Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32

Chủ đề: Pentax K-S2 - Chiếc máy ảnh phù hợp cho cả gia đình

ảnh đẹp, 1 số hình đời thường thấy màu hơi nhạt thì fai. Pentax nhìn đẹp,cá tính, cũng muốn thử lắm nhưng hệ ống kính ko đa dạng như nikon và canon về chủng loại và giá cả cũng như khả năng mua bán lại chưa linh loạt. Mình nghĩ pentax sẽ kén ng chơi hơn xíu !

Em thấy ảnh chả nét gì cả. Mặc dù bác chủ thớt bắn toàn bằng lens xịn

Thực sự pentax là body đáng dùng, tuy nhiên cũng rất kén người, không phải ai cũng thích hợp. Bài review bác viết khá công phu nhưng một số quan điểm cá nhân e thấy chưa hợp lý lắm. Ví như so thông số, giá tiền e sẽ chọn theo Nikon. Nếu so máy thích hợp gia đình, du lịch ko chuyên e sẽ chọn mirrorless. Chưa kể đến ngoài body, lens pentax bác ko hề rẻ.

Quote Được gửi bởi jeetkunedo View Post
    ảnh đẹp, 1 số hình đời thường thấy màu hơi nhạt thì fai. Pentax nhìn đẹp,cá tính, cũng muốn thử lắm nhưng hệ ống kính ko đa dạng như nikon và canon về chủng loại và giá cả cũng như khả năng mua bán lại chưa linh loạt. Mình nghĩ pentax sẽ kén ng chơi hơn xíu !
    Dạ, do là bài test nên em để profile màu chân thật nhất có thể để cho mọi người dễ đánh giá, tùy vào từng bối cảnh và chủ thể thì tone màu sẽ khác nhau.

Quote Được gửi bởi Pe/|/T@x View Post
    Thực sự pentax là body đáng dùng, tuy nhiên cũng rất kén người, không phải ai cũng thích hợp. Bài review bác viết khá công phu nhưng một số quan điểm cá nhân e thấy chưa hợp lý lắm. Ví như so thông số, giá tiền e sẽ chọn theo Nikon. Nếu so máy thích hợp gia đình, du lịch ko chuyên e sẽ chọn mirrorless. Chưa kể đến ngoài body, lens pentax bác ko hề rẻ.
    Dạ, đã nói về quan điểm cá nhân thì không có gì để phải bàn nữa rồi ạh, mỗi người mỗi nhu cầu, mỗi cách chơi

Riêng về hệ thống ống kính như cả 2 bác đề cập thì Nikon & Canon công nhận là nhiều hơn thiệt, nhưng nhiều hơn là để móc túi người tiêu dùng dễ hơn thôi :D Bác chơi ống kính thường 1 thời gian thể nào lại cũng lăn tăn, rồi lại phải bán để nâng cấp lên L hay N. Pentax thì không vậy, chỉ 1 loại với 1 chất lượng đảm bảo nhất, đã chơi rồi thì khỏi phải lăn tăn gì nữa.

Nhiều bác lại bàn về tiêu cự không đa dụng, theo ý kiến của em thì cái đó cũng là do quan niệm cả thôi, cứ đòi phải 35mm chứ không phải là 31mm, 85mm chứ không phải là 77mm, rồi 1.2 hay 1.4 chứ không phải là 1.8 Nhìn nhận thực tế lại thì tất cả đều là do chúng ta mà thôi. Cách chúng ta khai thác cái ống kính đó để ra hình thế nào mới là quan trọng, cái chất lượng so với giá tiền mới là quan trọng.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Em thấy ảnh chả nét gì cả. Mặc dù bác chủ thớt bắn toàn bằng lens xịn
    dạ, chắc tại reissize ảnh nhỏ quá nên bác thấy thế, với lại em cũng ko xử lý sharpen gì cả, bác thấy tấm nào ko nét để em hầu lại cho bác tấm fullsize nhé

Aimazi cho em xem mấy tấm trẻ con ngoài công viên, và mấy tấm chơi bịt mắt.
    Cảm ơn bác

E nghĩ bài review máy ảnh nào thì cũng k thể tránh khỏi 1 phần quan điểm cá nhân trong đó. Quan trọng là mình cảm thấy thích cái nào thì chơi cái đó thôi, chứ ngồi tranh luận hãng nào hay hơn hãng nào thì tới Tết chưa xong.

Về hình ảnh trong bài này mình thích màu mấy cái hình hoa lá côn trùng hơn hình phong cảnh và người.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Aimazi cho em xem mấy tấm trẻ con ngoài công viên, và mấy tấm chơi bịt mắt.
    Cảm ơn bác
    Em gởi bác, bác chịu khó vào Flickr xem giúp em nhé:

Ảnh vậy mà không nét hả bác nguoiduathu, chắc bác phải coi lại cái màn hình của bác.
    Pentax K3 + Sigma 17-50

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    E nghĩ bài review máy ảnh nào thì cũng k thể tránh khỏi 1 phần quan điểm cá nhân trong đó. Quan trọng là mình cảm thấy thích cái nào thì chơi cái đó thôi, chứ ngồi tranh luận hãng nào hay hơn hãng nào thì tới Tết chưa xong.

Về hình ảnh trong bài này mình thích màu mấy cái hình hoa lá côn trùng hơn hình phong cảnh và người.
    Bác có thể cho em biết lý do được ko ạh :D

có lẽ vì màu sắc nhàn nhạt, hơi thiếu sức sống, em cũng không khoái những tấm chụp chân dung và phong cảnh như bác zorrotran

nếu cùng xem bài review con Samsung NX3000 đợt trước của bác và con Pen Ks2 này thì em sẽ chọn con Samsung ;)

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng