Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Giúp về Canon EOS 1200D

Giúp về Canon EOS 1200D

Em là sinh viên, tập chụp ảnh bằng cái máy compact du lịch từ cấp 3. Giờ lên ĐH đi làm thêm kiếm được chút tiền và muốn cưới "vợ" ngay
    Và e đang rất thích con Canon EOS 1200D vì nó hợp với túi tiền ~8tr và thấy bảo nó phù hợp cho người mới chụp. Nhưng ghé qua tinhte.vn và 1 số diễn đàn hay bài báo. Nói chung là... bất cứ đâu cũng đa số là ném gạch không thương tiếc em 1200D này:Nào là... lấy nét có 9 điểm, ISO thấp, dùng DIG IV lỗi thời trong khi giờ đã lên DIG VI.... này nọ. Em đang thấy rất hoang mang
    Các bác ai dùng qua hay biết về em 1200D thì vào chỉ bảo em với
    Tiền chỉ có ~8tr5 thôi ạ :(
    Cảm ơn các bác

Những người mua máy này thì họ kg thèm vào đây, người vào đây họ kg thèm mua máy này, chốt lại là mua 700d nhé bạn.

Quote Được gửi bởi xoanxoanxuxy View Post
    Em là sinh viên, tập chụp ảnh bằng cái máy compact du lịch từ cấp 3. Giờ lên ĐH đi làm thêm kiếm được chút tiền và muốn cưới "vợ" ngay
    Và e đang rất thích con Canon EOS 1200D vì nó hợp với túi tiền ~8tr và thấy bảo nó phù hợp cho người mới chụp. Nhưng ghé qua tinhte.vn và 1 số diễn đàn hay bài báo. Nói chung là... bất cứ đâu cũng đa số là ném gạch không thương tiếc em 1200D này:Nào là... lấy nét có 9 điểm, ISO thấp, dùng DIG IV lỗi thời trong khi giờ đã lên DIG VI.... này nọ. Em đang thấy rất hoang mang
    Các bác ai dùng qua hay biết về em 1200D thì vào chỉ bảo em với
    Tiền chỉ có ~8tr5 thôi ạ :(
    Cảm ơn các bác
    Cứ tự tin mà múc em nó đi bác
    Focus point 9 điểm là đủ nhu cầu chụp đơn giản rồi, mới chơi mà nhiều điểm chỉ rối thêm, riêng mình thì hay chỉnh về 9 điểm hoặc 11 điểm cho gọn :D
    ISO thì thừong thì dùng khoản từ khoản 100 tới 800 thôi, cũng ít khi dùng cao hơn, cao hơn thì noise hơi nhiều, trừ khi bác đi chụp event nhiều, hoặc chụp ko có đèn flash, mà mấy dòng crop cao hơn thì cũng chẳng khá hơn đc bao nhiêu đâu
    Tuy nhiên body hơi ọp ẹp, ko chắc tay, và cái màn trập sao mà nghe tiếng chậm quá, mấy lần cứ tưởng đang chụp ở tốc độ thấp, ảnh thì ra cũng khá tùy theo lens, nếu có điều kiện nâng tầm tiền lên khoản 11 tới 12tr thì mua 700D vẫn ngon hơn.
    Bác nên ra các store để thử máy, sẽ cảm nhận độ khác biệt, rồi quyết định mua sẽ thoải mái hơn.
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G