Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: (Nhờ giúp đỡ) Chụp lại ảnh cưới :(

(Nhờ giúp đỡ) Chụp lại ảnh cưới :(

Tình hình của em là thế này. Mấy tháng trước công ty em tổ chức đi du lịch ở Đà Nẵng (em ở Hn ạ). Em mới nảy ra ý tưởng là kết hợp đi du lịch với chụp ảnh cưới. Vụ này tốn của em kha khá do công ty chỉ hỗ trọ một phấn và em lại mất thêm chi phí cho bạn gái đi cùng. Mọi chuyền sẽ là hoàn hảo nếu em không bị quá nhăn khi ra nắng (mà đặc sản ở ĐN lại là nắng :((

Để tiết kiệm chi phí bọn em đã kỳ công tìm một Studio trong ĐN với giá cả phải chăng và gói chụp bình dân ~5tr/album. Khi chụp ảnh bọn em tin tưởng hết vào Studio nên cũng không để ý. Đến lúc nhận ảnh gốc em mới tá hỏa. Hầu như những ảnh chụp em-CR trực diện là bị nhăn nhó. Em đã phải loại gần hết ảnh chụp trực diện CR khi chọn ảnh Album. Đau khổ hơn khi chọn ảnh lớn em lại không ưng đc tấm nào. Em thì nhăn mà cô dâu trang điểm cũng không xinh. Sau khi bọn em duệt Maket đển lần thứ 4 thì em cũng hoàn toàn tuyệt vọng

Giải pháp của em bây giờ là tìm một bác thợ Freelancer ở HN để chụp lại ảnh khổ lớn sau đó gửi vào trong ĐN cho Studio kia để thay bằng ảnh của họ. Cách này hơi tù vì em lại mất thêm chi phí và như thế có nghĩa Studio kia cũng chẳng phải chịu tí trách nhiệm nào

Cho em hỏi trên diễn đàn mình có bác nào mủi lòng thương mà ra tay cứu giúp em không ạ. Xin các bác nói cho em chi phí vì theo em dự tính là bọn em sẽ phải mất công thuê trang điểm, mượn váy cưới và thuê thợ chụp ảnh. Em chỉ chụp mỗi ảnh khổ lớn thôi, ko cần ngoại cảnh, chụp đến đẹp thì thôi chắc tầm 20 shoot thôi ạ :(
    Được sửa bởi tiendr lúc 11:02 PM ngày 31-08-2015

em lại mất thêm chi phí cho bạn gái đi cùng
    Với bạn gái của e và là vợ sắp cưới của e mà e còn tính toán thế này thì bộ ảnh cưới ko đẹp chắc chả oan tí nào.

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    Với bạn gái của e và là vợ sắp cưới của e mà e còn tính toán thế này thì bộ ảnh cưới ko đẹp chắc chả oan tí nào.
    Xin bác đừng vội nặng lời. Em không thấy có cách diễn đạt nào khác diễn tả ý "phái trả một số tiền" ngắn gọn và đơn giản hơn từ "mất" cả. Nói ra những lời này em hoàn toàn không thấy xấu hổ với bạn gái. Em cũng chẳng thù oán gì với bác mà bác trù em thế.

A chả việc gì mà phải trù em, sự thật hiện giờ nó đã thế mà (ảnh xấu ), theo a thì thế này, khi thực hiện bộ ảnh cưới muốn cho đẹp điều đầu tiên là phải cảm thấy thoải mái, cả người cầm máy và mẫu đều phải thoải mái, phải vui trong công việc và người được chụp cũng vui thì có đến 70% sẽ có bộ ảnh đẹp, đàng này trong cách diễn đạt a thấy e "tính" quá nên tư tưởng thường sẽ ko thoải mái -> sẽ ko có ảnh đẹp, chúc e có được ảnh như ý nha.

Bác có vẻ thích phán xét người khác nhỉ? Chắc bác đạo cao đức trọng lắm hả? Soi từng câu từng chữ để bắt bẻ những cái nhỏ nhặt.

Bác ra 1 studio bất kì ở Hà Nội, chi phí vào khoảng 1,5 triệu là bác có luôn 2 tấm hình phóng lớn size 60 x 90 khỏi cần gửi vào Đà nẵng
    trong đó đã bao gồm phí Make Up, Váy cô dâu, vest chú rể chụp trong studio nên mất 15 phút chụp, 1 giờ trang điểm bạn nhé!

Ảnh trong Đà Nẵng nếu bạn thấy ổn hình về phong cảnh, cảnh rộng chỉ có 2 bạn, nó vẫn đẹp để treo ở trong nhà, hi hi

Quote Được gửi bởi Góc Nhìn View Post
    Bác có vẻ thích phán xét người khác nhỉ? Chắc bác đạo cao đức trọng lắm hả? Soi từng câu từng chữ để bắt bẻ những cái nhỏ nhặt.
    Mình đức chả cao, đạo cũng chả trọng, nhưng với bạn đời của mình mà tính toán kỹ thế thì thua, có thể thế hệ bây giờ thực dụng quá rồi chăng???!!! Tính toán thế mà bạn cho là nhỏ nhặt thế thì cái gì mới lớn?

Các bác có vô tình lướt qua trang này mà góp ý cho em được bộ ảnh như ý là cái điều may mắn của em, còn lại vấn đề khác em nghĩ nên dừng ở đây thôi.
    Sau một thời gian suy nghĩ thì em cũng đang định thực hiện theo như góp ý của bác Phamquannet. Mà bác Phamquannet cũng là Freelancer thì phải, ko biết thẩm mĩ của em với của bác liệu có giống nhau không nhỉ. Cảm ơn bác về một vài thông tin hữu ích ạ

Mình đức chả cao, đạo cũng chả trọng, nhưng với bạn đời của mình mà tính toán kỹ thế thì thua, có thể thế hệ bây giờ thực dụng quá rồi chăng???!!! Tính toán thế mà bạn cho là nhỏ nhặt thế thì cái gì mới lớn?
    bác không hiểu vấn đề người ta nói mà cứ bắt bẻ rồi tỏ vẻ nguy hiểm, ai cũng như ông hèn gì đất nước khó phát triển, khi nhìn nhận vấn đề ta nên nhận xét khách quan rồi tập trung giải quyết chứ không nên soi điểm đúng sai. ở đây bạn ấy không có nhiều tiền nên việc đưa bạn gái theo cùng đã tốn khoản chi phí lớn, vì vậy khi bộ ảnh bị vấn đề phải làm lại thành ra khá tốn kém.
    Bạn làm theo hướng dẫn của phamquannet là hợp lý trong trường hợp này vì đây là cách đỡ tốn tâm trí và chắc chắn nhất dù chi phí có mất cũng không đáng bao nhiêu. chúc bạn mọi việc suông sẻ và vợ chồng hạnh phúc

Quote Được gửi bởi Marc_max View Post
    bác không hiểu vấn đề người ta nói mà cứ bắt bẻ rồi tỏ vẻ nguy hiểm, ai cũng như ông hèn gì đất nước khó phát triển, khi nhìn nhận vấn đề ta nên nhận xét khách quan rồi tập trung giải quyết chứ không nên soi điểm đúng sai. ở đây bạn ấy không có nhiều tiền nên việc đưa bạn gái theo cùng đã tốn khoản chi phí lớn, vì vậy khi bộ ảnh bị vấn đề phải làm lại thành ra khá tốn kém.
    Bạn làm theo hướng dẫn của phamquannet là hợp lý trong trường hợp này vì đây là cách đỡ tốn tâm trí và chắc chắn nhất dù chi phí có mất cũng không đáng bao nhiêu. chúc bạn mọi việc suông sẻ và vợ chồng hạnh phúc
    Xin lỗi nhé, đáng lẽ mình ko nói nữa nhưng thấy bạn đao to búa lớn quá nên có vài lời, với những thằng đàn ông ki bo tính toán từng đồng với bạn đời của mình như bạn mới bỏ ra được vài triệu chụp hình đã kể lể mà nói tới đất nước phát triển mình muốn ói quá thôi và mình cũng chỉ nói lần này thôi những thằng đàn ông ki bo như bạn mình coi khinh, nhưng dù sao cũng chúc chủ topic có được tấm hình như ý.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng