Trang 66 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 16566465666768761161665661066 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 651 đến 660 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post

@tous : lâu lắm mới tìm lại được bầu không khí vui ấm thế này, chúc mừng... tất cả ! cảm ơn Táo Xanh, Hoàng Việt, battrangtea, LNK... đã chịu khó nhận xét cho ảnh hoa bìm tím !
    @Hoangviet : ảnh này khỏi cần chữ ký anh à , coi thoáng qua tôi có thể phán ngay và luôn : ảnh của bác Hoàng Việt ! không lẫn vào đâu được !

#628: vui tiếp cùng hoa lá cành...

100_1881 by luong van toan, sur Flickr

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Hình như bác zorrotran vẫn còn đang loay hoay chưa chọn được một backround ưng ý? Ảnh đầu em thấy bố cục hơi chặt quá, BG rối một tí. Ảnh sau có lẽ do điều kiện ánh sáng ko thuận lợi làm cho BG có độ chênh sáng quá lớn so với chủ thể. Chỉ là cảm nhận của riêng em, có gì ko phải bác bỏ qua nha.

Be bé, dễ thương, như lời thề hoa cỏ : )

Nhìn ảnh này nhớ kỷ niệm hai chị em mình chụp hoa đào hồi Tết bị người ta đuổi, gần 2 năm rồi chị nhỉ :D

Cô @tao_xanh nói trúng ý mình rúi :D Hoa hồng #626 này dáng đẹp mà màu quá dễ thương. (Hình như lâu rồi mình không có chụp hoa hồng)

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @tous : lâu lắm mới tìm lại được bầu không khí vui ấm thế này, chúc mừng... tất cả ! cảm ơn Táo Xanh, Hoàng Việt, battrangtea, LNK... đã chịu khó nhận xét cho ảnh hoa bìm tím !
    @Hoangviet : ảnh này khỏi cần chữ ký anh à , coi thoáng qua tôi có thể phán ngay và luôn : ảnh của bác Hoàng Việt ! không lẫn vào đâu được !

#628: vui tiếp cùng hoa lá cành...

100_1881 by luong van toan, sur Flickr
    Cảm ơn bác @luong van toan : ảnh này tuyệt quá bác ạ!

Cảm ơn nhận xét của bác @hoangviet và bác @battrangtea về ảnh #613. Bác @battrangtea, chắc là em cũng có góc ảnh giống như bác nói, nhưng chụp lúc sớm chưa có nắng nên ảnh hơi không nét, nên xin phép không úp lên ạ!

Em góp ít hạt giống cho vườn nhà mình! Đây là hạt giống của cây hoa bòng bòng to.

P201511-28 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Được sửa bởi ake lúc 09:53 PM ngày 11-11-2015

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post

Zorrotran chú trọng ảnh phong cảnh nhiều hơn là ảnh hoa lá cành, nên xem qua 2 thể loại ảnh giống như 2 người khác nhau vậy!

Hình như bác zorrotran vẫn còn đang loay hoay chưa chọn được một backround ưng ý? Ảnh đầu em thấy bố cục hơi chặt quá, BG rối một tí. Ảnh sau có lẽ do điều kiện ánh sáng ko thuận lợi làm cho BG có độ chênh sáng quá lớn so với chủ thể. Chỉ là cảm nhận của riêng em, có gì ko phải bác bỏ qua nha.
    Được nhận xét ảnh là vui rồi cô Táo ơi, chứng tỏ có người quan tâm và xem ảnh của mình, post lên mà k thấy ai chê khen gì mới buồn ạ.

Bác battrangtea nói đúng, trước giờ e chủ yếu chụp phong cảnh thôi, hoa lá lâu lâu bấm vài shot cho vui chứ k quan tâm lắm, nhưng từ lúc có topic này của bác @hoangviet vui quá là vui đúng như tiêu đề nên cũng cố gắng vượt khó đu đeo theo mọi người nên có khi quả được quả thất, mọi người thông cảm. Nhiều lúc e mắc bệnh snapshot, thấy cái gì bụp cái đó thôi, quên quan tâm đến mấy cái xung quanh.

Chưa có hình mới, tiếp tục up hình khế

_DSC9661.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    @@ HEY YA ! cứ theo ý cô Táo dịch ra là Anh đã luyện được phân nữa Tịch Tà kiếm phổ rồi phải không ?

Rồi, mới xem ảnh này, xem thêm ảnh set up với chai nước hoa Tresor bên nhà chị LNK, em bắt đầu nghi nghi là anh lãnh hội toàn bộ cuốn Tịch Tà kiếm phổ rồi, rất chi là dịu dàng e ấp nhé hahaha

Thôi em đi ngủ sớm đây. Chúc cả nhà ngủ ngoan!

Cám ơn Bác Zorrotran , Bác Hiendiep , Bác Battrangtea , Cô Táo Xanh , Bạn Binhrau , Bạn Luong van Toan và Bác Ake đã tiếp tục chia sẻ góp vui nhiều ảnh đẹp , đã tham gia nhận xét , góp ý rất sôi nổi .
    Tôi xin lỗi các Bác , vì sáng nay dậy rất sớm đưa người nhà ra phi trường về VN nên buồn ngủ quá , tôi xin góp vui mấy tấm rồi chuồn đây .

#631 " Giận nhau "

#632 Lá lá ...

Cô táo vẫn có cách để làm mới lại cái hoa hồng, vốn tưởng khó thoát được cái bóng của bác hoangviet, hay! Như ánh mắt vừa mới mở, vạn vật vẫn còn mơ màng! Ngây thơ và hồn nhiên!

Thoạt nhìn e liên tưởng đến cái hoa bần trong ánh nắng huy hoàng của buổi chiều tà trước khi mặt trời xuống "sông"! Nhưng cái màu "mật ngọt chết ruồi" này làm e khó đoán! Nhìn thêm tí nữa, hình như pic này bác sử dụng màu sắc để giả lập ánh nắng có phải không? Cảm nhận cuối cùng là "rực lửa"!

Bác sử dụng ánh nắng để highlight những sợi tóc bạc thiệt là hay! Pic này độ nét ấn tượng, chỉ có cái móng lá trông hơi nặng nề so với sự mong manh của cái hạt, đều này phá vở tone hình của bác! (Chỗ này chắc bác cũng biết, nhưng bác không muốn can thiệp, sợ những cái hạt sẽ bay đi mất)

@Zorrotran: thực sự là e xem hình của bác khá kỹ, nhưng hình của bác gần đây không chê được, mà cũng không khen được! Điều này giống như bác đang bị bế tắc đề tài hoa lá cành để khái thác. hoặc không có time, hoặc không "hứng". ah, e thấy bác chụp mấy con bọ khá ấn tượng!

Đẹp từ màu sắc,ánh sáng, bố cục đến ý tưởng! e like mạnh!

Góc vườn nhà e đang "đơm" nụ, hứa hẹn vụ hoa cuối năm rộn ràng lắm đây:
    $633

_DSC9905
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Được sửa bởi battrangtea lúc 07:33 AM ngày 12-11-2015

@battrangtea: kaka, đúng đấy bác ạ, chắc e phải kiếm bác binhrau thỉnh giáo xem làm sao bác ấy nuốt trọn cuốn Tịch tà kiếm phổ mà k bị bế tắc kinh mạch hay vậy

Được sửa bởi zorrotran lúc 03:19 PM ngày 12-11-2015

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Một hoa đào khoe sắc rất đẹp Cô LNK ! Tôi học tập góc chụp rất hay nầy của Cô .
    Em cám ơn bác đã thích ảnh. Ngược lại, em thì học góc nhìn của bác, em thấy ảnh hoa của bác có nhiều góc nhìn rất hay.

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Ố ồ, mất tích 24 giờ, hôm nay vào lại vườn gặp ngay hốt gơ Linh Nhu Khoa, e chào chi ạ!

Với píc chào sàn, àh không chào sân như trên thì chị mần e ngạc nhiên quá! Hình như là có phần rụt rè, thăm dò, an toàn là trên hết đây mà! Có quá nhiều sự tự vệ ở đây rồi! Ở trong khu vườn vui vẻ này chỉ có mỗi cô Táo là xấu trai, còn lại toàn là mấy boy đẹp trai dễ thương không hà! Đừng tự vệ quá nhé! Với lại chị thay chữ "bình ảnh" thành chữ "ý kiến" hoặc nhận xẻt, hoặc cảm nhận, cảm nắng, cảm lạnh gì cũng được! Vậy cho nó gần gũi, cởi mở chị nhé! Thoạt nhìn ảnh này thì thấy bình thường, nhưng ẩn bên dưới cái lớp trầm tĩnh này là đòn thăm dò rất ư là lợi hại ( hoa màu trắng, khoát áo nắng vàng, nhụy vàng, làm người ta lẫn lộn màu sắc nghiêm trọng). Chỗ này phải tự hào với bác chủ hoangviet nhà ta ghê luôn! hóa giải thành công đòn thăm dò lợi hại này! àh, mà chị để chi nhiều chữ ký trong pic này vậy ta?!

Pic "nôn tết" này là mới hơi nôn thôi, chứ chưa đến độ nôn nao! Nên là chỉ có một cái hoa,chứ mà nôn nao chắc phải quấc thêm vài ba cái nữa, với BG đầy nhốn nháo! cho nó lên máu!
    hihi, chúc chị tìm được nhiều niềm vui trong khu vườn ma quái này!

P/s: àh, e quên nhắc. Mặc dù là mấy anh trong khu vườn này "dễ thương" lắm, nhưng mà cũng phải canh me những người phía trước chút (e đứng phía sau nên chị yên tâm phần e), nhiều khi họ ra tay mình không đỡ được, khock out trong vòng một cái hoa.
    Công nhận "chị" đã cười nhiều trước sự hóm hỉnh của bác battrangtea. Mà xin hỏi bác sinh năm mấy ạ? Biết tuổi rồi thì xưng hô dễ hơn ;)

Thứ nhất, để giải thích cái sự "rụt rè" của người mới, xin hỏi bác binhrau đâu rồi ạ? Em là người mới vào mà bác quăng ngay cái ảnh con rắn lục lên đập vào mắt em hà. Rồi thì là... người phụ nữ dịu dàng đảm đang nhất vườn là nàng Táo lại khen con rắn ấy đẹp nữa chứ, làm em hoảng luôn!

Thứ hai, đồng ý với bác battrangtea là cô Táo xấu trai thật :D

Thứ ba, mình chấp nhận thay chữ "bình ảnh" thành "ý kiến, nhận xét, cảm nhận". Nhưng chữ "cảm nắng" thì thấy hơi kỳ kỳ, hổng lẽ post một tấm hình lên rồi năn nỉ, "Mời các bác cảm nắng giùm em." ???

Thứ tư, nói về màu sắc của tấm ảnh #598, em xin lỗi các bác, em là người chụp mà em quên mất nó màu gì, bây giờ bác @hoangviet nói nó màu trắng thì em tin nó màu trắng vậy hi hi.

Thứ năm, về chữ ký, mình quánh giá câu hỏi này khó, cái nào khó thì bỏ qua...

Thứ sáu, theo cảm nhận ban đầu thì người mình cần "canh me" nhất đó là bác battrangtea

Em là người mới nên cũng có món quà muốn tặng mọi người để ra mắt. Xin tặng mỗi bác một chiếc lá, cứ từ từ, nhiều lá lắm, bác nào cũng có phần ạ. Cũng là ủng hộ phong trào lá đang lên luôn.

#636.

Nhìn ảnh này nhớ kỷ niệm hai chị em mình chụp hoa đào hồi Tết bị người ta đuổi, gần 2 năm rồi chị nhỉ :D

Ờ em, chị cũng nhớ lúc chị em mình mãi chụp hoa đào, bị đuổi đi rồi còn ráng quay lại chụp :D

Táo chộp hoa hồng đẹp khỏi phải nói rồi. Cơ mà từ lúc Táo khen con rắn của bác binhrau, chị hơi hoảng loạn và ám ảnh, xem hình này của Táo lại liên tưởng đến tư thế rắn hổ mang chồm lên phùng má mới ghê chứ hix hix...

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    @@ HEY YA ! cứ theo ý cô Táo dịch ra là Anh đã luyện được phân nữa Tịch Tà kiếm phổ rồi phải không ?

## Thấy có người nôn Tết !

627

Vâng vâng, em với Táo xin cấp chứng chỉ cho anh đã luyện thành công Tịch tà kiếm phổ :D Anh cố gắng trau dồi kiếm phổ mỗi ngày nhé.

Em có góp ý chút xíu. Ảnh này của anh hơi rối ạ. Nếu chụp ong đang bay tìm nhụy thì con ong không được rõ lắm. Nếu chủ yếu chụp hoa thì hoa lại lẫn vào background. Có lẽ hình này anh chộp trước khi luyện Tịch tà kiếm phổ. Tết này anh chụp sẽ đẹp hơn nhiều vì đã có Tịch tà kiếm phổ, em tin thế ;)
    Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 08:47 AM ngày 12-11-2015

Trang 66 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 16566465666768761161665661066 ... Cuối cùngCuối cùng