Trang 916 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4168168669069149159169179189269661016 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,151 đến 9,160 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Bạn nói đúng màu không đc tươi.Mình chụp giờ vàng''1g" nên nó ra như vậy đó hihi.

#9603 Cố gắng kiếm tấm tròn tròn tham gia với các bác.
    DSC_3966 by nguyen nguyen, trên Flickr

Quote Được gửi bởi blueskysg View Post
    Cám ơn VKH và bác HV đã xem và thích ảnh.

9055

Chinon 50/1.4
    Mấy ảnh gần đây của Lu đẹp lắm. Lu có góc nhìn, góc chụp rất duyên!

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    Vô ảnh hoa chớ giề, e cũng học lén được mấy kiểu nà:
    $9056

_DSC2791
    by Cfphoto pham, on Flickr

Mà chắc chơi không nổi Ông Già Râu này rồi, "Tẩu vi thượng .. cẳng!":

$9057

_DSC2797

Đẹp quá, hôm nào cho em mượn test lens này với anh Ti.

Wow, mềm mại quá, yểu điệu thục nữ quá! có bị ảnh hưởng gì từ binhrau vs táo_xanh không B'Lu??

$9058

DSC00312

Cái chủ thể này rất khó chụp được ảnh đẹp. Nếu em hoặc em tin là nhiều người, nếu gặp cây này sẽ bấm ra tấm xấu mù. Vậy mà anh Ti chụp đẹp thật.

Hai câu thơ mang nổi niềm tinh tế, Chủ thể nhẹ nhàng, nhưng tone hình có chút hơi nhốm màu thời gian nên thay vì là thanh thoát nhẹ nhàng, nó mang nhiều hoài niệm, chắc chủ ý của người chụp. Set up tinh tế khi dựng 2 trang sách phía sau bông hoa, tạo cảm giác như một bó hoa cầm tay. Riêng cái ly, thì cái tay cầm của nó quay ra phía ngoài thì mới là thuận, ít khi thấy nó quay vào trong như thế, nếu là thuận tay trái, cái ly sẽ nằm bên trái, thuận tay phải cái ly nằm bên phái, nhưng tay cầm luôn quay ra phía ngoài. Thêm một quyển sách bên trái để cân đối với cái ly bên tay phải, tạo frame hướng ánh nhìn vào bông hoa, ra cửa sổ cũng là một điểm cộng rất tinh tế! Rẩt ngưỡng mộ, rất đáng để học hỏi.
    Các bác nhà ta có đồng ý với nhận xét của e không ah?
    -----------
    $9060

PICT3259
    Cảm ơn anh đã nhận xét vô cùng tinh tế. Tấm này hồi tối mệt mà ráng ngồi blend màu nên theo em là ko đạt. Chỉ được 6/10 điểm theo tiêu chí của em. Mệt nên lười xóa. Cái ly anh nói rất đúng. Em để ngược vậy để nó giữ được quyển sách, vì sách dày quá ko mở ra 2 bên được. Nói chung ảnh này đối với em ko đạt.

Tấm nào chụp có nền là miếng ván gỗ là em đuối lắm. Miếng ván này là miếng lót cục nóng máy lạnh, phải khiêng nó xuống để lấy miếng ván. Hôm kể anh Hưng, em Huy và anh anhlp ai cũng cười và khen Táo thật mạnh mẽ haha.

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Thêm dầu vào lửa nào, nụ đây nụ đây
    DSC_9204 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    @LNK: Cho a nợ mấy hôm nhé, sẽ có bài tường thuật ;-)
    Đẹp và vui tươi anh ạ.

Từ hồi bé tí em đã thích mê những quả táo này: em thích ngắm, thích ngửi hương thơm, thích nhâm nhi từng chút một. Những năm 198x, ăn táo này thì là điều xa xỉ hihi. Tức quá em đã quyết tâm gieo trồng mãi nhưng ko thành. Hồi đó khoảng 7, 8 tuổi luôn ấp ủ ước mơ trồng để ăn cho thỏa lòng loại táo này. Món quà em thích nhất trong ngày sinh nhật ko phải hoa mà là những quả táo xinh...

Cám ơn bạn Táo đã thích ảnh. Có cái bông này chụp hoài mà không được như bạn Táo chụp. Klq nhưng hồi nhỏ bứt cái bông này rồi thổi, đứa nào mà còn 1 cái hạt như Táo chụp hôm trước là sau này ở giá...Mình không muốn ở giá nên thổi nhè nhẹ để còn giữ lại chụp hình....Bạn Táo thổi hết chỉ còn 1 cái mà vẫn không bị ở giá...chắc là có dùng tay bứt ra bớt...
    9605

Sigma 60-200/4

Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    Nhìn tinh khôi thiệt.Nhưng bạn đã phạm qui rồi nhé cái này hình như là nhụy thì đúng hơn là NỤ hihi.
    hi hi, nó là Nụ đấy Chinguyen!

$9066
    (Stt bị sai ở post của Chinguyen rồi nhé, E set lại rồi đó)

PICT3264
    ------------
    Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    DSC_3175 by nguyen nguyen, trên Flickr
    Pic này người xem có thể cảm nhận được độ mềm của cái búp bông! ánh sáng đẹp, bố cục cho cái búp này là hơi khó! hihi
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 02:45 PM ngày 13-10-2016

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Từ hồi bé tí em đã thích mê những quả táo này: em thích ngắm, thích ngửi hương thơm, thích nhâm nhi từng chút một. Những năm 198x, ăn táo này thì là điều xa xỉ hihi. Tức quá em đã quyết tâm gieo trồng mãi nhưng ko thành. Hồi đó khoảng 7, 8 tuổi luôn ấp ủ ước mơ trồng để ăn cho thỏa lòng loại táo này. Món quà em thích nhất trong ngày sinh nhật ko phải hoa mà là những quả táo xinh...

Pic này tuyệt vời!
    (a chưa hiểu ý về 1/2 quả táo nằm trên bàn lắm)
    Lens a chụp mấy cái bokeh bong bóng là Minolta AF, e muốn thử thì hôm nào cafe a mang theo cho, trên Canon chắc hơi khó, chưa có ngàm thích hơp, body Sony thì Ok.
    ---------
    $9067

PICT2417

Oh cám ơn bác bây giờ mình mới thấy hoa này.

Quote Được gửi bởi blueskysg View Post
    Cám ơn bạn Táo đã thích ảnh. Có cái bông này chụp hoài mà không được như bạn Táo chụp. Klq nhưng hồi nhỏ bứt cái bông này rồi thổi, đứa nào mà còn 1 cái hạt như Táo chụp hôm trước là sau này ở giá...Mình không muốn ở giá nên thổi nhè nhẹ để còn giữ lại chụp hình....Bạn Táo thổi hết chỉ còn 1 cái mà vẫn không bị ở giá...chắc là có dùng tay bứt ra bớt...
    9605

Sigma 60-200/4
    Đẹp tuyệt!

Ờ, cái hoa hôm bữa mình có ngắt bớt, nhưng thú thật là hồi còn trẻ mình cũng ế đau đớn luôn í chứ haha.

Chuyện thế này:

...Hồi bé, mình là cô bé với mái tóc nâu loe hoe, gầy còm... trưa hè trốn ngủ rong chơi cùng bè lũ đồng bọn đen nhẻm đen nhem; trong túi lúc nào cũng là mấy trái nhãn lồng chín vàng ươm, con kim quýt, cục kẹo "xi gum" hình con vẹt xanh đỏ tím vàng. Trên tay khi thì trái bình bát, lúc cái phễu làm bằng lá chuối xanh, trong có chứa mấy trái chùm ruột, cà na, có khi thì trái sắn nhỏ xíu, ngọt lịm và tím ngắt ).

Một thời gian rồi mình thành thiếu nữ. Học giỏi nhất lớp nên nhiều bạn ghé mượn tập lắm. Nhưng chỉ cần thằng con trai nào lấp ló trước nhà mượn tập thì sẽ được phụ huynh mời vào nhà điều tra: tên gì, nhà ở đâu, hồi đó sinh ra nặng nhiêu ký (cái này mình ko nhớ rõ có hỏi câu này không), nhà có mấy anh em, đứa nào học trường nào, bố mẹ làm nghề gì, học giỏi không sao lại mượn tập..v.v...và v.v...Đứa nào mượn tập mình một lần xong là bỏ tập chạy lấy người ngay ...Người đi đầu không ngoảnh lại, và tránh xa mình từ bán kính 2km. Đến lúc có điện thoại bàn, đứa con trai nào gọi tới, mẹ mình lạnh lùng: "nó không có nhà", cúp máy...cộp...Từ đó tụi bạn trai đối xử với mình như người ngoài hành tinh :D. Thêm thời đó ko có nét niếc nên cứ như là con búp bê trong tủ kính, cô lập với thế giới :(

Đấy, mình ế vì tình thế bắt buộc. Đắng lòng!

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Ti à Là người thích nghỉ đơn giản hóa mọi việc nên với anh : Đơn giản là Táo mua về ăn ,định ăn thì chợt ngắm nghía sinh có ý . Cắt rồi thì bày luôn .... Xong ...

Đoạn kết có đắng lòng ,chua lưỡi ,ngọt môi thì phải hỏi đạo diễn

@@ Oh Suýt tý nữa là có nick Táo ế !! Cái này người ta gọi là sém ế
    Được sửa bởi 21Vanlydochanh lúc 06:16 PM ngày 13-10-2016

Trang 916 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4168168669069149159169179189269661016 ... Cuối cùngCuối cùng