Trang 61 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 11515960616263711111615611061 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 601 đến 610 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

nhà bác Zorrotran trồng được khế thì phải, hôm nào thu hoạch mời anh em 1 bữa nhé :D
    Tiếp tục hoa thược dược
    [url=https://flic.kr/p/zVNCqK]
    Ký bừa cho xong

@hiendiep: e đặc biệt thích pic này của bác, cảm giác đứng bên bờ sông trông về phía xa thành phố rất dễ chịu. Nó không có ồn ào, ngột ngạt của nhịp sống đô thị nhưng cũng không quá buồn tẻ của thôn quê! Bờ sông gió mát! cảm giác thật thoải mái! Pic này bố cục, ánh sáng đều rất hài hòa! (#577 cảm giác thiếu sáng, #578 cảm giác tương phản cao) E rất vui khi thời gian gần đây bác đã hoàn thành việc "test Lens"!

@bassbuon: hoa thược dược của bác trông rất tươi, màu sắc vừa mắt. #580 cảm giác thừa không gian bên trái, thiếu không gian bên phải. #584 bác chọn bố cục cân đối thích hợp với góc chụp trực diện như pic này. Bác thử crop khổ vuông, đặt hoa ngay tại trung tâm thử xem! Nếu chọn khổ ngang (như trên), thì bác cho dịch cái hoa xuống phía dưới tí cho nó thật là cân đối! Những cái nhỏ nhỏ vậy chứ đừng coi thường!

@nhvtung: cái hoa hồng của bác có đường nét rất hấp dẫn, cong quá mừh!

@batoan: với #582 thì e cảm nhận rằng bác đang thử nghiệm một tone màu gì đó thì phải. Nếu bác cần một ý kiến để tham khảo thì cảm nhận của e là chủ thể chưa nổi bật, đường nét, độ nét cũng như ánh sáng nhấn chưa đủ mạnh. Mặc dù là mono tone nhưng điểm nhấn chủ thể vẫn phải thu hút thì mới ok!

@Zorrotran: #583, e thấy bác đã có sự chú ý đến tất cả các thành tố trong một photo hơn là chỉ có tập trung vào chủ thể. Từ việc sử dụng 2 đường cong, đến 2 chùm hoa, một mờ một rõ, rồi màu sắc BG đồng nhất! E chúc mừng bác! ( cảm nhận ánh sáng còn hơi gắt chút)

Cơn bão cấp 20 vừa đi qua, để lại chút hoang tàn, rồi thì những chồi non sẽ dần xuất hiện, cho khu vườn sinh động hơn!
    $585

_DSC9844
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Được sửa bởi battrangtea lúc 03:27 PM ngày 09-11-2015

Cảm ơn bác battrangtea đã góp ý, em sẽ ghi nhận và tiếp thu
    #586 Bồ công anh tán tỉnh hoa hồng
    Ký bừa cho xong

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Gần đây trên mạng có nhiều vụ nhiếp ảnh gia sàm sỡ mẫu nên e đâu dám chạm vào mẫu bác ơi, mẫu tự diễn đấy ạ

_DSC9566.jpg by Zorro Tran, on Flickr
    Bác biết vậy thì tốt rồi, không những sàm sỡ mà còn hành hạ mẫu nữa cơ ! Em thấy bọ hung mà tự diễn leo lên thân cây mắc cỡ đầy gai thì cũng thấy hơi lạ !

Đu theo bác 1 tấm.

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Bác biết vậy thì tốt rồi, không những sàm sỡ mà còn hành hạ mẫu nữa cơ ! Em thấy bọ hung mà tự diễn leo lên thân cây mắc cỡ đầy gai thì cũng thấy hơi lạ !

Đu theo bác 1 tấm.

E cũng k rõ nữa bác ạ, đang lui cui chụp hoa mắc cỡ thì quay qua gặp nó nằm đó nên chụp luôn, nó còn tạo dáng nữa đây này:

_DSC9857.jpg by Zorro Tran, on Flickr

@bassbuon: khế ở dưới quê bác ạ, nhất định hôm nào có trái chín e sẽ khao các bác hoành tá tràng lun
    Được sửa bởi zorrotran lúc 09:16 PM ngày 09-11-2015

580

Quote Được gửi bởi nhvtung View Post
    Chúc mừng các bác đã đoạt giải hjhj !

Bông hoa của bác có sự chuyển màu rất đẹp, DOF cũng khá ấn tượng. Tuy nhiên sao em thấy bố cục chưa ổn lắm, cái phần không gian bên trên bác chừa quá nhiều. Nếu là em, em sẽ hạ thấp máy xuống chút nữa sao cho phần cao nhất của cành hoa nằm khoảng 2/3 ảnh.

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Cơn bão cấp 20 vừa đi qua, để lại chút hoang tàn, rồi thì những chồi non sẽ dần xuất hiện, cho khu vườn sinh động hơn!
    $585

_DSC9844
    Bức ảnh đẹp quá bác, bố cục rất chi là thanh thoát, duyên dáng, ánh sáng xuyên qua những chiếc lá xanh non óng ánh tạo cho người xem cảm giác tươi vui, nhẹ nhàng, thư thái...Em cũng có lá non nhưng ko đẹp bằng:

Leaves by RedLantern Photography, on Flickr

P/s: Cảm ơn bác @hoa_huongduong vì chùm xoài ngon quá, em hồi tối giờ chỉ có húp cháo vì ê răng ko ăn cơm nổi. Hy vọng các bác và các anh chị em trong vườn mình sớm có dịp ngồi cùng nhau để em có cơ hội mời cà phê cả nhà mình chắc vui lắm!

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    @hiendiep: e đặc biệt thích pic này của bác, cảm giác đứng bên bờ sông trông về phía xa thành phố rất dễ chịu. Nó không có ồn ào, ngột ngạt của nhịp sống đô thị nhưng cũng không quá buồn tẻ của thôn quê! Bờ sông gió mát! cảm giác thật thoải mái! Pic này bố cục, ánh sáng đều rất hài hòa! (#577 cảm giác thiếu sáng, #578 cảm giác tương phản cao) E rất vui khi thời gian gần đây bác đã hoàn thành việc "test Lens"!

@bassbuon: hoa thược dược của bác trông rất tươi, màu sắc vừa mắt. #580 cảm giác thừa không gian bên trái, thiếu không gian bên phải. #584 bác chọn bố cục cân đối thích hợp với góc chụp trực diện như pic này. Bác thử crop khổ vuông, đặt hoa ngay tại trung tâm thử xem! Nếu chọn khổ ngang (như trên), thì bác cho dịch cái hoa xuống phía dưới tí cho nó thật là cân đối! Những cái nhỏ nhỏ vậy chứ đừng coi thường!

@nhvtung: cái hoa hồng của bác có đường nét rất hấp dẫn, cong quá mừh!

@batoan: với #582 thì e cảm nhận rằng bác đang thử nghiệm một tone màu gì đó thì phải. Nếu bác cần một ý kiến để tham khảo thì cảm nhận của e là chủ thể chưa nổi bật, đường nét, độ nét cũng như ánh sáng nhấn chưa đủ mạnh. Mặc dù là mono tone nhưng điểm nhấn chủ thể vẫn phải thu hút thì mới ok!

@Zorrotran: #583, e thấy bác đã có sự chú ý đến tất cả các thành tố trong một photo hơn là chỉ có tập trung vào chủ thể. Từ việc sử dụng 2 đường cong, đến 2 chùm hoa, một mờ một rõ, rồi màu sắc BG đồng nhất! E chúc mừng bác! ( cảm nhận ánh sáng còn hơi gắt chút)

$585

_DSC9844
    Sau cơn bão, trời lại sáng! Ánh sáng ảnh này quá tuyệt bác ơi!

Tuần mới, em thay đổi không khí, lên chút bokeh.

P201511-26 by Hương Thảo (ake), on Flickr

P/S Hình như có sự nhầm lẫn về stt, ảnh mẫu #579 của bác @zorrotran sẽ là #588. Ảnh hoa sứ #580 của bác @binhrau sẽ là #589. Khế nhà em cũng đã ra bông, hôm nào sẽ góp ảnh với các bác sau ạ! Ảnh lá non vừa post của cô tao_xanh sẽ là #590.
    Được sửa bởi ake lúc 09:12 PM ngày 09-11-2015

Sr các bác, mắt mũi lọ nhọ thế nào lại đánh số nhầm làm các bác sai dây chuyền theo

_DSC9817.jpg by Zorro Tran, on Flickr

E không biết anh Bồ công nói những gì với em Hoa hồng, nhưng mà e thấy dzính rồi đó bác bassbuon

Dongdigipics tạo được cái vòng tròn ở BG hay quá! E không biết khế này chua hay ngọt, nhưng màu sắc thì ngọt ngào quá! nhẹ nhàng nữa!

E phải cập nhật kiểu tạo dáng này về cho mấy model nhà e mới được bác Zorro! E không hiểu xì tai của nhà bọ cho lắm, chỉ cảm nhận là: "thằng kia, mày ngon nhào dzô, ta cho phát" ( mà lão bọ này có màu sắc ấn tượng ghê)

Pic này của bác binhrau, thoạt nhìn thấy bình thường, nhìn kỹ lại thấy bình thường! ( khà khà).
    Quay chỗ khác, rồi nhìn lại, nó không bình thường chút nào! ( Cái này thuộc về một loại ngôn ngữ không có ngôn từ).

Pic này bác ake gãy đúng chỗ đau của e! hic! Bác chỉ e cách làm hỏng cái Lens để chụp được cái hình giống của bác với! đúng với từ "đại tiệc màu sắc-ánh sáng"

Pic này của chị táo mang được ánh nắng, chỉ là sự hiện thân của ánh nắng trong một hình dạng chưa ưng mắt! Có thể có một sự vội vàng chăng!

Ừh thì chị táo coi ngày nào tốt, tụ tập ACE đi cafe, chụp hoa một bữa! E sẽ theo để chụp mấy con bọ (cho nó không đụng hàng)
    $593

_DSC9682
    Được sửa bởi battrangtea lúc 07:38 AM ngày 10-11-2015

Trang 61 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 11515960616263711111615611061 ... Cuối cùngCuối cùng