Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: Nhửng Tác phẩm của tôi vài năm hoc hoi Tham gia diển đàn ,

Nhửng Tác phẩm của tôi vài năm hoc hoi Tham gia diển đàn ,

Tôi man phep lâp topic này để treo nhửng tác phẩm sao bao năm cầm máy hoc hỏi Ở trong diển đàn hay Nhưng nguòi ban trong lúc Tham gia đi chup ảnh, dối với tôi là NHỬNG TÁC PHẨM có lẻ vói các AC bâc thầy thì đây là nhưng ảnh bình thường ,
    Các ACE cứ thoải mái Đóng góp , hay thắc mắc Tôi xin nhân vì có tiếp thu mới có tiến bô có tham gia thi mói phat triển tay nghề , Rất cám ơn các ban xem ảnh và bình ảnh hay thắc mắc

1 My Race

EO0V5178 by Hung Ta, on Flickr

2 Oh no Rodeo
    2D9A6926 by Hung Ta, on Flickr

3 Spear

anhinga by Hung Ta, on Flickr

4/I Show you The World
    2D9A4012 by Hung Ta, on Flickr

5 Air Kiss
    2D9A9829 by Hung Ta, on Flickr

Sẻ up tiếp Cám ơin CÁC ACE xem ảnh
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Anh là một trong những người có khả năng rất lớn về chụp ảnh thể thao chỉ tiếc là anh chưa có điều kiện tìm ra sponsor để xin media pass chụp thể thao đỉnh cao.

Vấn đề của anh là anh chụp chim hoài trong 5 năm đến anh sẽ không còn hứng thú nữa đây là một chuyện nên mừng vì anh cảm thấy là anh cần phải phát triển nếu không có cảm giác này nghĩa là anh đã không còn phát triển. Chụp thể thao nó đa dạng hơn chụp chim rất nhiều lần.

Em mong sẽ có một ngày anh có thẻ để chụp thể thao chuyên nghiệp xứng đáng với gear và sự đam mê của anh. Chứ hình action của anh thì em không có gì bình luận cả. Và vài anh ở Mỹ đều giỏi tương tự may mắn cho các anh là dùng USD cho nên có thể bỏ ra rất nhiều tiền mua máy để chơi thôi.

Sau khi em viết xong rồi em bổ sung đoạn này cho anh nhe, em thì không bao giờ hài lòng với lĩnh vực thể thao em chụp cho nên trong năm nay em đã xin được media pass chụp motorsports chuyên nghiệp rồi vấn đề là chỉ chụp cuối tuần mà cuối tuần thì em không đi được. Nhưng em không bỏ qua cơ hội dễ dàng như vậy đâu, em sẽ thu xếp chỉ là nó không phải là nghề kiếm tiền cho nên em không thể nào bỏ mọi thứ để đi chụp nó trong khi cơ hội kiếm tiền còn ngay ra đó cần ưu tiên hơn. Em nói ra để cho anh thấy là anh hãy tự tin và cố gắng tìm kiếm sẽ có ngày anh mở cửa được. Cho dù không phải ai cũng làm được.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:24 PM ngày 31-08-2015

Cám ơn Nikonian2006 đả đóng góp ý kiến vê chup Thể thao cho giải chuyên nghiêp Hoăc lấy Media Pass ,
    Ở Mỷ rất khó trư phi quen biêt Toà san báo có tiếng tăm Rất phiền ,
    Mình thi chup đủ moi thể laoi không riêng gì wildlife , Nature , Sport IN hay Out doors, Phong cảnh Macro điều chup cả Street life mình cung chup luôn,
    Nói về chup Chim nature wildlife không bao giờ chán và đủ cả Trong bô Sưu tầm chưa là bao nhiêu do đó vẩn đi chup hoài nhưng noi mà mấy laoi mình chưa có , Nhửng KK mình chưa hề có hoăc hiếm thấy , do đó hay di xa có khi ra NN để chup nhưng laoi o Mỷ ko có ,
    Plan cho nam 2015 Và 2016 sẻ đi ra NN chup , Muc đích của Mình chup là Gưi ảnh dư thi International Của PSA hay Của FIAF tổ chức
    Gửi ảnh Dư thi với Mình là Nhửng Hình Minh chup đuoc và Khả năng mình chup đến đâu ,Năm Nay US open ở New york gần chơ Mình O CPS có gưi emails Lây Media Pass quá phiền phức và khó , Với lai nằm trong lich triinhf mình đi chup noi khác voi mây nguoi ban
    Mình không dăt năng vấn đề Who play mà 9 là How the Action , vi du như mình đi chup Surfing Giả East coast Nhỏ Hơn US open
    Tất cả Moi đông tác điều giông nhau chup 3 ngày khoảng 5000 shot Mình chỉ lâý vài tấm dủ moi góc đô high level Low level ÁNh sáng Nguoc ánh sang Xiên hay Thuân sáng ,

6 Writing

EO0V7334 by Hung Ta, on Flickr

7 Vietnamese women

EO0V7489 by Hung Ta, on Flickr

8/ Sad

_D9A8206 by Hung Ta, on Flickr

9 Fishing Man
    cau ca by Hung Ta, on Flickr

10 Fishing for liberty
    EO0V6747 by Hung Ta, on Flickr

11/ 9/11 remember
    tuong-Edit by Hung Ta, on Flickr

Sẻ up tiêp

Fresh meal
    12

my fresh meal gold medal by Hung Ta, on Flickr

13/ In Metro
    EO0V3938 by Hung Ta, on Flickr

14/ Kenya tribes Samburu

_D9A1782 by Hung Ta, on Flickr

anh post hình rồi sao em dám post hình nữa? ka ka ka.

Hẹn gặp anh tháng 11, anh em mình nhậu một bữa cho say.
    Gear còn đang thiếu vài món.

WOW những tấm hình nầy nhìn đã thật .Chụp film hay số vậy.

Bạn GIC, theo mình biết anh NKCM chỉ chụp bằng digital rất có thể anh ấy process làm cho bạn cảm thấy là máy phim.

Cả hai anh NKCM và Kevin đều là những người nếu cho cơ hội chụp thể thao chuyên nghiệp thi đấu quốc tế đỉnh cao đều có thể sẽ chụp rất đẹp chỉ trong một thời gian ngắn vào có kinh nghiệm (vì làm gì cũng cần phải có kinh nghiệm) vấn đề là ở nước lớn như Mỹ muốn chụp phải có giấy phép và phải bị ràng buộc bởi copyright nghĩa là không được phép lấy ảnh đi bán cho quảng cáo vì nó có thể gây thiệt hại hợp đồng cho VDV. Em ví dụ, Federer có hợp đồng độc quyền của Nike mà đem cho đối thủ của Nike mua quảng cáo thì Federer sẽ phiền lúc đó nó sẽ truy cho đến người bán ảnh và người cho phép vào chụp cho nên phải có media pass và cũng có nghĩa là phải dành cho những người nào là một phóng viên thật sự trong hoàn cảnh đó dùng ảnh cho báo chí thật sự.

Cả hai anh đều có thể chụp outdoors tự do như vậy, cộng giải thưởng và gửi CV và ảnh cho Getty. Khi nào nó thấy thích hợp nó sẽ kêu chụp part-time và bước một chân vào trong thì sẽ vào chân còn lại. Nếu không là phải kiên trì đi gõ cửa từng tòa soạn nhỏ một ở địa phương sẽ có một thằng nó nhận trong 100 thằng. Không phải ai cũng làm được chuyện này cho nên nếu có niềm tin sẽ làm được và tạo ra cơ hội cho chính bản thân là một phóng viên ảnh thật sự lúc đó nếu muốn sẽ có thể kiếm tiền được để mua gear. Chuyện này là không dễ dàng cho nên trong forum này không phải ai cũng có media pass. Em thấy VN rất dễ, anh haikieu không cần media pass chỉ cần quan hệ cũng có thể vào chụp thể thao rất dễ dàng tại vì vấn đề copyright ở đó không quan trọng.

Hai anh đã hơn rất nhiều bạn về trình độ và dùng cụ chỉ còn một cánh cửa nữa thôi. Em chụp tennis đã gần 10 năm và chỉ mới năm vừa rồi cũng vì niềm tin cho nên em luôn tìm kiếm và kiếm ra được media pass chụp tiếp cho motorsports. Rồi các anh sẽ thấy hình, và em không dừng lại. Sẽ có một ngày em mò đến bơi lội đỉnh cao.

Topic toàn ảnh đẹp, rất nhiều ảnh đã được VNPhoto chọn là ảnh của tuần.
    Em lại xin phép đưa topic này ra trang chủ nhé bác nguoi khong co may. Cám ơn bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

@ KevinLe4230 Chờ đến ngày BE , Co nhiều Ban Mói Nửa Tiếc mùa này Quảng ko qua dươc Mua 6 chai XO để Đải AE mà thiếu quảng hic hic

@ Nikionian2006 Cám ơn đả Ủng hô và đong viên Mình nhiều lắm Chính vì Lấy Media pass mà bi ràng buôc đủ thứ , Như nhủng hình ảnh Mình chup In ra canvas trep trong tiêm Khach thích và mua thi bán Giá ban mơi tấm ko duoi 400USD không phải xin phep

Bác Apham cám ơn Bác vào xem ảnh và đông viên

15
    EO0V9915 by Hung Ta, on Flickr

15 Lion fighting
    EO0V1504 by Hung Ta, on Flickr

16' Lion Cub

EO0V5407 by Hung Ta, on Flickr

17 Contruction
    job by Hung Ta, on Flickr

18 I am Here Mommy