Trang 33 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 23313233343543831335331033 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 321 đến 330 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Bác hoangviet và bác battrangtea bình ảnh hay quá, em nghe mà học hỏi thêm được nhiều điều. Thực ra khi up ảnh lên, được các bác góp ý còn thích hơn cả được nghe lời khen, vì khi ấy mới mau tiến bộ được. Cảm ơn hai bác thật nhiều. Sao mà em ko biết bình ảnh, chỉ biết khen đẹp quá rồi thôi hic hic

Quote Được gửi bởi nhvtung View Post
    Em cám ơn bác @hoangviet đã động viên và bác @battrangtea đã nhận xét và phân tích ảnh ạ, em sẽ chú ý hơn cho những lần sau.

Rất thích ảnh này của bác, màu lên đẹp quá!

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Sau chừng ấy dại khờ, lòng tự biết chọn an yên
    Không còn vội tổn thương vì một lời từ giã.
    Phía Tháng Mười, ngày trôi gần hết nửa
    Cứ để buồn rơi đâu đó giữa lưng chừng...

[Cỏ Nhười]

_DSC9053
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Thơ hay, ảnh đẹp, cảm ơn bác đã chia sẻ!

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Trời nóng quá, mời các bác dùng cho giải nhiệt

Yummy, có một miếng tí tị mà bác mời nhiều người quá hihi. Hồi chiều xem xong em đã ra mua 2,45kg thanh long. Tks bác nha

Flickr dạo này sao chậm thế nhỉ, phát điên với nó

@hoangviet: Lúc đầu e định chụp bầy sáo sậu, nhưng cuối cùng lại ra cái pic đấy! e giữ nhành cây như điểm tựa cho trái na trông vững hơn, vừa làm đường line luôn! hihi, có dịp e sẽ thử ý tưởng của bác xem thế nào! Cảm ơn bác!

@nhvtung: cảm ơn bác đã like! #317, bác đạt được sự đơn giản, ( điều quan trọng trong chụp chủ thể), nhưng nó đang mong manh ở ranh giới với sự đơn điệu! một phần do cái màu của hoa, một phần do cái cành hoa và cuốn hoa bị thiếu nhiều ánh sáng! Một cái đường viền xung quanh hình có tác dung tốt đối với những pic hướng đến sự đơn giản. E không chuyên lắm về Low-key, nên chỉ nêu một vái cảm nhận riêng thôi!

@hoa_huongduong: hi vọng @hoangviet sẽ sớm có pic high-key với hoa hồng trắng cho ae tham khảo! e không có nhiều cơ hội chụp hoa hồng! hihi. #318, màu sắc của cái hoa đầu tiên bên phải và cái background chỗ đấy mới tuyệt làm sao!

_DSC9049
    Thay mặt AE trong topic , cám ơn Bác Battrangtea đã rất nhiệt tình góp ý , những góp ý của Bác rất sâu sắc và điều quan trọng là diễn đạt dễ hiểu . Mong Bác tiếp tuc

Hình #322 đẹp nhẹ nhàng lắm Bác Battrangtea .
    Bác có thể thử hậu kỳ tấm hình nầy thành một tấm High Key , vì theo tôi , hình nầy có đủ yếu tố để có một tấm High Key đẹp .

Được sửa bởi @hoangviet lúc 04:37 AM ngày 28-10-2015

Quote Được gửi bởi nhvtung View Post

Hình đẹp lắm Bác Nhvtung !

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Trời nóng quá, mời các bác dùng cho giải nhiệt

Bác Zorrtran chụp trái Thanh Long muốn thèm ăn quá , nhưng bên nầy mắc lắm , nếu rẻ cũng không dưới 250.000đ / kg .

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Bác hoangviet và bác battrangtea bình ảnh hay quá, em nghe mà học hỏi thêm được nhiều điều. Thực ra khi up ảnh lên, được các bác góp ý còn thích hơn cả được nghe lời khen, vì khi ấy mới mau tiến bộ được. Cảm ơn hai bác thật nhiều. Sao mà em ko biết bình ảnh, chỉ biết khen đẹp quá rồi thôi hic hic

Yummy, có một miếng tí tị mà bác mời nhiều người quá hihi. Hồi chiều xem xong em đã ra mua 2,45kg thanh long. Tks bác nha

Cô Táo tìm đâu ra 3 cái ghế có 3 màu khác nhau , lại thêm cái giỏ xách màu cam và thêm màu của hoa nữa , tất cả cho một cảnh sắc đẹp rất hài hòa , hay quá là hay .

Len AI 28F2 chụp phong cảnh rất ngon, nhưng dùng nó chụp hoa lá cành cũng không tệ
    Mấy ảnh dưới tôi chụp D200 và AI 28F2 chụp mở hết khẩu F2 luôn

# 331

NDD6976 by hiendiep, on Flickr

# 332 Ảnh này chụp lúc trời gió nhiều

NDD6979 by hiendiep, on Flickr
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Điểm đặc biệt của hoa Sử quân tử là hoa khi mới nở có màu trắng, sau đó chuyển dần sang màu hồng, màu đỏ và trước khi tàn hoa có màu đỏ rất đậm, chụp một chùm hoa sẽ có rất nhiều màu, muốn chụp được hoa mầu trắng phải chụp vào buổi chiều, lúc hoa vừa nở .

# 333 Ảnh này chụp sáng sớm không còn hoa trắng vì đã chuyển sang màu hồng .

NDD6973 by hiendiep, on Flickr
    Được sửa bởi hiendiep lúc 07:39 AM ngày 28-10-2015
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Thiếu màu Lam nữa là đủ bộ! Cái đẹp nằm ở nghệ thuật sắp đặt, phối màu để nói lên một điều rằng một ngày chủa nhật thật nhẹ nhàng, lãng mạn. Thoạt nhìn thấy góc trên bên trái bị vướng, nhưng như vậy mới là cuộc sống thực! Pic "Giỏ hoa ngày chúa nhật" này thực khiến các đấng mày râu phải suy nghĩ! những điều ý nghĩa nhất luôn ở gần hơn người ta tưởng.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Bác có thể thử hậu kỳ tấm hình nầy thành một tấm High Key , vì theo tôi , hình nầy có đủ yếu tố để có một tấm High Key đẹp .

E giữ lại màu xanh cho nền, cũng là tone màu chung của toàn bức hình! cho nó thanh, mát! hihi. Bác luôn có những cái hoa đẹp!,màu sắc, tương phản ưa nhìn lắm!

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Len AI 28F2 chụp phong cảnh rất ngon, nhưng dùng nó chụp hoa lá cành cũng không tệ
    Mấy ảnh dưới tôi chụp D200 và AI 28F2 chụp mở hết khẩu F2 luôn

# 332 Ảnh này chụp lúc trời gió nhiều

NDD6979 by hiendiep, on Flickr
    Pic này có màu sắc, ánh sáng, bokeh và thời điểm chụp rất ấn tượng. Bác cũng chịu khó tìm hiểu đối tượng ghê! Bái phục! Chỉ có chút vướng vướng ở cái đường ngang màu đen ở giữa hình.

Thu đã gần đi qua, vậy mà mùa thu vẫn chưa về qua Topic này. Nơi e ở tìm sắc thu rất khó! hi vọng một số bạn sẽ mang hương mùa thu về qua đây.
    Vọng hoài thu

_DSC9088
    Được sửa bởi battrangtea lúc 11:52 AM ngày 28-10-2015

nhvtung: #325, màu tím này bác chụp đẹp nè! Like
    Zorrotran: chuyển sang chụp món ăn hả bác?! hihi
    Riêng một góc trời

_DSC9066_1
    Wow ánh sáng đẹp quá bác ạ liked !

Em cám ơn bác đã thích ảnh. Em cũng giống bác thấy ảnh đẹp thì cũng chỉ biết là đẹp thôi nhất là newbie như em còn gà mờ nên phải học hỏi nhiều lắm ạ. Bác chủ và bác @battrangtea bình ảnh và nhận xét ảnh rất sâu sắc giúp những người mới như em biết thêm được nhiều kiến thức bổ ích.
    Ảnh này của bác màu sắc phối hợp với nhau thật tuyệt ạ.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Thay mặt AE trong topic , cám ơn Bác Battrangtea đã rất nhiệt tình góp ý , những góp ý của Bác rất sâu sắc và điều quan trọng là diễn đạt dễ hiểu . Mong Bác tiếp tuc

Wow màu tím lên đẹp và dễ thương quá, dof cũng đẹp nữa ạ, liked !

Trang 33 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 23313233343543831335331033 ... Cuối cùngCuối cùng