! đúng với từ "đại tiệc màu sắc-ánh sáng"

Pic này của chị táo mang được ánh nắng, chỉ là sự hiện thân của ánh nắng trong một hình dạng chưa ưng mắt! Có thể có một sự vội vàng chăng!

Ừh thì chị táo coi ngày nào tốt, tụ tập ACE đi cafe, chụp hoa một bữa! E sẽ theo để chụp mấy con bọ (cho nó không đụng hàng)
    $593

_DSC9682
    by Cfphoto pham, on Flickr
    @battrangtea, em định em yêu khoa học với em lens đó, nhưng mở khó quá nên lắp lại dùng tiếp, may mà vẫn cho ra ảnh ạ. Con bọ #593 quá đỉnh, em ước gì có thể chụp được bọ như thế.

Chúc vườn ngày mới vui với chút hoa nhà trồng được ạ. :D

P201511-25 by Hương Thảo (ake), on Flickr

@@Vẫn còn huê bác Battrangtea cho cào cào ăn bớt bông lúa nên tui mất giải thưởng . Lên Bạch đà sơn trang đem con này về dớp bác 1 phát mới hả giận !

Có lá nên đánh số luôn !

596

Quote Được gửi bởi ake View Post
    @battrangtea, em định em yêu khoa học với em lens đó, nhưng mở khó quá nên lắp lại dùng tiếp, may mà vẫn cho ra ảnh ạ. Con bọ #593 quá đỉnh, em ước gì có thể chụp được bọ như thế.

Chúc vườn ngày mới vui với chút hoa nhà trồng được ạ. :D

P201511-25 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Hãy yêu luôn và ngay đi bác! thế nào cũng có cái ống đựng viết mới cho mấy nhóc! khà khà.

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    @@Vẫn còn huê bác Battrangtea cho cào cào ăn bớt bông lúa nên tui mất giải thưởng . Lên Bạch đà sơn trang đem con này về dớp bác 1 phát mới hả giận !

Có lá nên đánh số luôn !

596

Trời ..., mấy chiếc lá nhúc nhít của bác làm e dựng hết cả lông cả tóc:
    $597

_DSC9820
    by Cfphoto pham, on Flickr

Thấy nhà cửa rộn ràng quá, em post một ảnh hoa xin lời bình ảnh từ các bác ạ

#598.

#599:

Xin chúc mừng nhà mới đông vui của anh Hoàng Việt , kính chúc các bạn ảnh vui vẻ !

DSC01829 by luong van toan, sur Flickr

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Bông hoa của bác có sự chuyển màu rất đẹp, DOF cũng khá ấn tượng. Tuy nhiên sao em thấy bố cục chưa ổn lắm, cái phần không gian bên trên bác chừa quá nhiều. Nếu là em, em sẽ hạ thấp máy xuống chút nữa sao cho phần cao nhất của cành hoa nằm khoảng 2/3 ảnh.

Bức ảnh đẹp quá bác, bố cục rất chi là thanh thoát, duyên dáng, ánh sáng xuyên qua những chiếc lá xanh non óng ánh tạo cho người xem cảm giác tươi vui, nhẹ nhàng, thư thái...Em cũng có lá non nhưng ko đẹp bằng:

Leaves by RedLantern Photography, on Flickr

P/s: Cảm ơn bác @hoa_huongduong vì chùm xoài ngon quá, em hồi tối giờ chỉ có húp cháo vì ê răng ko ăn cơm nổi. Hy vọng các bác và các anh chị em trong vườn mình sớm có dịp ngồi cùng nhau để em có cơ hội mời cà phê cả nhà mình chắc vui lắm!
    Em cám ơn bác đã nhận xét , em sẽ chú ý hơn về bố cục, đúng là em cũng thấy phần trên hơi thừa nhưng crop lại nó cứ thế nào ý nên em lại để vậy. Ảnh trên có ánh sáng tuyệt đẹp ạ !
    Bác @battrangtea ảnh #585 có ánh sáng và góc chụp hay quá, nhìn rất hút .

_DSC9831.jpg by Zorro Tran, on Flickr

$585

_DSC9844
    by Cfphoto pham, on Flickr[/CENTER][/QUOTE]

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Thấy nhà cửa rộn ràng quá, em post một ảnh hoa xin lời bình ảnh từ các bác ạ

#598.

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    #599:

Xin chúc mừng nhà mới đông vui của anh Hoàng Việt , kính chúc các bạn ảnh vui vẻ !

DSC01829 by luong van toan, sur Flickr

Quote Được gửi bởi nhvtung View Post

Ảnh các bác thật đẹp về màu sắc và độ nét, tôi chỉ có thể nói bao nhiêu thôi còn lại xin dành cho bác chủ vườn và battrangtea là người có khiếu hài hước và nhận xét tinh tế của vườn

@tao_xanh: Cám ơn cô Táo đã ăn xoài, tính trả thù cô táo tôi làm cho tôi mắt mủi tèm nhèm nên gửi xoài cho cô ăn để cho cô ê răng và đau bụng mới hả giận ,nhưng bây giờ thì hết giận rồi vì nếu còn giận thì sẽ không uống đươc cafe cô Tao đãi he he... .Gửi tặng cô Tao đoá hoa giảng hoà

Trang 62 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 12526061626364721121625621062 ... Cuối cùngCuối cùng