Trang 930 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4308308809209289299309319329409801030 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,291 đến 9,300 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Mấy ngày không vào nhà mà hoa đẹp kinh khủng, quote ko hết. Nhiều bài post đọc hay và thấm thía đến nhức nhối, nhưng nhức nhối nhất vẫn là bài post có nói đến chị Cfphoto haha.

Em cũng bắt chước anh anhlp tường thuật chuyến đi vừa qua của em cho cả nhà nghe dù em không có khiếu bằng.

Số là em đại diện gia đình về ăn cưới đứa cháu kêu bằng mợ, ở một vùng sâu xa tít tận, cách SG 6 tiếng đi xe ô tô. Sau đó băng đường hương lộ, tỉnh lộ gì đó hơn 6 km bằng xe máy. Con đường này toàn đá lởm chởm, xốc đến nổi tim lộn lên não (nên từ hôm ấy giờ em sống rất tình cảm luôn hehe).

Đang bon bon trên đường thì mưa tầm tã, trời tối đen như mực. Đứa cháu trai chở em nó chỉ mang theo đúng cái áo mưa rách như áo mẹ Trần Minh trong trích đoạn cải lương Trần Minh Khố Chuối (em nghe kể nói theo chứ chưa thấy bao giờ haha). Em lén nó kéo áo mưa che cho cái mái ảnh để lưng nó ướt sũng (em cũng áy náy nhưng ko còn cách nào khác hic). Viễn cảnh em nghĩ ra trong đầu là sáng mai đến 1 cánh đồng đầy cỏ hoa dại, nắng vàng như mật, ong bướm bay dập dìu, bọ rùa đủ màu sắc đang xòe cánh chờ chị Táo chụp bằng Raynox 250 để về khoe vokhachuy. Nghĩ đến đó em đỡ lạnh hẳn và mong chờ bình minh của cuộc đời.

Đi một đoạn thì chao ôi cầu ở đâu ra nhiều thế ko biết. Mà vô cùng xấu hổ là em ko biết bơi. Chỉ cần tay lái ko lụa thôi là rơi xuống sông, và ko có ai để cứu mà trời thì tối như tương lai chị Dậu. Lúc đó em nghĩ có lẽ nào đây là đêm cuối ở Trái Đất của em. Trời, nếu thế thì em chưa kịp nộp chủ đề Nụ cho Văn Thành, còn nhiều điều em muốn nói nhưng chưa nói xong, trong tủ lạnh còn hộp cà na chưa ăn hết huhu. Thế nhưng em ko có sợ tối, ko sợ ma, chỉ sợ rớt mất tiền thôi hehe.

Cuối cùng thì em cũng về đến nhà đứa cháu an toàn. Tụi nó đón em bằng một trò chơi rất sáng tạo. Bốc thăm thưởng bia. Em nói em ko biết uống bia, đời em toàn uống hột é với nước cam mà ko ai tin. Tụi nó ghi số báo danh của em là số 5. Chẳng biết có bao nhiêu thăm số 5 mà em uống miết.

Rồi bình minh của cuộc đời cũng tới. Sáng 4 giờ là toàn bộ chị em phụ nữ phải dậy mần gà vịt, cắt cổ, nhổ lông..Eo ơi, đời em chưa từng trải qua. Hôm Tết đi chợ mua gà cúng mà hết gà làm sẵn em thà bị bà kia chửi ngu ko ăn gà tươi chứ nhất định ko cho con gà nó chết vì em tới. Em đang đau khổ ko biết làm sao với mấy con gà con vịt thì một Sói ca xuất hiện giúp em. Em sợ quá ko dám loanh quanh khu đó, chắc nhiều cô bác chê em lắm. Phụ nữ như vậy họ cho là tệ lắm. Kệ, nhiều cái em sống rất khác người.

Đời ko như là mơ nên đời thường giết chết mộng mơ... Lại mưa tầm tã, kiếm ko ra cái hoa lá, con côn trùng nào.

Kết thúc trong ngậm ngùi huhu.

À, còn một chi tiết quên kể là 12h đêm phải ra đứng ngoài lộ quơ quơ cái điện thoại nhằm bắt sóng cục 3G le lói vào vườn coi có ai nói xấu em ko. Thì ra là ko (trời luôn thương người bất lương hì hì). Chó sủa vang trời và mọi người nhìn em như người ngoài hành tinh. Kết quả giờ đã lâm trọng bệnh, ho như chưa từng được ho ặc ặc.
    Được sửa bởi tao_xanh lúc 07:11 PM ngày 18-10-2016

bạn Táo có khiếu viết văn tường thuật gớm. Thôi không có bông tặng bạn cái nụ gọi là phong trào tháng 10 :D . Nụ người ta be bé Nụ của mình là nụ ráng (ráng chụp) nên hơi to...chắc nở ra nở vô mấy lứa rồi...
    9145

_IMG8127 by Blueskysg, on Flickr

Quote Được gửi bởi HieuHien11982 View Post
    Xin lỗi mn , e là thành viên mới ...vì thấy nói chủ đề macro ( món khoái khẫu của e :3 ) nên tòm tèm chút ít ah .
    @ c-mount-amatuer : chào bác ah , e nói gì sai bác bỏ quá cho ah @@
    1- Theo e biết thì bác chụp con 200 f4 mf này ( nó là 1:2 , còn con af sẽ là 1:1 ) trên con máy bác thì nó lại ra 1:1 í , vì máy bác là crop 2x . Có lẽ nhầm chổ này chăng ah .
    2- Mách với bác là bác lấy con 200 đó đảo đầu với con 50 xem dc mấy x ah , vì theo sifu e nói thì nối lens 100 với lén 50 là ra 2:1
    E chụp hoa lá hơi tệ , nhưng cũng góp cái ảnh chống " xì pam " ah ...
    # 9111 Sen Q9
    Sen Q 9 by Ni Co, trên Flickr
    Trời ơi thần tượng ảnh của bạn đã lâu, nghe vokhachuy khen miết mà nay mới gặp tại vườn. Vui quá. Cảm ơn bạn đã giúp chuyện máy móc hôm trước nha : )
    Được sửa bởi tao_xanh lúc 07:13 PM ngày 18-10-2016

Táo: Tội nghiệp phụ nữ thời @ chấm cơm chứ không biết nấu .Nấu nồi điện đâu biết canh lửa.Kiểu này chắc không biết làm cá luôn rồi !!

Anh ngán cái vụ đi đám xa .Xa thì hăm hở lắm .Cảnh nè ,hoa lạ nè ,vô rồi mới thấy cảnh ,cầm chai cầm ly chẳng cầm dc

cái máy . Khi cầm dc cái máy thì có chống rung 10 trục cũng không sao thấy dc cái bông .

Anh cũng sắp đi tiệc xa nè . Mong cho Ti đoạt giải tháng này để có chủ đề Hoa say !!

Đi vùng sâu vùng xa không nói anh cho mượn cây anten bắt 3G

9146

#9147 Lá thu
    DSC_4145 by nguyen nguyen, trên Flickr

Tội nghiệp Táo đổ bệnh vì hy sinh cho sự nghiệp HLC, không có hoa ,côn trùng mình chụp gà vịt đưa lên cũng đẹp mà.

@tea: Cám ơn đã góp ý

Tiếp tục cổ động phong trào nụ

#9149 - Phone + Instagram

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Mấy ngày không vào nhà mà hoa đẹp kinh khủng, quote ko hết. Nhiều bài post đọc hay và thấm thía đến nhức nhối, nhưng nhức nhối nhất vẫn là bài post có nói đến chị Cfphoto haha.

Em cũng bắt chước anh anhlp tường thuật chuyến đi vừa qua của em cho cả nhà nghe dù em không có khiếu bằng.

Số là em đại diện gia đình về ăn cưới đứa cháu kêu bằng mợ, ở một vùng sâu xa tít tận, cách SG 6 tiếng đi xe ô tô. Sau đó băng đường hương lộ, tỉnh lộ gì đó hơn 6 km bằng xe máy. Con đường này toàn đá lởm chởm, xốc đến nổi tim lộn lên não (nên từ hôm ấy giờ em sống rất tình cảm luôn hehe).

Đang bon bon trên đường thì mưa tầm tã, trời tối đen như mực. Đứa cháu trai chở em nó chỉ mang theo đúng cái áo mưa rách như áo mẹ Trần Minh trong trích đoạn cải lương Trần Minh Khố Chuối (em nghe kể nói theo chứ chưa thấy bao giờ haha). Em lén nó kéo áo mưa che cho cái mái ảnh để lưng nó ướt sũng (em cũng áy náy nhưng ko còn cách nào khác hic). Viễn cảnh em nghĩ ra trong đầu là sáng mai đến 1 cánh đồng đầy cỏ hoa dại, nắng vàng như mật, ong bướm bay dập dìu, bọ rùa đủ màu sắc đang xòe cánh chờ chị Táo chụp bằng Raynox 250 để về khoe vokhachuy. Nghĩ đến đó em đỡ lạnh hẳn và mong chờ bình minh của cuộc đời.

Đi một đoạn thì chao ôi cầu ở đâu ra nhiều thế ko biết. Mà vô cùng xấu hổ là em ko biết bơi. Chỉ cần tay lái ko lụa thôi là rơi xuống sông, và ko có ai để cứu mà trời thì tối như tương lai chị Dậu. Lúc đó em nghĩ có lẽ nào đây là đêm cuối ở Trái Đất của em. Trời, nếu thế thì em chưa kịp nộp chủ đề Nụ cho Văn Thành, còn nhiều điều em muốn nói nhưng chưa nói xong, trong tủ lạnh còn hộp cà na chưa ăn hết huhu. Thế nhưng em ko có sợ tối, ko sợ ma, chỉ sợ rớt mất tiền thôi hehe.

Cuối cùng thì em cũng về đến nhà đứa cháu an toàn. Tụi nó đón em bằng một trò chơi rất sáng tạo. Bốc thăm thưởng bia. Em nói em ko biết uống bia, đời em toàn uống hột é với nước cam mà ko ai tin. Tụi nó ghi số báo danh của em là số 5. Chẳng biết có bao nhiêu thăm số 5 mà em uống miết.

Rồi bình minh của cuộc đời cũng tới. Sáng 4 giờ là toàn bộ chị em phụ nữ phải dậy mần gà vịt, cắt cổ, nhổ lông..Eo ơi, đời em chưa từng trải qua. Hôm Tết đi chợ mua gà cúng mà hết gà làm sẵn em thà bị bà kia chửi ngu ko ăn gà tươi chứ nhất định ko cho con gà nó chết vì em tới. Em đang đau khổ ko biết làm sao với mấy con gà con vịt thì một Sói ca xuất hiện giúp em. Em sợ quá ko dám loanh quanh khu đó, chắc nhiều cô bác chê em lắm. Phụ nữ như vậy họ cho là tệ lắm. Kệ, nhiều cái em sống rất khác người.

Đời ko như là mơ nên đời thường giết chết mộng mơ... Lại mưa tầm tã, kiếm ko ra cái hoa lá, con côn trùng nào.

Kết thúc trong ngậm ngùi huhu.
    Thế này mà nói là ko có khiếu à ;-) Hay, hồi hộp, ấn tượng lắm Táo!
    D7100 + 50f1.8G

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    #9149 - Phone + Instagram

@zorro : xứng với câu "đẳng cấp là mãi mãi" !

Trang 930 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 4308308809209289299309319329409801030 ... Cuối cùngCuối cùng