Trang 275 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 175225265273274275276277285325375775 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,741 đến 2,750 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Haizz, trái tim anh đã xẻ làm đôi rồi !, không còn chổ trống, không có feeling... xin đừng hỏi tại sao và vì sao nhé ! hehehe...

Học theo bác
    #3733 Nương tựa tuổi già

Nuong tua by Bui Dac Khanh, on Flickr

Quote Được gửi bởi nguoi_doi08 View Post
    #3733 Nương tựa tuổi già

Các bạn góp ảnh đón xuân vui quá... tôi cũng có một tấm với ý ảnh giống như của @nguoi_doi08 , xin gặt cái tựa rồi góp chung cho có khí thế !

#3734 :Nghe xuân sang thấy trong lòng thêm ứa gan...

100_1803 by luong van toan, sur Flickr

Học theo bác
    #3733 Nương tựa tuổi già

@@ Ý bác là sao? Tui chưa hiểu lắm nhưng nếu ý Tui giống ý bác : già rồi kiếm em còn xinh xinh mà tựa như ảnh thì Người dơi ơi là người dơi !!! S...Ư...P...H..O..Đây rùi

@binhrau: chà chà ,coi bộ bác binhrau hiểu ý bác nguoidoi quá he, thật đúng là sư phụ. mình cũng bắt chước :nương tựa tuổi già he he....

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Ố la la, vậy là những người đoạt giải là "bộ ba bất khả thi Táo-Tea-Khoa" à?

Hãng truyền hình Bê Bê Xê Dê tường thuật trực tiếp như sau:

Để chuẩn bị cho ngày lên thảm đỏ tuyên dương (chứ không có thưởng), Á hậu Táo nhịn ăn mấy ngày mấy đêm để có được "vòng eo 69", và kết quả là tới ngày đó nàng Táo xĩu vì đói, không tham gia được. Á hậu Khoa thì sắm đôi giày cao gót đúng một mét, lếch được tới nơi thì đôi chân sưng vù, không leo lên sân khấu nổi. Hoa hậu Tea quay qua cười, "Sao mấy pà run dữ vậy", vừa lúc MC xướng tên hoa hậu, Tea giựt bắn cả người, đâm đầu đâm cổ ba chân bốn cẳng chạy cái vèo lên sân khấu, mặc cho khán giả phía dưới kêu í ới, "Rớt kìa Tea ơi, Tea ơi rớt kìa..." Pháo hoa bắn lung linh, Tea dáng phẳng lì cười sung sướng đón nhận vòng hoa dành cho hoa hậu, chợt la lên thảng thốt, "... Của Tea đâu rồi, Tea nhớ là Tea độn kỹ lắm mà???" Nhìn xuống phía dưới thì ôi thôi, "của Tea" bị mọi người đang thi nhau giành giật, đến nỗi nó bị văng qua tuốt Tao Đàn.

Và đây, "của Tea" đây, mời Tea tới nhận lại của rơi nhé.

#3.889

Rất vui phát hiện thêm một nhân tài "Trào phúng " trong vườn VCHLC của chúng ta .

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Tường thuật trực tiếp lễ trao giải AVCN tại TP HCM.
    Sau một thời gian bàn bạc, ban tổ chức đã thống nhất rằng các giải Nhất, nhì ba trong cuộc thi vừa rồi phải được trao trước tết và phải được tổ chức thật long trọng. Nhận được sự tín nhiệm của BTC, em xin chuyển đến các bác gần xa một vài hình ảnh về lễ trao giải.
    Cám ơn Bác Anhlp đã bỏ nhiều thì giờ và công sức để có một thiên phóng sự cuối năm thật là vui vẻ với những hình ảnh thật là đẹp và sống động , ngoài ra cũng đã giúp cho anh em tha phương thấy được những sinh hoạt ở quê nhà .

Quote Được gửi bởi batoan View Post
    Du xuân
    #3.890

#3.891

Hai ảnh hoa đẹp lắm Bác Batoan !Tôi thích tấm hoa hồng hơn .

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post

For the lady who is holding my heart and I love ...

Tôi ganh tị với tấm hoa lan nầy của Bác Đông , quá đẹp !

Các Bác có ảnh hoa nhiều rồi , gần đến Tết , up ít hình về quả vậy .

Được sửa bởi @hoangviet lúc 09:41 AM ngày 05-02-2016

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Cái vườn này mà chỉ có mỗi e với bác @hoangviet thì chắc sáng e dzô quét lá đa, trưa ngồi đếm lá vàng rơi như bác ake thôi bác Dơi8 ơi!

Bác Zorr có nhiều pic rất "hot" mừh cứ cho lên toàn cơm nguội.. ngắt!

Lâu quá mới thấy bác bassbuon ghé lại vườn! tình hình cuối năm bán buôn sao rồi bác?

$3719

_DSC5033
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Mấy cái cổ vịt này coi vậy chứ, rớ vô là rớt hột dzữ lắm áh!

$3720

_DSC4970
    Quote Được gửi bởi zorrotran View Post

_DSC4243.jpg by Zorro Tran, on Flickr
    Mấy ảnh vườn hoa và chợ hoa của Bác Tea và Bác ZOR đã báo cho biết là "Tết đến rồi "

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Những ngày giáp Tết...
    Loạt ảnh chợ Tết vùng quê của Cô Táo làm tôi nhớ lại tuổi thơ ấu khi còn ở quê nhà .

Tôi tiếp với hai quả Táo VÀNG để tặng Cô Táo XANH

Được sửa bởi @hoangviet lúc 04:13 AM ngày 05-02-2016

Học theo bác
    #3733 Nương tựa tuổi già

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    Các bạn góp ảnh đón xuân vui quá... tôi cũng có một tấm với ý ảnh giống như của @nguoi_doi08 , xin gặt cái tựa rồi góp chung cho có khí thế !

#3734 :Nghe xuân sang thấy trong lòng thêm ứa gan...

100_1803 by luong van toan, sur Flickr
    Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    @binhrau: chà chà ,coi bộ bác binhrau hiểu ý bác nguoidoi quá he, thật đúng là sư phụ. mình cũng bắt chước :nương tựa tuổi già he he....

Ba Bác nầy hay thật , 3 ảnh đều quá đẹp , 3 loại hoa khác nhau , nhưng có cái chung là cùng ý tưởng , nhưng ý tưởng nầy đã đụng chạm khá mạnh đến những người lớn tuổi như tôi , người ta sẽ cho là "già dịch, già dê ...." , cuối năm bàn luận chút cho vui vậy mà .

Tiếp tục góp quả chưng Tết .

Được sửa bởi @hoangviet lúc 04:12 AM ngày 05-02-2016

THÔNG BÁO -AN01

- Ảnh thi chủ để tháng 2: Ảnh Ngon Đầu Năm (AN). ( E biết các bác là chiên gia HLC nên e chọn bánh trái cho các bác treo máy hết ráo)

- Nội dung : ảnh chụp tất cả các loại bánh, mứt, trái cây, nước uống, thức ăn dùng trong ngày tết của các bác. Cái này đòi hỏi các bác phải dùng toàn bộ công phu tu luyện của các bác để thông qua thị giác mà kích thích vị giác người xem, Ảnh không chỉ đẹp mà còn phải ngon nữa!. Coi bộ khó àh! vì các bác phải là bậc thầy về Ánh sáng - màu sắc - trình bày.

- Số lượng ảnh: tối đa 03 ảnh/Người.

- Hình thức thi: Các bác gởi ảnh tham gia cuộc thi vào địa chỉ email: phamdoanvan81@gmail.com (mail của e) từ 15-19/2/2016. Tẩt cả các file ảnh các bác xóa hết exif giúp e, Size: chiều dài (cao) tối đa 1024px, không đóng khung viền (bold ảnh), không để chữ ký. Ngày 20 e sẽ đăng toàn bộ hình của các bác (Không chú thích tác giả) để ACE bình chọn (Chúng ta sẽ chọn dựa trên nội dung của hình chứ không dựa trên tên của tác giả)

- Các ảnh AN, các bác đừng post trước nghe, để giữ tính bí mật.

- Giải thưởng: 01 giải nhất cho ảnh được bình chọn nhiều nhất, Chầu Cafe cùng với cuộc thi AVCN.

Riêng battrangtea lần này chỉ thuần tổ chức, không tham gia ảnh, không vote! Mọi thắc mắc các bác cứ nêu, e sẽ giải đáp. Nếu các bác phản đối chủ đề này, thì cuộc thi xin được dừng lại!

E Demo phát:
    $3739
    Rau đắng đất - Cá lóc đồng

_DSC6807
    Được sửa bởi battrangtea lúc 09:51 AM ngày 05-02-2016

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Xem loạt ảnh trao giải "rầm rộ" của anh anhlp mà em cười muốn rụng răng. Công nhận anh anhlp rất có khiếu kể chuyện bằng ảnh, rất sáng tạo và hài hước. Cảm ơn anh đã chia sẻ cho mọi người những giây phút vui nhộn, thoải mái vào những ngày cuối năm này!

Hai ảnh hoa mai đẹp quá, ảnh anh Tea lúc nào cũng mộc mạc, giản dị nhưng rất đẹp và chứa đựng nhiều tình cảm với quê hương, xóm làng!

Bác SOA luôn kiệm lời đó nha hihi. Ánh sáng ảnh trên đẹp lắm ạ!

Đẹp tuyệt vời anh Dongdigipics ơi!
    Anh cảm ơn Táo đã thích ảnh :-)

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    Chà hoa hồng này đẹp quá !
    em hổng thích gái 18+ đâu bác, hehe... gạo đã nấu thành cơm rồi nên chỉ cố gắng tập trung sống vui và hạnh phúc trọn đời với người phụ nữ mình yêu thôi ! hehe... Toàn câu kinh mà ông nào U 50 cũng thuộc lòng Dông nhỉ .Vợ dạy nói vậy cho bạn bè khỏi rủ rê. U 4 học thuộc từ từ đi nha !

3732

Cảm ơn bác bỉnhau đã có lời comment thật ngộ nghĩnh.

Học theo bác
    #3733 Nương tựa tuổi già

Thanks bác người dơi, hehe... em thấy khi đến tuổi già rồi mà vẫn chưa có nơi nương tựa, vẫn phải đi tìm thì đó thật sựi là 1 problem rồi đó nghen !... hehe...

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Rất vui phát hiện thêm một nhân tài "Trào phúng " trong vườn VCHLC của chúng ta .

Cám ơn Bác Anhlp đã bỏ nhiều thì giờ và công sức để có một thiên phóng sự cuối năm thật là vui vẻ với những hình ảnh thật là đẹp và sống động , ngoài ra cũng đã giúp cho anh em tha phương thấy được những sinh hoạt ở quê nhà .

Hai ảnh hoa đẹp lắm Bác Batoan !Tôi thích tấm hoa hồng hơn .

Tôi ganh tị với tấm hoa lan nầy của Bác Đông , quá đẹp !

Các Bác có ảnh hoa nhiều rồi , gần đến Tết , up ít hình về quả vậy .

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Mấy ảnh vườn hoa và chợ hoa của Bác Tea và Bác ZOR đã báo cho biết là "Tết đến rồi "

Loạt ảnh chợ Tết vùng quê của Cô Táo làm tôi nhớ lại tuổi thơ ấu khi còn ở quê nhà .

Tôi tiếp với hai quả Táo VÀNG để tặng Cô Táo XANH

Em cảm ơn bác Hoangviet, em chỉ học hỏi theo bác thôi ạ.

Pic. Táo vàng của bác cũng thật tuyệt ạ.

Được sửa bởi dongdigipics lúc 09:01 AM ngày 05-02-2016

THÔNG BÁO -AN01

- Ảnh thi chủ để tháng 2: Ảnh Ngon Đầu Năm (AN). ( E biết các bác là chiên gia HLC nên e chọn bánh trái cho các bác treo máy hết ráo)

- Nội dung : ảnh chụp tất cả các loại bánh, mứt, trái cây, nước uống, thức ăn dùng trong ngày tết của các bác. Cái này đòi hỏi các bác phải dùng toàn bộ công phu tu luyện của các bác để thông qua thị giác mà kích thích vị giác người xem, Ảnh không chỉ đẹp mà còn phải ngon nữa!. Coi bộ khó àh! vì các bác phải là bậc thầy về Ánh sáng - màu sắc - trình bày.

- Số lượng ảnh: tối đa 03 ảnh/Người.

- Hình thức thi: Các bác gởi ảnh tham gia cuộc thi vào địa chỉ email: phamdoanvan81@gmail.com (mail của e) từ 15-19/2/2016. Tẩt cả các file ảnh các bác xóa hết exif giúp e, Size: chiều dài tối đa 1024px. Ngày 20 e sẽ đăng toàn bộ hình của các bác (Không chú thích tác giả) để ACE bình chọn (Chúng ta sẽ chọn dựa trên nội dung của hình chứ không dựa trên tên của tác giả)

- Các ảnh AN, các bác đừng post trước nghe, để giữ tính bí mật.

- Giải thưởng: 01 giải nhất cho ảnh được bình chọn nhiều nhất, Chầu Cafe cùng với cuộc thi AVCN.

Riêng battrangtea lần này chỉ thuần tổ chức, không tham gia ảnh, không vote! Mọi thắc mắc các bác cứ nêu, e sẽ giải đáp. Nếu các bác phản đối chủ đề này, thì cuộc thi xin được dừng lại!

E Demo phát:
    $3739
    Rau đắng đất - Cá lóc đồng

_DSC6807
    Cái này hay à ! nhưng mà dù không có exif hay giấu tên thì khi đăng hình lên đa số mọi người đều biết phong cách chụp của từng người hết ráo rồi nên sẽ biết là ai chụp đó.

Em ủng hộ phong tráo 1 píc, pic này không tham gia

Em mời các bác dùng trước khi vào cuộc tỷ thí, hehehe...

IMG_4748 by Dong Digipics, on Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 09:02 AM ngày 05-02-2016

Trang 275 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 175225265273274275276277285325375775 ... Cuối cùngCuối cùng