Trang 931 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4318318819219299309319329339419811031 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,301 đến 9,310 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Tội nghiệp Táo đổ bệnh vì hy sinh cho sự nghiệp HLC, không có hoa ,côn trùng mình chụp gà vịt đưa lên cũng đẹp mà.

@tea: Cám ơn đã góp ý

Tiếp tục cổ động phong trào nụ

@HHD : lúc này tay ấn lên cao dữ dội quá !

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Mấy ngày không vào nhà mà hoa đẹp kinh khủng, quote ko hết. Nhiều bài post đọc hay và thấm thía đến nhức nhối, nhưng nhức nhối nhất vẫn là bài post có nói đến chị Cfphoto haha.

Em cũng bắt chước anh anhlp tường thuật chuyến đi vừa qua của em cho cả nhà nghe dù em không có khiếu bằng.

Số là em đại diện gia đình về ăn cưới đứa cháu kêu bằng mợ, ở một vùng sâu xa tít tận, cách SG 6 tiếng đi xe ô tô. Sau đó băng đường hương lộ, tỉnh lộ gì đó hơn 6 km bằng xe máy. Con đường này toàn đá lởm chởm, xốc đến nổi tim lộn lên não (nên từ hôm ấy giờ em sống rất tình cảm luôn hehe).

Đang bon bon trên đường thì mưa tầm tã, trời tối đen như mực. Đứa cháu trai chở em nó chỉ mang theo đúng cái áo mưa rách như áo mẹ Trần Minh trong trích đoạn cải lương Trần Minh Khố Chuối (em nghe kể nói theo chứ chưa thấy bao giờ haha). Em lén nó kéo áo mưa che cho cái mái ảnh để lưng nó ướt sũng (em cũng áy náy nhưng ko còn cách nào khác hic). Viễn cảnh em nghĩ ra trong đầu là sáng mai đến 1 cánh đồng đầy cỏ hoa dại, nắng vàng như mật, ong bướm bay dập dìu, bọ rùa đủ màu sắc đang xòe cánh chờ chị Táo chụp bằng Raynox 250 để về khoe vokhachuy. Nghĩ đến đó em đỡ lạnh hẳn và mong chờ bình minh của cuộc đời.

Đi một đoạn thì chao ôi cầu ở đâu ra nhiều thế ko biết. Mà vô cùng xấu hổ là em ko biết bơi. Chỉ cần tay lái ko lụa thôi là rơi xuống sông, và ko có ai để cứu mà trời thì tối như tương lai chị Dậu. Lúc đó em nghĩ có lẽ nào đây là đêm cuối ở Trái Đất của em. Trời, nếu thế thì em chưa kịp nộp chủ đề Nụ cho Văn Thành, còn nhiều điều em muốn nói nhưng chưa nói xong, trong tủ lạnh còn hộp cà na chưa ăn hết huhu. Thế nhưng em ko có sợ tối, ko sợ ma, chỉ sợ rớt mất tiền thôi hehe.

Cuối cùng thì em cũng về đến nhà đứa cháu an toàn. Tụi nó đón em bằng một trò chơi rất sáng tạo. Bốc thăm thưởng bia. Em nói em ko biết uống bia, đời em toàn uống hột é với nước cam mà ko ai tin. Tụi nó ghi số báo danh của em là số 5. Chẳng biết có bao nhiêu thăm số 5 mà em uống miết.

Rồi bình minh của cuộc đời cũng tới. Sáng 4 giờ là toàn bộ chị em phụ nữ phải dậy mần gà vịt, cắt cổ, nhổ lông..Eo ơi, đời em chưa từng trải qua. Hôm Tết đi chợ mua gà cúng mà hết gà làm sẵn em thà bị bà kia chửi ngu ko ăn gà tươi chứ nhất định ko cho con gà nó chết vì em tới. Em đang đau khổ ko biết làm sao với mấy con gà con vịt thì một Sói ca xuất hiện giúp em. Em sợ quá ko dám loanh quanh khu đó, chắc nhiều cô bác chê em lắm. Phụ nữ như vậy họ cho là tệ lắm. Kệ, nhiều cái em sống rất khác người.

Đời ko như là mơ nên đời thường giết chết mộng mơ... Lại mưa tầm tã, kiếm ko ra cái hoa lá, con côn trùng nào.

Kết thúc trong ngậm ngùi huhu.
    @Táo xanh : chẳng những ảnh chụp ấn tượng mà văn chương cũng rất lưu loát và dí dỏm ! like !

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    B'lu nhường e bãi giữ xe thiệt là..

$9141

_DSC0406
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Đẹp quá anh, cái đỉnh nét xíu nữa thì tuyệt
    GX7 II _ 12-32mm _ 45F1.8

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Tội nghiệp Táo đổ bệnh vì hy sinh cho sự nghiệp HLC, không có hoa ,côn trùng mình chụp gà vịt đưa lên cũng đẹp mà.

@tea: Cám ơn đã góp ý

Tiếp tục cổ động phong trào nụ

Bokeh mịn quá bác. Con cũng thích kiểu này không thích kiểu bong bóng hay kiểu xoáy chóng mặt. Có vẻ khác với các anh chị Hix

@ chi Táo:
    1. Báo cáo e đã kiên nhẫn đọc hết post của chị. Haha

2. Chị có khiếu kể chuyện ko thua a anhlp dí dỏm và vui tính, chị ko phải... khiêm tốn

3. Ah đính chính xíu, nick e là Vân Thanh, ko phải Văn Thành.
    Báo cáo hết!

Hix, nãy h tưng tưng spam hơi nhiều. Tặng chị và cả nhà mấy nụ hoa, mọi người tự chia nhau nha nhiều nụ lắm

DSCF3829 by Van Thanh, on Flickr

Lâu lâu lắm mới ghé thăm nhà và đọc được vài trang, thấy cả nhà vui ghê.

Mùa thu ở xứ này thì ngoài lạnh, mưa, gió mạnh, đôi khi tuyết thì cũng có những cái đẹp khác như lá vàng, lá đỏ, hoặc không có lá. Nhân dịp mới lái xe đi hết 1700 miles trong 4 ngày lang thang qua 4 tiểu bang, em góp vào box một số hình ảnh cây cỏ mùa thu từ bang Washington cho đến Wyoming

#9150 Đầu tiên là một sớm thu ở Seattle. Trên đường chạy lên cái núi đó thì thấy cảnh đẹp quá, nên em dừng xe lại ngay bên lề đường và bấm ........ cũng may là ít người, nếu không thì chắc cũng bị chửi te tua vì dám thắng gấp vì cảnh đẹp

Untitled by kevinle4230, on Flickr

#9151 Lên gần trên cao thì lại có một cảnh đẹp với mây, và đốm điểm vàng, thôi thì bấm tiếp

#9152 Đã đến góc quen thuộc, cỏ xanh là được thay thế bằng màu vàng, đỏ. Đậm sắc thu nên làm luôn một tấm

Phía trên là cảnh của núi Rainier, nằm ở hướng Đông Nam của Seattle, chạy lên đó khoảng 2 tiếng. Sau đây là hình của một cái nhà máy xay bột mì dùng bằng sức nước. Nó thì nằm phía Nam của Seattle, cũng chạy khoảng 2 tiếng. Thế đó, mùa thu nó hành hạ em chạy 2 nơi xa lắc.

#9153 Đây là đường đi vào

_D4_0333 by kevinle4230, on Flickr

#9154 Bắt đầu lái xe từ 4 giờ sáng để đến đây chụp cảnh sáng sớm

_D4_0260 by kevinle4230, on Flickr

vì ít cảnh quá, sợ buồn chán nên em gọi thêm người ra chụp cảnh thu, tấm này bonus nên không ghi số

mẫu của em

_D4_0597 by kevinle4230, on Flickr

Em xin dừng ở đây, mai post tiếp, còn nhiều lắm ạ.
    Gear còn đang thiếu vài món.

# 9157 Ảnh cổ động

D3S9374CR by hiendiep, on Flickr
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

* Mới sáng sớm đọc bài tường thuật của Táo thấy đời hơn cả chữ vui :D

* Xem ảnh của bác Kevinle thấy đời hơn cả chữ buồn, vì có nhiều nơi đẹp thế mà mình hổng được tới ^^

* Vân Thanh: Tên em thật dịu dàng. Tên của em gái chị cũng có chữ lót là Vân nên chị thích ai có chữ lót là Vân lắm.

Mới xem tin tức và dự báo thời tiết thấy gió bão số 7 chỉ ảnh hưởng chút xíu đến Việt Nam và gió bão số 8 dự là không ảnh hưởng đến Việt Nam. Vì thế tìm ảnh có liên quan đến chữ Gió :D

#9.158

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Lâu lâu lắm mới ghé thăm nhà và đọc được vài trang, thấy cả nhà vui ghê.

Mùa thu ở xứ này thì ngoài lạnh, mưa, gió mạnh, đôi khi tuyết thì cũng có những cái đẹp khác như lá vàng, lá đỏ, hoặc không có lá. Nhân dịp mới lái xe đi hết 1700 miles trong 4 ngày lang thang qua 4 tiểu bang, em góp vào box một số hình ảnh cây cỏ mùa thu từ bang Washington cho đến Wyoming

#9150 Đầu tiên là một sớm thu ở Seattle. Trên đường chạy lên cái núi đó thì thấy cảnh đẹp quá, nên em dừng xe lại ngay bên lề đường và bấm ........ cũng may là ít người, nếu không thì chắc cũng bị chửi te tua vì dám thắng gấp vì cảnh đẹp

#9151 Lên gần trên cao thì lại có một cảnh đẹp với mây, và đốm điểm vàng, thôi thì bấm tiếp

#9152 Đã đến góc quen thuộc, cỏ xanh là được thay thế bằng màu vàng, đỏ. Đậm sắc thu nên làm luôn một tấm

Phía trên là cảnh của núi Rainier, nằm ở hướng Đông Nam của Seattle, chạy lên đó khoảng 2 tiếng. Sau đây là hình của một cái nhà máy xay bột mì dùng bằng sức nước. Nó thì nằm phía Nam của Seattle, cũng chạy khoảng 2 tiếng. Thế đó, mùa thu nó hành hạ em chạy 2 nơi xa lắc.

#9153 Đây là đường đi vào

_D4_0333 by kevinle4230, on Flickr

#9154 Bắt đầu lái xe từ 4 giờ sáng để đến đây chụp cảnh sáng sớm

_D4_0260 by kevinle4230, on Flickr

vì ít cảnh quá, sợ buồn chán nên em gọi thêm người ra chụp cảnh thu, tấm này bonus nên không ghi số

mẫu của em

_D4_0597 by kevinle4230, on Flickr

Em xin dừng ở đây, mai post tiếp, còn nhiều lắm ạ.
    Seri này đã quá @kevin, tiếp tục lên hình cho ACE chiêm ngưỡng nhé bác!
    D7100 + 50f1.8G

Con đường nhỏ, vệ đường ai nhìn thấy
    Tạt qua đây, hiền khách ý gì chăng?
    Phố về đêm, tất tất tả vội vàng
    Dừng chi lại? Để rồi người bước tiếp...
    PA183139 by Trung Huynh, trên Flickr

#9160 Một góc nhỏ cửa hàng cô bán hoa.
    PA183133 by Trung Huynh, trên Flickr

#9161 Chủ đề tháng này khó tìm quá. Em xin ủng hộ bằng hai nụ nhỏ (dưới hai cái bông to).
    PA183134 by Trung Huynh, trên Flickr

Trang 931 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4318318819219299309319329339419811031 ... Cuối cùngCuối cùng