Trang 973 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 47387392396397197297397497598310231073 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,721 đến 9,730 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post

- Cuộc thi tháng của vườn sẽ được duy trì, để có một trò chơi nho nhỏ. Chủ đề nào phù hợp thì ace sẽ tham gia, chủ đề nào không phù hợp thì ace sẽ không tham gia ( cũng giống như chúng ta đã làm từ bấy lâu nay)
    Nhất trí cái chỗ này. E biết là k tham gia thì người chủ xị sẽ buồn. Cơ mà k có cái ảnh nào đúng chủ đề làm sao mờ tham gia cơ chứ

Quote Được gửi bởi 21Vanlydochanh View Post
    9662

Sắp Tàn !

Đẹp lắm anh Râu ơi. Cái màu sắc và ánh sáng cứ xoáy vào tim người xem. Ảnh này xem xong rất khó quên anh ạ.

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    Lại loanh quanh trong nhà..
    #9665.
    HA1_2213 - Copy by qthanhnt, trên Flickr
    Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @anhlp.MiTru92:Cái món chụp này mình cũng mới tập tành thôi,mình biết gì thì chia sẻ nấy nhé.
    Mình làm 1 bàn chụp 80X100 cm,hai bên căng vải trắng (giúp tản sáng đều).Sử dụng ba đèn .
    HA1_2217 by qthanhnt, trên Flickr
    Các bạn cứ chụp,di chuyển đèn ở các góc độ khác nhau,ngắm ảnh...sắp xếp lại...chụp...ngắm...vui lắm.
    Chúc các bạn vui.
    Anh Thạnh lúc nào cũng vậy, khi chụp thể loại nào cũng tìm tòi, nghiên cứu và sáng tạo không ngừng nghỉ, là một đức tính mà em khâm phục anh bao lâu nay. Em và anh anhlp đang GATO đây.

Các bác thấy ko, chụp thể loại này chẳng sợ mưa nè, ko phải giấu vợ lúc ngồi retouch nè, chụp trong máy lạnh mà ko phải thuê mẫu hot nè, xong có khi còn ăn được nè, tha hồ đụng chạm mẫu nè, quá nhiều ưu điểm. Em, anh Thạnh, chị LNK, anh Râu đã thử, còn các bác thì sao hehe, đi bắt côn trùng chi cho mệt anh Hưng, em Huy ơi hehe (chị LNK có đi ngang up dùm em tấm ảnh những cái trứng trước khi vào nồi nhe)

Quote Được gửi bởi batoan View Post

Thật tuyệt, bố cục đẹp ơi là đẹp ạ.

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    @bác toàn: Hôm qua e suy nghĩ về các cuộc thi tháng của vườn, e có ý kiến như sau:

Chúng ta thống nhất với nhau ý này:

- Cuộc thi tháng của vườn sẽ được duy trì, để có một trò chơi nho nhỏ. Chủ đề nào phù hợp thì ace sẽ tham gia, chủ đề nào không phù hợp thì ace sẽ không tham gia ( cũng giống như chúng ta đã làm từ bấy lâu nay)

- Tháng nào có số lượng ảnh <20pic thì chúng ta sẽ dừng trò chơi này lại cho đến khi có nhiều yêu cầu được mở trở lại.

- Số lượng ảnh tham gia thì do người đảm trách tháng quyết định, còn số lượng ảnh thực gởi là bao nhiêu? các mem tự quyết định tùy theo khả năng của mình.

Hi vọng là ace sẽ cho biết ý kiến bổ sung, tán đồng hoặc "tán đầu" gì cũng được! chứ lấy im lặng là vàng thì người ta sẽ không biết đường đâu mà lần.
    --------------
    $9664

PICT3533
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Hoàn toàn đồng ý với anh.

Những quả táo mini (táo Rocket New Zealand) này ăn ảnh mà ăn ngon nữa nè anh Thạnh, anh Phương Anh ui hehe:

Ps: anh anhlp mua được bình hoa chưa, mấy phụ kiện hoa hoét em toàn mua bên chợ hoa Hồ Thị Kỷ ở Q10. Anh ghé đó xem sao, còn bình thủy tinh bạn em chỉ ở khu chợ Bình Tây hoặc Nguyễn Phúc Nguyên Q3 rẻ, nhiều hơn mà em chưa ghé.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Những quả táo mini (táo Rocket New Zealand) này ăn ảnh mà ăn ngon nữa nè anh Thạnh, anh Phương Anh ui hehe:

Ps: anh anhlp mua được bình hoa chưa, mấy phụ kiện hoa hoét em toàn mua bên chợ hoa Hồ Thị Kỷ ở Q10. Anh ghé đó xem sao, còn bình thủy tinh bạn em chỉ ở khu chợ Bình Tây hoặc Nguyễn Phúc Nguyên Q3 rẻ, nhiều hơn mà em chưa ghé.
    Ngày mai anh mới ghé chợ coi thế nào, tính làm khoang 10 cái các thể loại về chụp trong nhà cho đã! Bình thuỷ tinh hôm qua xem cái nhỏ xíu như chai bia mà bán 85k, bình thuỷ tinh lớn hơn hôm nay coi trong nhà sách cá chép lên tới 180k lận! Thôi quyết mai phải đi chợ thôi ;-)
    Miếng vải thì cứ đi qua đi lại mấy cửa hàng vải mãi mà chưa lần nào vào mua được.
    Thôi lại đặt quyết tâm vây!
    Ps: Hôm trước đi ngang Nguyễn Phi Khanh thấy có 1 tiệm chuyên bán chai lo thuỷ tinh, hôm nào rảnh anh sẽ ghé thử và ... báo giá! Hehe!
    Mời các bác tiếp tục chém gió như em ạ, em chả có tấm hình nào, tối mai đi Nha Trang, hy vọng lúc về sẽ có chuyện để ... chém tiếp !

@@ Anh Thạnh : Trứoc em cũng làm cái mà nhỏ hơn . BG em dùng giấy để lâu nó bám bụi quá với nhăn có nếp .Sau thì mèo nó chui

vô làm ổ sanh ra 3 con .không nở đuổi nên giờ em quăng luôn rồi . Bên hông em dùng giấy mờ loại giấy gì em quên rồi ,như giấy bao

tập ánh sáng không gắt và nó đở bị bóng .Trên mình cũng có thể bao luôn có khi mình đánh sáng trên xuống .

Táo nói không khổ a không đồng ý .

Thứ nhứt a k có có cái bàn cho bằng cửa sổ với lại không có ăn hàng như mấy Nàng ( lấy cái gì chụp lôi đồ cúng xuống chụp vợ la)

nên bó tay .

Hoa để cúng 2-3 ngày héo rồi nên phải rình rình chôm xuống chụp . Muốn hoa lạ đâu có được . Khổ chứ sướng gì !

9969

Đôi khi phải bỏ hoa vô tủ lạnh ,không có bình đẹp phải như thế này đây !!

Được sửa bởi 21Vanlydochanh lúc 07:41 PM ngày 03-11-2016

Lâu lâu mới có ảnh đẹp . Cám ơn Ti ,Táo thích ảnh

9970

@tous : hoan nghênh các bạn đã để tâm góp ý cho hoạt động thi ảnh hàng tháng, tôi sẽ để thêm thời gian đến hết tuần này để vườn nhận thêm ý kiến, sau cùng sẽ là Hoàng lão chủ quyết !, rồi thì cuộc thi có thể bắt đầu... hoặc là không !

THÂN .

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @tous : hoan nghênh các bạn đã để tâm góp ý cho hoạt động thi ảnh hàng tháng, tôi sẽ để thêm thời gian đến hết tuần này để vườn nhận thêm ý kiến, sau cùng sẽ là Hoàng lão chủ quyết !, rồi thì cuộc thi có thể bắt đầu... hoặc là không !

THÂN .
    Về vấn đề tổ chức thi ảnh hàng tháng thì ngay từ đầu chúng ta đã có ý kiến , chính tôi và Cô Táo đã có ý kiến không nên tổ chức mỗi tháng , nhưng theo ý kiến chung của ACE là đồng ý tổ chức , đã qua 8 lần tổ chức , theo tôi thì tất cả 8 lần đều rất trôi chảy nhẹ nhàng và tốt đẹp , không như tôi nghĩ từ đầu là sẽ nặng nề và khó khăn , đương nhiên trong quá trình tổ chức có vấn đề gì phát sinh chưa phù hợp lắm thì chúng ta cùng góp ý chấn chỉnh lại để càng ngày càng hoàn thiện hơn .
    Theo ý cá nhân tôi thì chúng ta tiếp tục tổ chức thi ảnh mỗi tháng , số lương ảnh tham gia của mỗi thành viên thì vẫn giữ tối đa 3 ảnh , nghĩa là có thể tham gia từ 1 đến 3 ảnh , thành viên cảm thấy vui thích thì tham gia , bận hoặc thấy chủ đề không phù hợp thì hẹn tham gia các kỳ tổ chức sau , nghĩa là cũng như 8 lần tổ chức vừa qua , không có gì thay đổi .
    Tôi mong ACE mình tham gia các kỳ thi ảnh với tinh thần thật thoải mái , luôn "Vui là chính" , được cũng vui mà không được cũng vui , cố tránh hơn thua , cay cú .

Về sinh nhật của tôi đã được một số AE nhớ và nhắc tới , tôi rất cám ơn , như vậy là tôi rất vui rồi .

Bạn Toàn lo thông báo chủ đề thi của tháng 11/2016

ACE góp ý thêm về mừng trang 1000 của vườn VCHLC .

Em nghĩ đơn giản là mình làm như anh Ti nói, nghĩa là vẫn thi ảnh tháng cho có trò chơi nho nhỏ cho vui vẻ, nhưng tháng nào số ảnh dự thi nhỏ hơn 20 chúng ta tạm dừng cuộc chơi để refresh lại mọi thứ nhé hihi.

Chúc cả nhà buổi sáng vui vẻ, em để sẵn hoa hồng trên cửa sổ nhe, tặng mỗi bác một cành:

Good morning, my sunshine!
    by RedLantern Photography, on Flickr

"Sáng sớm em hái hoa hồng bán cho bao người qua
    Anh đang từ xa bước đến nghé qua hàng em
    Ngắm mãi những đóa hoa hồng ánh mắt như trầm ngâm
    Anh mua hoa xinh tươi, nói thay cho bao lời yêu
    Cứ thế đã rất lâu rồi mà sao anh không ngỏ lời
    Em thương yêu anh lâu cớ sao anh luôn lặng thinh
    Mỗi sáng em vẫn mong chờ bước chân ai vội qua
    Nghe trong lòng bao nỗi nhớ nếu anh không dừng chân
    Hãy nói những tiếng yêu đầu mắt sẽ thôi trầm ngâm
    Em mơ hoa xinh tươi nói thay con tim chờ mong..."

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/ch...AEVanK6BT.html

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Em nghĩ đơn giản là mình làm như anh Ti nói, nghĩa là vẫn thi ảnh tháng cho có trò chơi nho nhỏ cho vui vẻ, nhưng tháng nào số ảnh dự thi nhỏ hơn 20 chúng ta tạm dừng cuộc chơi để refresh lại mọi thứ nhé hihi.

Chúc cả nhà buổi sáng vui vẻ, em để sẵn hoa hồng trên cửa sổ nhe, tặng mỗi bác một cành:

Good morning, my sunshine!
    by RedLantern Photography, on Flickr

"Sáng sớm em hái hoa hồng bán cho bao người qua
    Anh đang từ xa bước đến nghé qua hàng em
    Ngắm mãi những đóa hoa hồng ánh mắt như trầm ngâm
    Anh mua hoa xinh tươi, nói thay cho bao lời yêu
    Cứ thế đã rất lâu rồi mà sao anh không ngỏ lời
    Em thương yêu anh lâu cớ sao anh luôn lặng thinh
    Mỗi sáng em vẫn mong chờ bước chân ai vội qua
    Nghe trong lòng bao nỗi nhớ nếu anh không dừng chân
    Hãy nói những tiếng yêu đầu mắt sẽ thôi trầm ngâm
    Em mơ hoa xinh tươi nói thay con tim chờ mong..."

http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/ch...AEVanK6BT.html

Sáng vào vườn có hoa treo ngay cửa, anh xin nhận "không khí' nhẹ nhàng, thanh thản, yêu đời, yêu người do hoa mang lại thôi nhé!
    Thank you!

$9672 (các bác set lại số cho đúng nhé, nhảy lên #99 nhanh dữ vậy??)

PICT3072
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 08:34 AM ngày 04-11-2016

Trang 973 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 47387392396397197297397497598310231073 ... Cuối cùngCuối cùng