Trang 933 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4338338839239319329339349359439831033 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,321 đến 9,330 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi nguoi_doi08 View Post
    Vầy được chưa anh? Chỉnh một hồi nhức mắt quá, hic

DSC_4852-2 by Bui Dac Khanh, on Flickr
    Chắc phải nhờ chuyên gia Zorrotran với bác toàn cho vài cmt. Có vẻ độ tương phản cũng chưa ổn, thể loại này cần độ tương phản " mềm" hơn.

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    cuộc sống... by qthanhnt, trên Flickr
    E thấy pic này mang tên là "Cuộc sống", không biết có phải ý của tác giả nhấn mạnh vào yếu tố "sinh-xôi-nảy-nở" và "sinh-lão-bệnh-tử" không ạ? Sắc vàng cũng góp phần đáng kể vào chủ ý cuộc sống, không có ánh mặt trời, sẽ toát lên vẻ đìu hiu chết chóc.

Cám ơn các anh chị em đã thích series hình ở trên. Lục ra thì vẫn còn hình của Seattle nên chúng ta chưa thể đi sang bang khác được. Em tiê'p thị hình ảnh Seattle tiếp ạ.

#9170 Đây là một con đường trong công viên gần nhà, buổi trưa trong giờ làm việc em chạy ra tranh thủ xem coi lá đổi màu chưa. Cũng đẹp đấy hả các bác?

_D4_0181 by kevinle4230, on Flickr

#9171 Cũng có những lá chưa đổi màu, còn xanh lắm

_D4_0106 by kevinle4230, on Flickr

#9172 Nhưng cũng có lá đã sang màu đỏ rực. Lá phong vào mùa thu thì đẹp khỏi bàn

_D4_0191 by kevinle4230, on Flickr

#9173 Cũng có màu vàng lá phong. Ngộ cái là khi trồng cây, không ai biết trước được sẽ ra lá màu gì. Chỉ toàn hên xui thôi

_D4_0250 by kevinle4230, on Flickr

#9174 Ngày hôm sau, vì vẫn thử máy mới nên em chạy sang một căn nhà có hàng cây tuyệt đẹp. Đây là đường đi vào nhà của họ. Đúng là có tiền thích thật......

_D4_1061 by kevinle4230, on Flickr

#9175 Nhìn từ bên hông hàng cây

_D4_1104 by kevinle4230, on Flickr

#9176 Đây cũng là một trong những dấu hiệu mùa thu. Cá Salmon nhảy ngược dòng để đẻ. Mỗi năm từng đàn cá mấy trăm ngàn con lội ngược vào từ biển về nơi chúng nó sinh ra để đẻ trứng. Sau khi đẻ rồi sẽ chết đi. Đây là một con đang cố gắng nhảy lên cái thác nước để tìm về nguồn.

_D4_0429 by kevinle4230, on Flickr

#9177 Khi lá chết

_D4_0570 by kevinle4230, on Flickr

Em xin hết cho hôm nay ạ. Mai sẽ cố gắng post tiếp
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    * Mới sáng sớm đọc bài tường thuật của Táo thấy đời hơn cả chữ vui :D

* Xem ảnh của bác Kevinle thấy đời hơn cả chữ buồn, vì có nhiều nơi đẹp thế mà mình hổng được tới ^^

* Vân Thanh: Tên em thật dịu dàng. Tên của em gái chị cũng có chữ lót là Vân nên chị thích ai có chữ lót là Vân lắm.

Ai biết được sẽ có lúc nhóm VN sẽ tổ chức đi săn ảnh thu ở Mỹ đấy em. Lúc đó tha hồ mà bấm máy ha.

@kelvinle4230: xem ảnh thu của bác thôi mà cảm thấy "đã", quả thực không thể tưởng tượng nổi cảm xúc của bác khi đứng trong khung cảnh như thế nó sẽ như thế nào. Chắc chân không muốn bước quá.

Nhìn ảnh anh Kelvinle chỉ biết câm nín :(
    Tự nhủ cày cuốc mong một ngày khung cảnh như thế sẽ ở ngay trc mặt

Vừa rồi đi TCV, thấy cây hoa quen quen, hình như đã thấy bác nào chụp nên làm tấm coi như chúng ta cùng... đặt chân đến cùng một nơi
    #9178:

DSCF3867 by Van Thanh, on Flickr
    GX7 II _ 12-32mm _ 45F1.8

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Mấy ngày không vào nhà mà hoa đẹp kinh khủng, quote ko hết. Nhiều bài post đọc hay và thấm thía đến nhức nhối, nhưng nhức nhối nhất vẫn là bài post có nói đến chị Cfphoto haha.

Em cũng bắt chước anh anhlp tường thuật chuyến đi vừa qua của em cho cả nhà nghe dù em không có khiếu bằng.

Số là em đại diện gia đình về ăn cưới đứa cháu kêu bằng mợ, ở một vùng sâu xa tít tận, cách SG 6 tiếng đi xe ô tô. Sau đó băng đường hương lộ, tỉnh lộ gì đó hơn 6 km bằng xe máy. Con đường này toàn đá lởm chởm, xốc đến nổi tim lộn lên não (nên từ hôm ấy giờ em sống rất tình cảm luôn hehe).

Đang bon bon trên đường thì mưa tầm tã, trời tối đen như mực. Đứa cháu trai chở em nó chỉ mang theo đúng cái áo mưa rách như áo mẹ Trần Minh trong trích đoạn cải lương Trần Minh Khố Chuối (em nghe kể nói theo chứ chưa thấy bao giờ haha). Em lén nó kéo áo mưa che cho cái mái ảnh để lưng nó ướt sũng (em cũng áy náy nhưng ko còn cách nào khác hic). Viễn cảnh em nghĩ ra trong đầu là sáng mai đến 1 cánh đồng đầy cỏ hoa dại, nắng vàng như mật, ong bướm bay dập dìu, bọ rùa đủ màu sắc đang xòe cánh chờ chị Táo chụp bằng Raynox 250 để về khoe vokhachuy. Nghĩ đến đó em đỡ lạnh hẳn và mong chờ bình minh của cuộc đời.

Đi một đoạn thì chao ôi cầu ở đâu ra nhiều thế ko biết. Mà vô cùng xấu hổ là em ko biết bơi. Chỉ cần tay lái ko lụa thôi là rơi xuống sông, và ko có ai để cứu mà trời thì tối như tương lai chị Dậu. Lúc đó em nghĩ có lẽ nào đây là đêm cuối ở Trái Đất của em. Trời, nếu thế thì em chưa kịp nộp chủ đề Nụ cho Văn Thành, còn nhiều điều em muốn nói nhưng chưa nói xong, trong tủ lạnh còn hộp cà na chưa ăn hết huhu. Thế nhưng em ko có sợ tối, ko sợ ma, chỉ sợ rớt mất tiền thôi hehe.

Cuối cùng thì em cũng về đến nhà đứa cháu an toàn. Tụi nó đón em bằng một trò chơi rất sáng tạo. Bốc thăm thưởng bia. Em nói em ko biết uống bia, đời em toàn uống hột é với nước cam mà ko ai tin. Tụi nó ghi số báo danh của em là số 5. Chẳng biết có bao nhiêu thăm số 5 mà em uống miết.

Rồi bình minh của cuộc đời cũng tới. Sáng 4 giờ là toàn bộ chị em phụ nữ phải dậy mần gà vịt, cắt cổ, nhổ lông..Eo ơi, đời em chưa từng trải qua. Hôm Tết đi chợ mua gà cúng mà hết gà làm sẵn em thà bị bà kia chửi ngu ko ăn gà tươi chứ nhất định ko cho con gà nó chết vì em tới. Em đang đau khổ ko biết làm sao với mấy con gà con vịt thì một Sói ca xuất hiện giúp em. Em sợ quá ko dám loanh quanh khu đó, chắc nhiều cô bác chê em lắm. Phụ nữ như vậy họ cho là tệ lắm. Kệ, nhiều cái em sống rất khác người.

Đời ko như là mơ nên đời thường giết chết mộng mơ... Lại mưa tầm tã, kiếm ko ra cái hoa lá, con côn trùng nào.

Kết thúc trong ngậm ngùi huhu.
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    À, còn một chi tiết quên kể là 12h đêm phải ra đứng ngoài lộ quơ quơ cái điện thoại nhằm bắt sóng cục 3G le lói vào vườn coi có ai nói xấu em ko. Thì ra là ko (trời luôn thương người bất lương hì hì). Chó sủa vang trời và mọi người nhìn em như người ngoài hành tinh. Kết quả giờ đã lâm trọng bệnh, ho như chưa từng được ho ặc ặc.
    Đã đọc hôm qua rồi , hôm nay đọc kỷ lại lần nữa , thấy tội nghiệp Cô Táo quá , đúng là trời không độ cho người lắm.....mộng mơ !!!
    Đọc tới đoạn Cô Táo gặp khúc đường xấu mà tim lộn lên não làm tôi nhớ lại một lần đi công tác vào huyện Kế sách , có thể Cô Táo biết chỗ nầy , đi ô tô mà bị xốc đến nỗi u đầu luôn .
    Ngày xưa đi học chắc Cô Táo luôn có điểm 10 môn tập làm văn , còn tôi thì ít khi nào được điểm 5 .
    Chúc Cô Táo chóng khỏe .

@kelvinle4230 :
    Mấy loạt ảnh về cảnh thu của bạn Kevinle đã cho người xem có cảm nhận đúng nghĩa về mùa thu , cái đẹp khó diễn tả hết được .
    Chờ được xem tiếp cảnh thu của bạn .

Tôi xin tiếp một ảnh demo "NỤ"

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    @kelvinle4230 :
    Mấy loạt ảnh về cảnh thu của bạn Kevinle đã cho người xem có cảm nhận đúng nghĩa về mùa thu , cái đẹp khó diễn tả hết được .
    Chờ được xem tiếp cảnh thu của bạn .

Cám ơn bác, em chụp thì xấu mà chỉ tại cảnh đẹp nên hấp dẫn. Phải mà có các cao thủ ở đây thì chắc hình còn đẹp hơn nữa.

Như tấm hình này của bác. Nhà em trồng nhiều hoa này lắm mà chưa bao giờ em chụp được tấm nào vừa ý hết. :(

Trang 933 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4338338839239319329339349359439831033 ... Cuối cùngCuối cùng