Trang 38 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 28363738394048881385381038 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 371 đến 380 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

HoangViet : Cám ơn anh đã động viên .Chụp hoài mà vẫn chưa có sánh tạo gì mới anh à !

371

@ake: pic " Giai nhân và Dũng tướng" của bác rất đẹp, đặc biệt là khoảnh khắc! Tone màu vàng tươi rất đẹp! Chỉ có cái lá nhòe làm xáo trộn chiều chung của background, hơi tiếc chút! Tuy nhiên, tìm được cặp đôi này là thành công lớn rồi! Chúc mừng bác!

@hiendiep: chất màu CCD của D200 có những đặc điểm rất riêng, có khi nó gây khó chịu, có khi nó làm người ta phát điên lên vì nó! Về tone thì #368 đẹp hơn, còn về nét thì pic này đẹp hơn!

@Zorrotran: Phải thế chứ! e mong đợi ở bác những điều như thế này! Bác dzìm cái màu đỏ góc trên trái đi chút trông sễ mát hơn!

Lá trên cành

_DSC9118
    by Cfphoto pham, on Flickr

@battrangtea: lỡ rồi bác ơi, nhờ bác góp ý những lần sau e chú ý tới cái background hơn :D

Tấm này cũng bị đỏ đỏ 1 chút

@nhvtung ;Cám ơn bác đã xem và thích ảnh.
    @hoangviet: Cám ơn bác đã quá khen, rất vui khi có ảnh được các bạn yêu thích

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    @ake: pic " Giai nhân và Dũng tướng" của bác rất đẹp, đặc biệt là khoảnh khắc! Tone màu vàng tươi rất đẹp! Chỉ có cái lá nhòe làm xáo trộn chiều chung của background, hơi tiếc chút! Tuy nhiên, tìm được cặp đôi này là thành công lớn rồi! Chúc mừng bác!

@hiendiep: chất màu CCD của D200 có những đặc điểm rất riêng, có khi nó gây khó chịu, có khi nó làm người ta phát điên lên vì nó! Về tone thì #368 đẹp hơn, còn về nét thì pic này đẹp hơn!

@Zorrotran: Phải thế chứ! e mong đợi ở bác những điều như thế này! Bác dzìm cái màu đỏ góc trên trái đi chút trông sễ mát hơn!

Lá trên cành

_DSC9118
    @battrangtea : cảm ơn nhận xét của bác! Chắc chắn em sẽ dòm trước ngó sau kỹ hơn nữa khi chộp ạ.
    Ảnh Lá trên cành của bác đơn giản mà rất đẹp, ánh sáng đẹp, bố cục chuẩn.
    @zorrotran : ảnh gai xương rồng của bác rất ấn tượng ạ, nhìn rất sống động. Xem ảnh mà em cứ giật thon thót vì sợ gai đâm.
    @hoa_huongduong : ảnh chuông vàng hi-key quá tuyệt. Mình cũng chụp nhiều em này mà toàn low-key hoặc bg xanh màu lá. Hôm nào chắc phải thử chụp hi-key xem sao.

Giờ em lại tiếp tục vui cùng hoa tím, tím cho trọn tuần này. :D

Quote Được gửi bởi ake View Post
    Cảm ơn bác @hoangviet đã khen em "đập chai" :D
    Em thì chỉ chụp mỗi close-up, cũng may hôm đó được cái nắng đẹp nên màu vàng của hướng dương dường như cũng rực rỡ hơn.
    Em rất thích ảnh hoa của bác, đẹp và tinh tế, em còn phải học hỏi ở bác nhiều ạ!
    Cảm ơn bác đã tạo sân chơi rất vui này! Không dám hứa nhưng em sẽ ghé thăm vườn thường xuyên đến mức có thể ạ!

@battrangtea : thiệt tình là em biết dùng lời nào để cảm phục nhận xét tinh tế của bác, bác như đi giầy trong bụng em. Cái nhánh cây ở góc trên em định xóa nhưng thôi để cho nó tự nhiên, cái lá phía trước em đã dẹp đi khi chụp pic tiếp theo nhưng thấy không ưng (chắc mình ưng để tự nhiên hơn) nên vẫn chọn ảnh này. Còn ánh sáng, là nắng trưa 11h, nên đúng là hơi gắt ạ!
    Còn trái #366 không một chi tiết thừa, em like kịch liệt ảnh này ạ.

Em góp cái hoa dại tháng 10 năm trước, ảnh này bạn em đặt tựa là Giai nhân và dũng tướng

Ảnh đẹp nhẹ nhàng lắm Bác Ake !

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Nguyên bình hoa Lys , chỉ có một hoa mới nở
    # 368 Chụp F2

NDD7057 by hiendiep, on Flickr

# 369 Chụp F5.6

_NDD7059CR2 by hiendiep, on Flickr
    Cám ơn Bác Hiendiep up hai tấm ảnh với độ mở của 2 khẩu độ khác nhau để AE thấy có sự khác biệt rất rõ ràng của hai tấm ảnh nầy .
    Xin phép Bác cho tôi mượn hai tấm ảnh nầy để so sánh khi mở khẩu lớn và nhỏ .
    Ảnh#368 với F2 , tức mở khẩu lớn , DOF mỏng nên có BG ít bị rối , nhưng nhụy hoa lại không được nét , có thể là DOF quá mỏng.
    Ảnh #369 với F5.6, tức khẩu nhỏ , nghĩa là DOF dầy hơn hơn lần đầu , rõ ràng tấm nầy nhụy hoa nét rất tốt , nhưng ngược lại BG bị rối , không được đẹp.
    Vì mỗi lens có mỗi tính khác nhau , mình phải chụp nhiều với nó để từ từ rút kinh nghiệm và làm chủ được nó .
    Xin lỗi các Bác có thể tôi hơi làm biếng , dù tôi có vài lens để chụp hoa lá cành , nhưng tôi chỉ cắm một lens MF 50 f1.8 + 50D , mà khổ nỗi là cái vòng chỉnh khẩu bị hư , nên mỗi lần chỉnh phải nhìn vào phía trước để xem khẩu mở đến cở nào và cứ thế mà cày .

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post

Ảnh có gai nét tốt lắm Bác Zorotran !

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    HoangViet : Cám ơn anh đã động viên .Chụp hoài mà vẫn chưa có sánh tạo gì mới anh à !

371

Bạn chụp nhiều nên tay nghề vững thấy rõ , hình càng ngày càng thấy đẹp với những góc chụp rất hay .

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post

Lá trên cành

_DSC9118
    Bác Battrangtea khi nào cũng có những tấm ảnh đẹp với những ý tưởng rất độc đáo !

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    @nhvtung ;Cám ơn bác đã xem và thích ảnh.
    @hoangviet: Cám ơn bác đã quá khen, rất vui khi có ảnh được các bạn yêu thích

Mấy cái hoa màu vàng đẹp quá Bác Hoa huong duong !

Quote Được gửi bởi ake View Post
    @battrangtea : cảm ơn nhận xét của bác! Chắc chắn em sẽ dòm trước ngó sau kỹ hơn nữa khi chộp ạ.
    Ảnh Lá trên cành của bác đơn giản mà rất đẹp, ánh sáng đẹp, bố cục chuẩn.
    @zorrotran : ảnh gai xương rồng của bác rất ấn tượng ạ, nhìn rất sống động. Xem ảnh mà em cứ giật thon thót vì sợ gai đâm.
    @hoa_huongduong : ảnh chuông vàng hi-key quá tuyệt. Mình cũng chụp nhiều em này mà toàn low-key hoặc bg xanh màu lá. Hôm nào chắc phải thử chụp hi-key xem sao.

Giờ em lại tiếp tục vui cùng hoa tím, tím cho trọn tuần này. :D
    Ảnh đẹp lắm Bác Ake ! Nếu cho tôi chọn hình nào có góc chụp đẹp nhất ngày hôm nay , thì tôi sẽ chọn tấm nầy của Bác .

Tôi tiếp Chủ đề Mùa Thu với một tấm High Key

What will be, will be

https://flic.kr/ps/2rfr2y

Cảm ơn bác @hoangviet, rất vui khi được bác khen tặng ạ! Nhìn ảnh hi-key của bác thích quá, em còn phải học hỏi nhiều!
    Nơi em không có mùa thu, cũng không có vàng hoa cúc, nên đành tiếp tục lấy sắc vàng của hướng dương coi như gợi chút sắc thu. Chúc cả nhà cuối tuần vui và có nhiều ảnh hoa đẹp ạ!

P201510-36 by Hương Thảo (ake), on Flickr

Trang 38 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 28363738394048881385381038 ... Cuối cùngCuối cùng