Trang 64 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 14546263646566741141645641064 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 631 đến 640 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

_DSC9583.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post

Chắc phải gọi bác @zorrotran là chuyên gia về quê hương, nhiều khế thế cơ mà. :D

Em lại tiếp với lá, và có khuyến mãi hoa. Em nhờ bác @battrangtea và bác @hoangviet góp ý giùm em ảnh này, đúng hơn là cặp đôi này. Em chụp rất nhiều góc nhưng không tìm được ảnh nào ưng ý, chỉ có cái ảnh này là thấy tàm tạm thôi.

P201511-27 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Ảnh các bác thật đẹp về màu sắc và độ nét, tôi chỉ có thể nói bao nhiêu thôi còn lại xin dành cho bác chủ vườn và battrangtea là người có khiếu hài hước và nhận xét tinh tế của vườn
    Cám ơn bác đã quan tâm đến ảnh của mọi người. Chúng ta cùng vui với chung niềm đam mê chụp ảnh, bác cứ thoải mái chia sẻ ạ.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Hi chị Linh Nhu Khoa *chạy đến ôm chầm, khóc sụt sịt*

Gặp chị ở đây em mừng quá, topic này đang "dương thịnh âm suy" nghiêm trọng, nhìn quanh quất có em là female thì phải, chị nhớ qua đây chơi nhe. Bông hoa rất dễ thương và màu sắc cuốn hút. Màu nắng vàng ngọt ngào nhìn thích quá chị ơi!
    Cám ơn em đã welcome chị nồng nhiệt (cũng bắt đầu sụt sịt). Bấy lâu nay chị bỏ bê công tác chộp hoa cỏ. Nay quay trở lại với niềm đam mê này thì phát hiện thêm một topic hoa cỏ rất vui này. Chị sẽ thường xuyên vô đây cho âm thêm thịnh hi hi hi...

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Rất vui đước Cô LNK ghé thăm và chia sẻ một ảnh hoa màu trắng lên chi tiết quá đẹp .
    Mong được xem nhiều ảnh hoa đẹp của Cô .Cám ơn Cô nhiều .
    Cám ơn bác @hoangviet. Topic của bác vui vẻ rộn ràng quá ạ. Cám ơn bác đã tạo sân chơi cho ace!

#614. Nôn Tết

Cảm ơn mọi người động viên ! @@@@ Đặc biệt thích bức tường và những đừong cong lá của anh HoangViet quá đi . Đó là ý tưởng luôn có cho mãng sân vườn nằm dưới giếng trời trong ngôi biệt thự của mình .Con suối nhân tạo róc rách chảy len lỏi dưới các hòn non bộ .Trên vach đá , bên thảm cỏ xanh mướt dược tạo hình nhấp nhô cao thấp như sân golf ,các loại hoa đua nhau nở . Mình thì nhìn ly cafe bốc khói ,rung đùi vuốt râu ngắm hoa nghe Take me to your heart https://youtu.be/96J9Io5bxg0
    !! R eng ...reng dậy tập thể dục thui

615

Được sửa bởi binhrau lúc 11:32 AM ngày 11-11-2015

#616: Tiếp phong trào ảnh lá

Quote Được gửi bởi batoan View Post
    Cám ơn bác HoangViet đã khen

Một đóa hoa đẹp vừa chớm nở và khoe sắc cùng bóng nước .

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post

Lại được xem một hình nụ hoa khế của Bác Zorotran .

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Chắc phải gọi bác @zorrotran là chuyên gia về quê hương, nhiều khế thế cơ mà. :D

Em lại tiếp với lá, và có khuyến mãi hoa. Em nhờ bác @battrangtea và bác @hoangviet góp ý giùm em ảnh này, đúng hơn là cặp đôi này. Em chụp rất nhiều góc nhưng không tìm được ảnh nào ưng ý, chỉ có cái ảnh này là thấy tàm tạm thôi.

P201511-27 by Hương Thảo (ake), on Flickr
    Xem hình , tôi cũng thấy rất khó để có một góc chụp đẹp , nhưng về ý tưởng thì đây là "Cung đường thăng tiến của tình yêu "

Xin tiếp một tấm High Key với "Lá"

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    #614. Nôn Tết

Một hoa đào khoe sắc rất đẹp Cô LNK ! Tôi học tập góc chụp rất hay nầy của Cô .

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    #616: Tiếp phong trào ảnh lá

AS và màu sắc rất đẹp Bác Hoa huongduong , lại có thêm bokeh tròn vo nữa .Bác Crop hơi chật và nếu các lá không có các bóng đen thì quá đẹp .

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    Cảm ơn mọi người động viên ! @@@@ Đặc biệt thích bức tường và những đừong cong lá của anh HoangViet quá đi . Đó là ý tưởng luôn có cho mãng sân vườn nằm dưới giếng trời trong ngôi biệt thự của mình .Con suối nhân tạo róc rách chảy len lỏi dưới các hòn non bộ .Trên vach đá , bên thảm cỏ xanh mướt dược tạo hình nhấp nhô cao thấp như sân golf ,các loại hoa đua nhau nở . Mình thì nhìn ly cafe bốc khói ,rung đùi vuốt râu ngắm hoa nghe Take me to your heart https://youtu.be/96J9Io5bxg0
    !! R eng ...reng dậy tập thể dục thui

615

Bạn Binhrau là người đàn ông lực lưỡng và khỏe mạnh , nhưng xem hình nầy thì thấy bạn có một tâm hồn rất nhẹ nhàng và sâu lắng , nhưng coi chừng nhẹ quá thì bị bay bổng và mất công vợ đi tìm "Chồng lạc lối " thì nguy .

#619 - Lá

_DSC9768.jpg by Zorro Tran, on Flickr

Hi everybody! bị bác binhrau hù rắn phát, hồn phách e tiêu diêu nơi miền cực khổ, cuối cùng e cũng quay được trở lại và ăn hại như xưa! (Đại ca binhrau không chơi trò hù dọa trẻ em nữa nghe! với lại bác hoangviet cũng chưa có ý định nâng cấp khu vườn vui vẻ thành thảo cầm viên đâu)

Ố ồ, mất tích 24 giờ, hôm nay vào lại vườn gặp ngay hốt gơ Linh Nhu Khoa, e chào chi ạ!
    Với píc chào sàn, àh không chào sân như trên thì chị mần e ngạc nhiên quá! Hình như là có phần rụt rè, thăm dò, an toàn là trên hết đây mà! Có quá nhiều sự tự vệ ở đây rồi! Ở trong khu vườn vui vẻ này chỉ có mỗi cô Táo là xấu trai, còn lại toàn là mấy boy đẹp trai dễ thương không hà! Đừng tự vệ quá nhé! Với lại chị thay chữ "bình ảnh" thành chữ "ý kiến" hoặc nhận xẻt, hoặc cảm nhận, cảm nắng, cảm lạnh gì cũng được! Vậy cho nó gần gũi, cởi mở chị nhé! Thoạt nhìn ảnh này thì thấy bình thường, nhưng ẩn bên dưới cái lớp trầm tĩnh này là đòn thăm dò rất ư là lợi hại ( hoa màu trắng, khoát áo nắng vàng, nhụy vàng, làm người ta lẫn lộn màu sắc nghiêm trọng). Chỗ này phải tự hào với bác chủ hoangviet nhà ta ghê luôn! hóa giải thành công đòn thăm dò lợi hại này! àh, mà chị để chi nhiều chữ ký trong pic này vậy ta?!

Pic "nôn tết" này là mới hơi nôn thôi, chứ chưa đến độ nôn nao! Nên là chỉ có một cái hoa,chứ mà nôn nao chắc phải quấc thêm vài ba cái nữa, với BG đầy nhốn nháo! cho nó lên máu!
    hihi, chúc chị tìm được nhiều niềm vui trong khu vườn ma quái này!

P/s: àh, e quên nhắc. Mặc dù là mấy anh trong khu vườn này "dễ thương" lắm, nhưng mà cũng phải canh me những người phía trước chút (e đứng phía sau nên chị yên tâm phần e), nhiều khi họ ra tay mình không đỡ được, khock out trong vòng một cái hoa.
    Được sửa bởi battrangtea lúc 08:11 PM ngày 11-11-2015

Trang 64 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 14546263646566741141645641064 ... Cuối cùngCuối cùng