Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Hỏi về firlter B+W

Hỏi về firlter B+W

Cho e xin hỏi là 2 loại này giống và khác nhau ở gì ạ, và nên dùng loại nào ạ, tại e định mua nhưng thấy 2 cái đều fi 77
    http://digiworldhanoi.vn/PK-MAY-ANH/...-MRC-010M.html
    http://digiworldhanoi.vn/PK-MAY-ANH/...77mm-Nano.html

1 cái có phủ nano và 1 cái không có lớp phủ nano. Cái có vỏ hộp màu xanh là đời cũ hơn, không có lớp phủ nano. Cái vỏ hộp màu đen có lớp phủ nano, được ghi rõ chữ nano trên vỏ hộp.
    Bạn cứ xem mô tả của nhà sản xuất trên các trang web nước ngoài, hoặc ở bao bì của sản phẩm chứ đừng đọc mô tả của cửa hàng. Theo mình thấy, phần lớn các cửa hàng ở VN đều ghi mô tả sản phẩm khá tùy tiện và không đúng thực tế, ngoại trừ một số nhà phân phối hàng chính hãng.

Về sự khác biệt thì Karin đã trả lời cho bạn. Mình chỉ nói về việc mua hàng. Theo mình biết là hàng này ở VN giả rất nhiều. Nếu bạn không hề quen biết cửa hàng cũng như bạn không hề có rất nhiều feedback (không phải chỉ một vài) ở VN là cửa hàng bán hàng thật thì mình khuyên là bạn phải dùng xách tay mua hàng ở BH đem về VN link ở đây.

Bạn nên mua cái Nano chỉ http://www.bhphotovideo.com/c/produc...let_UV_MC.html nếu tính ra theo tỉ giá + phí xách tay và không thuế trong Mỹ thì số tiền mang về chắc là bằng số tiền bạn ghi lên hỏi trong link hoặc ít hơn vì mình không rành phí bao nhiêu cái này rất nhẹ phí sẽ rất ít cho xách tay. Bạn hãy vào trong trang 1 topic ebay và kêu anh Pentax ở Hanoi mua về cho bạn tận Hanoi. Việc này bạn phải nói trực tiếp. BH và bạn không hề biết nhau nhưng nó không bao giờ lừa bán hàng giả cho bạn. Và bạn phải giữ tờ giấy mua hàng vì sau này bán lại có tờ giấy đó không ai ở VN nghi ngờ bạn bán hàng giả. Cái không Nano của nó cũng chỉ khoảng 50 gì đó tự dò nhe bạn nó ngay ở đó thôi. Lên thử Adorama coi có rẻ hơn không. Và chỉ mua hai thằng này nếu như không hề biết ai ở VN tin tưởng để mua.

Không đi lựa xách tay onilne bậy bạ mà đã không thành danh bởi vì nếu có vấn đề gì lỡ BH gửi sai hàng thì nó sẽ bồi thường lúc đó cần phải có xt tốt để giúp. Đã có trường hợp BH gửi sai hàng. Phải check hàng ở Mỹ.

Filter trong hộp màu đen có tráng thêm một lớp "nano". Lớp này có hiệu ứng làm cho hạt nước dễ tuột đi thay vì bám vào kính. Nhưng không phải là 100%. Filter này cũng mỏng hơn, làm giảm tối góc khi chồng thêm filter vào. Ở bên Mỹ, giá trênh lệch giữa 2 filters này là $2.30.

Hàng thật trên hộp có hologram ở góc phải bên dưới: nghiêng về một bên thì thấy "B+W Filter", nghiêng về bên kia thì thấy "Genuine Product". Cái này mà làm giả được thì bó tay.

dạ e cảm ơn các bác, hnay e đi mua ở 1 cửa hàng úy tín ở hn rồi ạ, cơ mà firlter vỏ bằng đồng, filter e ko cảm giác là giả, nhưng cái hộp nó hơi nghi vi ko có tem 3d, các bác đánh giá sao ạ
    20150901_212713 by Tiến Mạnh Vũ, trên Flickr
    20150901_212731 by Tiến Mạnh Vũ, trên Flickr
    20150901_212750 by Tiến Mạnh Vũ, trên Flickr
    20150901_212801 by Tiến Mạnh Vũ, trên Flickr

lúc mang filter ra soi thì e công nhận là nhìn như ko có kính, trong suốt luôn ạ

Anh VK đã dùng và đã giải thích rõ ràng cho bạn cái hologram tất nhiên là cái hộp có thể thật hàng có thể giả. Mình không có dùng hiệu này mình chỉ dùng hiệu Canon và Nikon cho filter cho nên mình không biết. Nhưng mình nghĩ bạn có tiền bạn đi mua nếu bạn đã không tin tưởng bạn không nên mua. Không nên mua xong rồi về nhà lại lo lắng. Nếu cảm thấy không tin tưởng thì mình đã chỉ nơi tin 100% để mua và ở nơi đó mua xong rồi không bao giờ ngồi ở nhà phải lo lắng và đem lên online hỏi. Mình chỉ nói là hàng này giả ở VN rất nhiều mua không rành là coi chừng chết vì bản thân không bao giờ biết được thật giả ra sao cho đến khi sau này có kinh nghiệm lúc đó muộn rồi.

Mình tin chắc rằng ở VN có cửa hàng chỉ bán đồ thật. Vấn đề là đi kiếm ở đâu ra thôi.

Quote Được gửi bởi goodfathertn View Post
    dạ e cảm ơn các bác, hnay e đi mua ở 1 cửa hàng úy tín ở hn rồi ạ, cơ mà firlter vỏ bằng đồng, filter e ko cảm giác là giả, nhưng cái hộp nó hơi nghi vi ko có tem 3d, các bác đánh giá sao ạ
    Em không có loại này thành ra không giám quả quyết là trên hộp có tem 3d (chữ mới em học được hôm nay, cám ơn bác). Cửa tiệm uy tín mà cứ bị khách hàng bán tín bán nghi thì cũng tội nghiệp cho cửa hàng. Nghĩ cho cùng, sẵn sàng bỏ tiền ra mua của thật mà lòng cứ áy náy của thật của giả thì chẳng ai muốn mua bán gì!

B+W filter loại F-Pro và XS-Pro là có vòng bằng thau (brass, chứ không phải đồng, copper) vì nó trơn, dễ tháo ra tháo vào, không bị kẹt. Nếu trên vòng phía trong có khắc (không phải sơn) các chữ tương tự như ảnh sau và nét thật sắc sảo thì có nhiều khả năng hàng thật (em không có ý khoe hàng nhé bác!). Filter này là thứ trong hộp xanh.

@Goodfathertn mình mua 03 cái filter BW tại BH nhưng trên hộp chẳng cái nào có tem hologram nhu bac Văn Khoa đã mô tả cả. Mình nghĩ rằng bên này không có đồ giả, nên bạn cứ yên tâm về sản phẩm đã mua nhé!

Anh TTC, nếu em hiểu anh đúng thì anh nghĩ là bạn này nghi ngờ BH phải không? Nếu vậy thì không phải. Bạn này mua ở cửa hàng online ở Hanoi cho nên vừa mua mà lại vừa sợ hàng giả. Cho nên câu trả lời của em là, đã dùng là phải tin tưởng còn nếu không tin thì không dùng. Chứ không mua rồi lại về nhà ngồi đó lo lắng. Và mình cũng hay nói, thật là tội nghiệp cho cửa hàng thật người mua bán thành thật mà sống ở nơi rất phổ biến bán hàng gian dối. Nhiều khi bán hàng thật mà cứ bị cho là giả. Hoặc là có ch lại đi bán hàng giả làm cho niềm tin con người bị mất đi trong xh.

Về vấn đề có tem hay không, vì em không dùng BW cho nên em không rõ. Nhưng em có xem qua review, rất có thể những cái trước đây sx không có tem và sau này làm giả nhiều quá cho nên nó phải có tem. Những thằng ch lớn ở Mỹ như BH hay Adorama ở Mỹ nó bán thì không giả cho dù có tem hay không có tem. Keh nó bán hàng cũ không box cũng không có đồ giả. Amazon bán cũng vậy.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng