Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: máy ảnh "Dựng"

máy ảnh "Dựng"

http://petapixel.com/2015/08/14/i-bo...arket-imports/

Bấy lâu nay hầu hết chúng ta đều nghĩ rằng sản phẩm phức tạp như máy ảnh sẽ không thể có hàng dựng, ấy vậy mà ngay tại một đất nước phát triển như nước Mỹ, lại xuất hiện một chiếc Nikon D7000 hàng dựng hoạt động y như hàng thật.
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    http://petapixel.com/2015/08/14/i-bo...arket-imports/

Bấy lâu nay hầu hết chúng ta đều nghĩ rằng sản phẩm phức tạp như máy ảnh sẽ không thể có hàng dựng, ấy vậy mà ngay tại một đất nước phát triển như nước Mỹ, lại xuất hiện một chiếc Nikon D7000 hàng dựng hoạt động y như hàng thật.
    Đọc kỹ bác ơi,

1. hàng thật, chỉ là số Serial# không trùng khớp nên Nikon Service center họ nói vậy. Và seller đã đồng ý đổi cái máy khác cho khách hàng ngay lập tức. Serial# bị đổi có thể là do ăn cắp, có thể lý do khác.

2. Câu chuyện này ở Anh, chứ không phải ở Mỹ.

Chúng ta (sống ở Mỹ) vẫn còn hy vọng, ha ha ha.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em thấy ở đâu thì cũng có lừa đảo cả nhất là đi mua ở trên những nơi như gumtree hay craigslist (em thì hay mua/bán ở đây không ít vì với kinh nghiệm thì sẽ biết ai là xấu ai là tốt cái 1d4 là em vừa mới mua ngay ở trên đó đó chứ không phải mua ebay đâu). Em biết là ebay an toàn nhưng mà phí ebay rất cao nên em không còn thích ebay nữa nhất là bán hàng. Anh hay Mỹ thì em thấy điều kiện xã hội nó cũng như nhau.

Mua trên ebay nếu chọn seller chuyên nghiệp và FB đã tốt (cho dù không hế biết là ai) kể cả ở Mỹ em đã mua rất nhiều ebay ở đó thì em thấy cho dù bị lừa hàng dỏm vẫn OK vì nó sẽ trả lại bán hàng mới. Rất hiếm khi em thấy seller loại em nói mà lừa đảo. Em đã mua bán ngoài ebay rất nhiều kể cả mua bán trên fred và em thấy là seller bán lẻ cá nhân ở đó đa số là rất đàng hoàng và thành thật mua hàng không bao giờ phải bỏ thời gian khủng khiếp ra đi kiểm tra hoặc phải đi học kinh nghiệm xem hàng cũ. Em sắp mua một món hàng từ fredmiranda đây em và seller không hề biết nhau mà em vẫn trả tiền trước cho ship cho em và hoàn toàn an toàn em không bao giờ phải lo lắng về seller đó khi trả tiền trước cho dù cách nhau rất xa.

Cái anh nói chắc chắc là có nhưng mà thiểu số thôi. Và đặc biệt là các cửa hàng lớn ở những nước này không có bán hàng luộc không bao giờ bán hàng không brand new mà nói brand new.