Trang 491 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 391441481489490491492493501541591991 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,901 đến 4,910 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    Chú chim non béo phì này nhìn dễ thương quá!

haha, Lần đầu anh đọc một bài thơ than thở về Lens như thế này! Cùi mía mà là mía lao, ngọt ngào! Cái bông này đúng là có bạn bè với cái bông của anh! Bọn nó cùng hội cùng thuyền, thủy chung màu tím đó mà!

Mấy món nằm trong tủ kính đó e chả nghiện món nào! khà khà, e chỉ nghiện cafe thôi! Không có ly cafe không phối màu được! A Lê làm phóng sinh sự thì chửng rồi!

Pic này cái bông rất nổi!
    Theo "lệ" bác Trung_art share một pic Chân dung tự họa, để hiện diện trong phòng trưng bày ở page 1, và sau đó bác tranh thủ gởi ảnh tham gia cuộc thi "những chiếc lá thời gian" của tháng 4 do táo_xanh chủ quản. Tất cả những điều này là "phong trào" của vườn Vui Cùng Hoa Lá Cành. Hi vọng bác không từ chối. ( bác có thể view ở page 1 để tham khảo)

$4733

_DSF2356
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Hoa này thấy nhiều lần rồi, nhưng với góc nhìn này để có được những đường cong quyến zũ như thế này thì chưa thấy ;-)
    D7100 + 50f1.8G

Lâu lâu em vào lại group, lần này là vị ngọt của trái Bình bát dây ;)
    #4735: Hương quê

Chúc mọi người tuần mới nhiều niềm vui

E thấy bác chụp quá chừng thể loại, nào phong cảnh, nào model, nào đời tư, đời thường, rồi mới đến HLC mà 20k shot/15th thì cũng đâu có nhiều đâu!
    Thì hồi trước e cũng chụp bi nhiêu đó thể loại, chỉ trừ HLC mà bác, thậm chí lúc trước e còn chụp cả đám cưới, đám ma (trong gia đình) nữa đó chứ!

DSC08225.jpg by Zorro Tran, on Flickr

4735 Gặp mà kg biết trái này cũng là bình bát . Đó giờ chỉ biết bình bát cây thôi .

4737

Kiểu này là kiểu gì bác Dong? So đủa hả? pic này đẹp quá anh Son Nguyen! đẹp nhất là cách xử lý ánh nắng rớt trên cái bông màu trắng, hay lắm!
    ...

$4709
    Say Hello

_DSF2459
    Tui hỏi chú đã rụng trụi lủi hết chưa (chơi xoáy trôn ốc mà), chú né câu trả lời, chú cứ im lặng thế thì nghĩa là có nha, kaka...

Trái này đúng lạ, trước giờ quen với bình bát cây (ảnh của a binhrau) chứ bình bát dây thì chưa gặp

@Zorr: chỉ riêng HLC thì trung bình e chụp 600 shots/tháng.

@anh Lê: chỗ nào cong cong là e khoái àh! hì hì.

@binhrau: trái bình bát của anh nó cũng bị béo phì rồi, thường thì nó thon, dài và nhọn! khà khà.

@bác Dong: xoáy trôn ốc chứ đâu phải xoáy lốc đâu mà trụi bác! khà khà!

$47.39

_DSF2460
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 08:02 PM ngày 19-04-2016

$4740
    Trái tim sỏi đất.

_DSF2453

Quote Được gửi bởi trung_art View Post
    Giống hoa này đặc sản Đà Lạt đó bác, tên gì lâu quá em quên mất !

Em này là arapang hay thanh anh nhé bạn!

Chú chim non béo phì này nhìn dễ thương quá!

haha, Lần đầu anh đọc một bài thơ than thở về Lens như thế này! Cùi mía mà là mía lao, ngọt ngào! Cái bông này đúng là có bạn bè với cái bông của anh! Bọn nó cùng hội cùng thuyền, thủy chung màu tím đó mà!

Mấy món nằm trong tủ kính đó e chả nghiện món nào! khà khà, e chỉ nghiện cafe thôi! Không có ly cafe không phối màu được! A Lê làm phóng sinh sự thì chửng rồi!

Pic này cái bông rất nổi!
    Theo "lệ" bác Trung_art share một pic Chân dung tự họa, để hiện diện trong phòng trưng bày ở page 1, và sau đó bác tranh thủ gởi ảnh tham gia cuộc thi "những chiếc lá thời gian" của tháng 4 do táo_xanh chủ quản. Tất cả những điều này là "phong trào" của vườn Vui Cùng Hoa Lá Cành. Hi vọng bác không từ chối. ( bác có thể view ở page 1 để tham khảo)

$4733

_DSF2356
    Like cực mạnh ảnh này nghen @Tea. Cả ngày không vào post bài được nhưng vẫn tranh thủ vào ngắm ảnh và đọc những câu chuyện thú vị của @Tea, cảm ơn rất nhiều!

Quote Được gửi bởi Chopanhdao View Post
    Thấy topic vui nhộn, lại có cuộc thi NCLTG. Tưởng gì, chụp hoa còn phải tìm hoa đẹp, chớ chụp lá thì đâu mà chẳng có. Thế là giữa trưa trời nắng gắt xách xe ra Tao Đàn nhất quyết chụp lá dự thi.
    Sau một hồi đổ mồ hôi hột, lá thì nhiều mà miệng lẩm bẩm “chụp sao đây chời!”,
    Mới biết tưởng đâu chụp lá đơn giản thật ra không giản đơn, lá thì chỉ có màu xanh, cùng lắm là lá vàng, lá héo, nhìn đâu cũng thấy, nhưng mà không có cảm xúc... làm sao chụp?
    Thôi thì chụp vài tấm góp vui, chớ dự thi thì … rớt chắc.

Em rất thích câu chuyện của bác, và còn thích ảnh này hơn nữa. Chỉ có thể nói 1 từ : Tuyệt vời! Em cũng quay tay ít nhiều, gần đây mới tăng cường độ quay, nhưng mà ảnh ra thì tỉ lệ nghịch, cho nên em cực kì nể tài quay tay của bác, và cả dàn ống MF của bác nữa ạ!

Em cảm ơn các bác đã thích mấy giọt nước hot của em. Bạn bè góp ý phải mát mẻ chút, nên hôm nay em cho chút xanh vào! Các bác có thấy mát hơn chưa ạ?

Pic này không đẹp mà là quá đẹp! đẹp thấy mà ghê!

E like cái nick của bác - imageliker! pic trên bác mở không gian bên phải hơi nhiều, theo e bác đưa cái bông chính vàp trong khung hình thêm tí nữa, mà nhiều khi bác "hết đất crop" rồi cũng nên! hà hà! Chờ xem ảnh sau của bác. àh, e khoái cái kiểu làm màu rất riêng này của bác!

Kiểu này là kiểu gì bác Dong? So đủa hả? pic này đẹp quá anh Son Nguyen! đẹp nhất là cách xử lý ánh nắng rớt trên cái bông màu trắng, hay lắm!

Những chiếc lá đỏ mùa thu này thi ở miền nam bọn e tìm con mắt nó còn đỏ hơn chiếc lá. Ngoại trừ mấy cái lá bàng ra thì hầu như rất ít thấy. Mùa này bàng đã thay xong lá rồi! không đu được cái tone này!

Anh chụp thì đẹp mà "rât lười"! ha ha, nhưng mà làm phóng sinh sự thì miễn bàn! đợt này giúp táo một tay nghe anh!

$4709
    Say Hello

_DSF2459
    Cám ơn bác đã nhận xét , vì mới cầm máy 2 tháng nên còn gà lắm , àh mà ảnh không có crop tí nào hết á heheh.

Trang 491 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 391441481489490491492493501541591991 ... Cuối cùngCuối cùng